• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

baohung12

cho em hỏi, FW mới của anh chỉ có tiếng Anh, không cài thêm tiếng Việt dc ah`?

Asutaka

bản này có chỉnh dc độ sáng của màn hình ko, hay vẫn như bản 2/7 ha pro?

daugiang1987

ủa sao flash xog rùi mà vẫn ko c1o phần chỉnh độ sáng màn hình vậy?:-?:-?

Độ sáng màn hình sẽ mặc định như vậy bạn ko cần chĩnh sáng tối vì mình để cân bằng nhau nhằm để cho cpu vừa phát huy được hiệu suất vừa tiết kiêm điện cho pin nhé.

Asutaka

sao không dể cho tui cái chỉnh độ sáng màn hình, ông có cái đó không.

baydi

Đã bảo là để độ sáng như thế tăng hiệu suất làm việc, giảm tiêu hao lượng pin. Ông cđiều chình rồi nó làm việc giảm hiệu suất sao?

baohung12

Cái quan trọng là các bạn test mà thấy nó chạy nhanh và ổn định là được rùi.
thanks bác daugiang1987 mày mò làm FW cho anh em xài,FW mới có nhiều cái hay, nhanh hơn bản cũ, nhưng có cái HS IP thì ko thích vì Nokia là nokia, hơi tiếc vì không có tiếng việt (vì sắp chuyển giao cho papa xài, thông cảm ng già không biết tiếng Anh) cho nên phải way lại FW cũ của bác.
Ps: cài FW mới của bác thì pass reset là 12345 nhưng khi quay lại FW cũ thì pass reset vẫn bị thay đổi ??? Không thể nào hiểu nổi?? Mặc dù e không hề sửa đổi gì hết (vì ko biết sửa)....

daugiang1987

thanks bác daugiang1987 mày mò làm FW cho anh em xài,FW mới có nhiều cái hay, nhanh hơn bản cũ, nhưng có cái HS IP thì ko thích vì Nokia là nokia, hơi tiếc vì không có tiếng việt (vì sắp chuyển giao cho papa xài, thông cảm ng già không biết tiếng Anh) cho nên phải way lại FW cũ của bác.
Ps: cài FW mới của bác thì pass reset là 12345 nhưng khi quay lại FW cũ thì pass reset vẫn bị thay đổi ??? Không thể nào hiểu nổi?? Mặc dù e không hề sửa đổi gì hết (vì ko biết sửa)....
Thank bạn đã có lời khen, cái FW củ của mình đâu có đặt pass gì đâu vì nhiều người dùng không bị lổi đó mình củng chẳng bít tại sao nửa. Bạn không muốn dùng bản có cái HS IPHONE thì mình up bản 8HS không có HS IPHONE và ngôn ngữ chính là Anh-Việt nhé (Gốc của nó là FW mình mới up lên trên đấy)
LINK:

baohung12

Thank bạn đã có lời khen, cái FW củ của mình đâu có đặt pass gì đâu vì nhiều người dùng không bị lổi đó mình củng chẳng bít tại sao nửa. Bạn không muốn dùng bản có cái HS IPHONE thì mình up bản 8HS không có HS IPHONE và ngôn ngữ chính là Anh-Việt nhé (Gốc của nó là FW mình mới up lên trên đấy)
LINK:

ah cho hỏi thêm vấn đề này nhé, e muốn thay đổi font chử thì cái phần mềm Flipfont, nhưng khi cài xong nó chỉ là bản trial, và font chử khi hiển thị bị lỗi nhìn khá kì, anh giải thik cho e vì sao được không và cách khắc phục.

(chữ tùy chọn và điện thoại đó)

viethan2

daugimang1987 ui, làm júp mình cái fw nhu trên ,but xoá máy cái hs ði, ðe lai 3 hs mac dinh và ip thui. Ban jup minh voi. Thank you.

daugiang1987

ah cho hỏi thêm vấn đề này nhé, e muốn thay đổi font chử thì cái phần mềm Flipfont, nhưng khi cài xong nó chỉ là bản trial, và font chử khi hiển thị bị lỗi nhìn khá kì, anh giải thik cho e vì sao được không và cách khắc phục.
(chữ tùy chọn và điện thoại đó)

Bạn cài bản full vào xem có bị lổi không nếu có thì PM đó đã bị lổi tốt nhất nên thay font trực tiếp bằng cách chọn font mình thích đổi tên giống font mặc định trong máy và copy theo đường dẩn: E:\Resource\Fonts, xong khỡi động lại máy là được thôi.

baydi

Có dự tính làm thêm bản FW tính không Daugiang? hy vong sẽ có bản tiếp theo

toikotin46

LINK:

bạn ơi bản này bị lỗi chơi nhạc rùi
mình để HS oratsu thì khi để shorcut chơi nhạc ngoài màn hình chính ấy
mỗi lần vào chơi nhạc rùi cho nó chạy ẩn là bị đơ lun
hok tắt đi đc mà cũng hok vào đc player lun
chì chỉnh đc chuyển bài với pause thui
mỗi lần như thế mình toàn phải restart máy mới hết..
đã có bản mới rùi ah?
bàn này HS SS có ổn định hok vậy?
mình hok thích cái HS này lắm nhưng cứ cài thử phát xem sao..
thanks bạn vì đã có nhưng cố gắng tìm hiều để mọi ng đc xài nhưng FW mới lạ..:D:D