• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

baohung12

tui cũng xài bản đó mà, pas vẫn là 12345, hum wa tui mới làm 1 cái 4mat wanh pass 12345, vẫn bt.
hix, có khi nào là FW gốc tui down về ko??? Mà FW gốc thì pass vẫn phải mặc định chứ? Mà sao chỉ 1 mình tui bị à? Để bây giờ cài FW lại thử

baydi

Cậu làm cái boot screen đẹp đẹp nhá, có thể thay Màn hình Nokia Conecting people bằng cái khac không (dừng lấy mặc định T_T)

masda

có thể thay Màn hình Nokia Conecting people bằng cái khac không (dừng lấy mặc định T_T)
Mình thấy cái mặc định vẫn hay hơn, đơn giản mà lại đẹp với logo rất ý nghĩa. Nokia ăn tiền cũng nhờ cái này, màn hình khởi động quá độc đáo ăn đứt tất cả các hãng đt khác. Samsung, Motrola, LG, Sony Ericsson, BenQ-Siemens,... màn hình không khắc sâu vào trong não của người dùng như Nokia.
Nên để như cũ đi bạn ơi, có thêm vào thì thêm hiệu ứng 1 chút vào (thay vì phông trắng rùi hình 2 bàn tay nắm lại thì giờ thay phông gì đó có hiệu ứng chút cũng được, chứ đừng bỏ hình 2 bàn tay năm lại)

0908727527

UH để khi nào làm một bài nói về các vấn đề này nó liên quan đến nhìu thứ lắm

Nhanh nhé bro...
p/s: Sẵn cho hỏi chỉnh cái software version, version date làm sao lun
vs lại ngày giờ sau khi flash e chỉnh nó toàn nhảy trc' 1 tháng :|

daugiang1987

Nhanh nhé bro...
p/s: Sẵn cho hỏi chỉnh cái software version, version date làm sao lun
vs lại ngày giờ sau khi flash e chỉnh nó toàn nhảy trc' 1 tháng :|

Chĩnh ngày giờ: Private\10202be9\101F8763 Sữa dòng này: 0x16 string "20100515:090000" mặc định là 15/05/2010 - 9h nếu làm được như vậy thì bạn phải để là: 20100414 chú ý trước 1 tháng nhé. còn giờ thì có thể chọn từ 1 đến 9.

baydi

Nếu không xoá bỏ các sòt đã cài trên thẻ nhớ thì có việc gi xảy ra không? Làm mới là format the ak?

daugiang1987

Nếu không xoá bỏ các sòt đã cài trên thẻ nhớ thì có việc gi xảy ra không? Làm mới là format the ak?

Củng chẳng sao cả tốt nhất là bạn lưu các file quan trọng lại rồi format lại thẽ nhớ và flash cho hệ thống ổn định hơn thôi.

daugiang1987

chỉ mình cách tăng cache để cook đi bạn
cả homescreen iphone nữa
cám ơn bạn

Cái homescreen iphone thì bạn qua đây lấy nhé bản mới nhất:
Còn cách tăng cache thì có hướng dẩn trong topic này nè:

daugiang1987

Lhoi73 động lại rồi, vẫn một mảu trắng?

Bạn có cook lại hay thay đổi gì ko. Xem trong ổ E có file gadget.swf này không. Qua bên topic trên download cái mới nhất copy vào ổ e rồi khởi động lại máy xem sao.