• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

thanhduc66

Có bác nào thử v2.11.50.20 chưa ? .tối nay mình sẽ thử ,có gì lạ sẽ báo cho anh em.

song_ngu

Các bác ơi em đang dùng mobi thì up bản nào ngon nhất nhỉ :D

mình dùng Mobi và ở TP.HCM, hiện đang dùng thử v2.10.50.19_2 (HD2-KR) thấy sóng cũng ổn định lắm, bạn thử xem sao;;)

FilterKings

Có bác nào thử v2.11.50.20 chưa ? .tối nay mình sẽ thử ,có gì lạ sẽ báo cho anh em.

Nhiều bác khen bản radio này sóng khỏe, tuy nhiên mình sử dụng lại thấy sóng không mạnh lắm (Mobiphone, TpHCM), có lúc xuống còn 1 vạch, lúc có lúc không ở nơi sóng hơi yếu (trước đây mình không bị vậy. mới đây nó mất sóng luôn, reset lại thì có sóng, chứng tỏ không phải do mạng. Về pin thì chưa test vì ngồi họp không biết làm gì nên chơi game, sáng đến chiều thì pin tèo rồi. =))

nguyen_hoang

ờ bạn ngồi chơi game sáng đến chiều pin ko tèo thì khoẻ quá rồi, màn hình touch và to như HD2 tốn pin
bạn chơi từ sáng mà đến được chiều thì cũng là bình thường có gì đáng nói đâu

có 2 cái để bắt được sóng là: bộ phát sóng và bộ thu sóng
:) tức là ít nhất có 2 yếu tố chính để xem vụ radio
như là mạng và version chứ nói bảo ko phải do mạng là không đúng rồi

thêm nữa như mình nhận thấy có radio phù hợp với rom có cái thì không :-?
khác nhau giữa rom cũng ảnh hưởng

JustEvan

Em đang dùng radio HD2_RADIO_2.10.50.08_2_KR thấy ổn định với mạng mobifone. Sáng nay dậy thấy đột nhiên... mất sóng. Rs lại vẫn vậy, đợi 15p vẫn không thấy có sóng, em thử up lên bản HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR thì thấy có sóng nhưng yếu hơn. Có ai từng gặp lỗi này như em không? Đây là do phần cứng của máy hay do phiên bản radio?

P/s: bây giờ thì máy em lúc nào báo cũng có sóng, nhưng không thể nghe hoặc thực hiện cuộc gọi. Điên mất.

Chỉnh sửa cuối:

ducbinh94

Em đang dùng radio HD2_RADIO_2.10.50.08_2_KR thấy ổn định với mạng mobifone. Sáng nay dậy thấy đột nhiên... mất sóng. Rs lại vẫn vậy, đợi 15p vẫn không thấy có sóng, em thử up lên bản HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR thì thấy có sóng nhưng yếu hơn. Có ai từng gặp lỗi này như em không? Đây là do phần cứng của máy hay do phiên bản radio?

P/s: bây giờ thì máy em lúc nào báo cũng có sóng, nhưng không thể nghe hoặc thực hiện cuộc gọi. Điên mất.

Bạn up thử bản Radio khác xem, mình cũng đang dùng mạng mobifone và vừa up thử bản Radio v2.11.50.20 (LEO), dùng thấy ổn định.

JustEvan

tình hình là em đoán được lí do rồi. Em đang dùng bản rom ship của nhà mạng telstra cho thị trường Úc, RUU_Leo_Telstra_WWE_1.71.841.0_Radio_CRC_Signed_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Test

Đây chỉ là 1 bản thử nghiệm ngắn ngày, khi hết hạn sẽ gây ra 1 số lỗi và hạn chế cho điện thoại.

Em đã thử format nhưng không thể mất được 1 số phần mềm mặc định mà bản Rom này tích hợp. Có bác nào có cao kiến xin chỉ giúp

Chỉnh sửa cuối:

cuongthaidoan

Bác PhamQuang cho em hỏi chút, em up radio 2.10 vào thì máy báo lỗi bác ạ. Vậy là máy em không xài được radio đó ạ.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bác PhamQuang cho em hỏi chút, em up radio 2.10 vào thì máy báo lỗi bác ạ. Vậy là máy em không xài được radio đó ạ.

Máy báo lỗi là lỗi như thế nào bạn nên nói rõ , up Radio xong cần HR lại máy , bản RD 2.10 biết bao người úp rồi mà có tháy ai báo lỗi đâu .

FilterKings

ờ bạn ngồi chơi game sáng đến chiều pin ko tèo thì khoẻ quá rồi, màn hình touch và to như HD2 tốn pin
bạn chơi từ sáng mà đến được chiều thì cũng là bình thường có gì đáng nói đâu

có 2 cái để bắt được sóng là: bộ phát sóng và bộ thu sóng
:) tức là ít nhất có 2 yếu tố chính để xem vụ radio
như là mạng và version chứ nói bảo ko phải do mạng là không đúng rồi

thêm nữa như mình nhận thấy có radio phù hợp với rom có cái thì không :-?
khác nhau giữa rom cũng ảnh hưởng

Mình xài rom Energy 21905. bản radio v2.11.50.20 mới cài thử, thấy sóng không tốt lắm.
Còn chuyện pin, ở đây nói về độ hao pin đối với bản radio, chứ xài nhiều thì hết pin. Có gì đáng nói :-?
Bác nào xài bản radio này xem giúp có hao pin nhiều không, mình thấy để qua đêm, khoảng 1,5%/1h