• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

smile_1512

thông số máy của mình là:
Os 5.2.21869 (21869.5.0.82)
Manila 2.5.19211619.0
Rom 1.48.720.2 (71294)wwe
Rom date 25.11.09
Radio 2.05.51.05_2
Protocol 15.28.50.07u
mình mún up Radio, chưa mún up rom, vậy kg bít các bản Radio trên có phù hợp với máy mình kg? Sau này up Rom thì chắc phải up đúng bản Rom phù hợp với bản Radio đã up phải kg? Rất mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

smile_1512

XIn các bác chỉ giáo up radio với, quá trình giống up rom vậy có phải sau khi đổi tên file RUU_signed.nbh thì
tải Tool Leo_CustomRUU rùi giải nén ở ổ C sau đó chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe từ đó tiến hành như up Rom??? Mình phải hỏi kỹ, lỡ máy mình thành cục gạch thì chết, cám ơn.

thông số máy của mình là:
Os 5.2.21869 (21869.5.0.82)
Manila 2.5.19211619.0
Rom 1.48.720.2 (71294)wwe
Rom date 25.11.09
Radio 2.05.51.05_2
Protocol 15.28.50.07u
mình mún up Radio, chưa mún up rom, vậy kg bít các bản Radio trên có phù hợp với máy mình kg? Sau này up Rom thì chắc phải up đúng bản Rom phù hợp với bản Radio đã up phải kg? Rất mong các bạn chỉ giúp. Cám ơn nhìu!

XIn các bác chỉ giáo up radio với, quá trình giống up rom vậy có phải sau khi đổi tên file RUU_signed.nbh thì
tải Tool Leo_CustomRUU rùi giải nén ở ổ C sau đó chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe từ đó tiến hành như up Rom??? Mình phải hỏi kỹ, lỡ máy mình thành cục gạch thì chết, cám ơn.
Máy bạn chưa HSPL nên không thể úp được Radio đâu, bạn nên HSPL rồi hãy úp nhé...

smile_1512

Mình vừa HSPL thành công, bi giờ chuẩn bị up Radio, mình có 1 thắc mắc là quá trình up radio giống up rom vậy có phải sau khi down file Radio về giải nén đổi tên thành file RUU_signed.nbh thì
tải Tool Leo_CustomRUU rùi giải nén ở ổ C sau đó chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe từ đó tiến hành như up Rom???

Mình vừa HSPL thành công, bi giờ chuẩn bị up Radio, mình có 1 thắc mắc là quá trình up radio giống up rom vậy có phải sau khi down file Radio về giải nén đổi tên thành file RUU_signed.nbh thì
tải Tool Leo_CustomRUU rùi giải nén ở ổ C sau đó chép file ROM RUU_signed.nbh vào cùng thư mục với CustomRUU.exe từ đó tiến hành như up Rom???
Úp radio giống như úp rom thôi, bạn làm tương tự như úp rom nhé...

smile_1512

Mình down file Radio v2.10.50.26 về giải nén ra 1 đống file, trong đó có sẵn file RUU_signed.nbh ,vậy chỉ cần lấy file này bỏ vào chung thư mục với file CustomRUU.exe rùi chạy file CustomRUU.exe là xong fai kg? Lần đầu up rom nên mình còn run tay lắm, rất mong sự chỉ giáo của các bạn, thanks!

Mình down file Radio v2.10.50.26 về giải nén ra 1 đống file, trong đó có sẵn file RUU_signed.nbh ,vậy chỉ cần lấy file này bỏ vào chung thư mục với file CustomRUU.exe rùi chạy file CustomRUU.exe là xong fai kg? Lần đầu up rom nên mình còn run tay lắm, rất mong sự chỉ giáo của các bạn, thanks!
Cái đống file đó chính là tools úp rom đó, bạn chạy file ROMUpdateUltility.exe để úp, còn nếu chắc ăn thì bạn cứ copy file RUU_signed.nbh đó sang bên kia rồi chạy cái CustomRUU.exe thì nó cũng sẽ ra đống file như tools cũ mà thôi...:p Nhó là máy của bạn phải được HSPL rồi nhé...

smile_1512

Mình vừa up Radio v2.10.50.26 và Rom V11 của bác ancola thành công nhưng sao sóng vẫn còn chập chờn wa', đỡ hơn bản Rom gốc tí xiu thôi, có bạn nào ở HCM và xài Mobi bít bản Radio nào dùng tốt cho Mobi thì chỉ mình với, thanks rất nhìu.

JustinNguyen79

Cho em hỏi bản Radio nào xài tốt nhất cho mạng Vinaphone vậy, em đang xài ROM 43C2. Lúc trc mới mua HD2 xài bản ROM ship thì xài 3G ở nhà đc nhưng hổm rày up bản Radio 2.10.50.08-2 thì 3G ở nhà em lúc có lúc ko, đi ra ngoài thì 3G xài ok.

pandamiss

Cho em hỏi bản Radio nào xài tốt nhất cho mạng Vinaphone vậy, em đang xài ROM 43C2. Lúc trc mới mua HD2 xài bản ROM ship thì xài 3G ở nhà đc nhưng hổm rày up bản Radio 2.10.50.08-2 thì 3G ở nhà em lúc có lúc ko, đi ra ngoài thì 3G xài ok.

Mình nghĩ nó là do chất lượng 3G ở vn mình còn tệ quá. Sóng ko ổn định đó thôi