• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

pandamiss

Giả sử tôi up rom B23569 xong rôi nhưng tôi muốn thay đổi radio khác xem sóng có khỏe không thì tôi lại phải up rom B23569 lại hả? xong mới up radio sao. Muốn up lai Radio ban đau đang sử dung cũng phải up lại rom sao?

Ko cần thiết phải up lại rom. chỉ up radio thôi. Chưa bao giờ mình up radio mà phải up lại rom cả bạn à.

nguyenducthang

Sau khi up Radio thì bạn phải up lại ROM. Khi đó bản Rom mới nhận đúng phiên bản Radio đang chạy trên máy của bạn >>> Chính vì vậy hướng dẫn up rom nói rõ là bạn cần phải up Radio trước khi up ROM thì khi đó OS mới nhận diện được Radio.

Mình đã làm như vậy nhưng vẫn là bản radio cũ thôi bạn àh,máy đã báo là up thành công và boot bình thường. Bản raido 2.08.50.08_2 này bắt sóng 3G tệ quá mà giờ không up đổi radio đc bùn quá:(:)((

pandamiss

Mình đã làm như vậy nhưng vẫn là bản radio cũ thôi bạn àh,máy đã báo là up thành công và boot bình thường. Bản raido 2.08.50.08_2 này bắt sóng 3G tệ quá mà giờ không up đổi radio đc bùn quá:(:)((

Trường hợp này quá lạ, vì mình dùng mỗi bản rom mà úp tất cả các radio phù hợp, ko phải up lại rom nó nhận hết

lobodo

Tốt nhất là bạn FORMAT HD2 với TASK 2 sau đó bạn up radio , chọn bản mới . Rồi bạn up bản V42 của bác PQ , bản này tương đối ỏn định . Chúc bạn thành công !

traitaoxanh

Theo mọi người thì hiện tại bản RADIO nào dùng ổn định nhất đối với Viettel ạ?

Viettel thì dùng bản Radio nào thì sóng tốt và ổn định vậy các bác

Cũng có cùng thắc mắc với bác này!

Last edited by a moderator:

binhmogas

mình up bản Rom có Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS) thì thấy sóng cứ nhảy lung tung cùng 1 vị trí trong thời giang khoảng 30s mà cột sóng khi thì đầy căn khi thì zero khi thì 1-2 nấc bó tay:-?
trong khi đó cái HTC HD nằm kế bên thì lúc nào cũng 3-4 nất.
mấy bác thấy bản radio t-mobile nào ổn định cho ae thông tin với. (mình dùng mạng mobifone nhé)

Chỉnh sửa cuối:

pandamiss

Bạn có tắt auto mạng ko? ko nó nhảy liên tục giữa 3G và 2G thì cũng gây nên hiện tượng như thế đó

nguyen_hoang

mình up bản Rom có Radio v2.10.50.26 (HD2-TMOUS) thì thấy sóng cứ nhảy lung tung cùng 1 vị trí trong thời giang khoảng 30s mà cột sóng khi thì đầy căn khi thì zero khi thì 1-2 nấc bó tay:-?
trong khi đó cái HTC HD nằm kế bên thì lúc nào cũng 3-4 nất.
mấy bác thấy bản radio t-mobile nào ổn định cho ae thông tin với. (mình dùng mạng mobifone nhé)

cái này phụ thuộc vào setting bạn chỉnh nữa chứ bạn để auto thì lúc nào nó chẳng ưu tiên những sóng kiểu 3G+ 3G trước
nhưng lại chập chờn do nhà cung cấp nên sẽ lúc đc lúc ko
:-? mỗi lần vào 3G thì thường phải kết nối cả với data connection (req của nhà mạng) nên sẽ có hiện tượng ko có vạch (reset mạng :-@ mình nghĩ thế vì mỗi lần mình on off 3G đều vậy cả)
bạn bảo ổn định cũng khó
thứ nhất do vùng bạn ở và do dịch vụ đc cung cấp
thứ 2 là do nhu cầu :)) cái này chỉ có thử nghiệm mới biết thôi chứ

btw, nếu bạn ở EU mình khuyên bạn nên dùng radio của KR ;)

phuclee

Có bộ radio này thì HD2 dùng ổn định hơn rồi. Thanks anh nhiều lắm.

nguoiduatin

em có up bản radio 2.10.50.26 Tmous của bác đưa nhưng sao nó không nhận 576Mb ram nhỉ,nó chỉ hiện 448Mb thôi,rom em dùng là bản 42c5 ngày 12/05 của bác đấy,bác giúp em với

pandamiss

em có up bản radio 2.10.50.26 Tmous của bác đưa nhưng sao nó không nhận 576Mb ram nhỉ,nó chỉ hiện 448Mb thôi,rom em dùng là bản 42c5 ngày 12/05 của bác đấy,bác giúp em với

Bạn đã kiểm tra kĩ chưa? nếu máy nhận radio đó và rom là 42C5 thì chắc chắn ram phải là 576mb ko thể là 448mb đc.