• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

masda

Rất cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn.
Nghĩa là thế này. Trước khi flash máy máy mình cài 1 vài themes ( ví dụ như themes : A,B,C,....là themes cài thêm từ ngoài vào). Sau khi flash lên 30.0.009 thì các themes đó vẫn còn trong thẻ nhớ, vẫn áp dụng xài bình thường. Nhưng bây giờ mình muốn gỡ bỏ các themes đó (vì không thấy đẹp nữa), thì mình vào Cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt thì mình ko thấy các themes đó để thực hiện gỡ bỏ.
Mình dùng X-plore vào E:\Private\10207114\import như pc18_cn4 hướng dẫn thì thấy có nhiều file toàn là số với chữ thì làm sao biết được cái nào là themes nào.
xin cảm ơn !

0908727527

Nghĩa là thế này. Trước khi flash máy máy mình cài 1 vài themes ( ví dụ như themes : A,B,C,....là themes cài thêm từ ngoài vào). Sau khi flash lên 30.0.009 thì các themes đó vẫn còn trong thẻ nhớ, vẫn áp dụng xài bình thường. Nhưng bây giờ mình muốn gỡ bỏ các themes đó (vì không thấy đẹp nữa), thì mình vào Cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt thì mình ko thấy các themes đó để thực hiện gỡ bỏ.
Mình dùng X-plore vào E:\Private\10207114\import như pc18_cn4 hướng dẫn thì thấy có nhiều file toàn là số với chữ thì làm sao biết được cái nào là themes nào.
xin cảm ơn !

Thì bạn cài lại cái theme mà bạn muốn xóa, rồi vào quản lý ứng dụng xóa nó đi. Còn k thì vào E:\Private\10207114\import xóa toàn bộ những gì có trong đây, thư mục này nó chỉ tạo ra khi bạn cài theme .sis khác vào thôi mà:|

Chỉnh sửa cuối:

masda

Thì bạn cài lại cái theme mà bạn muốn xóa, rồi vào quản lý ứng dụng xóa nó đi.
Làm như vậy nó sẽ ra 2 themes giống nhau mà bạn. Còn các ứng dụng phần mềm thì nó mới hỏi mình có thay thế không.

0908727527

Làm như vậy nó sẽ ra 2 themes giống nhau mà bạn. Còn các ứng dụng phần mềm thì nó mới hỏi mình có thay thế không.

K đâu, nó chỉ cài đè lên thôi àk. Mình cũng từng làm như thế mà:|

Asutaka

hình như link UPDATE FW NEW 02-07-2010 có vấn đề phải ko pro, xem lại giùm cái.

daugiang1987

xin cảm ơn !

Đơn giản hơn nửa bạn copy các file quan trong trong thẽ nhớ của bạn lưu lại rồi sau đó format lại thẻ nhớ và reset lại máy là xóa sạch các theme củ thôi mà.

Asutaka

mới flash thử bản 2/7 đêm wa, xài thấy cũng ok, nhưng mà sao không thấy phần điều chỉnh độ sáng màn hình trong phần display vậy. không lẽ để màn hình sáng như vậy woai ah.

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

mới flash thử bản 2/7 đêm wa, xài thấy cũng ok, nhưng mà sao không thấy phần điều chỉnh độ sáng màn hình trong phần display vậy. không lẽ để màn hình sáng như vậy woai ah.

UH đã mod lại phần điều chỉnh độ sáng màn hình để tiết kiệm điện cho pin nên bạn khỏi càn phải chỉnh độ sáng màn hình đâu.

0908727527

UH đã mod lại phần điều chỉnh độ sáng màn hình để tiết kiệm điện cho pin nên bạn khỏi càn phải chỉnh độ sáng màn hình đâu.

Pjn BL-4U galilio 1600 mAh jì đó( Made in Hồ Cẩm Đào =)) )cho 5530 nên xàj k Bro? Tại ở nhà có 1 cục :D:D

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

Chẳng biết nữa lỡ đang xài giữa chừng nó làm cái nám mặt thì khổ @@

có 1 box bên tinhte nói về pin nay, nói chung là không nên xài, dùng energy pro đo thử piin 1500MAh mà đo dc chỉ co hơn 800 thui, hàng dởm ko nên xài!!!

Asutaka

nhưng mà sáng wa, bủi tối nhìn chói cả mắt.có cách nào để lại cái phần điều chỉnh không?

daugiang1987

nhưng mà sáng wa, bủi tối nhìn chói cả mắt.có cách nào để lại cái phần điều chỉnh không?

Đả mod nên nó liên quan đến nhìu vấn đề chỉ có bung rom ra sữa thui. Mà thấy như vậy củng bình thường thui mà