• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

toikotin46

Đã up lên bản mới rồi đấy bạn

bản mới này sao thấy ram còn ít thế kia hả bạn
đây là mới flash hay là đang sử dụng nhiều chương trình thế?
chứ mới flash mà đã còn có 40m thế kìa thì còn dùng đc cái gì nữa?

daugiang1987

bạn ơi bản này bị lỗi chơi nhạc rùi
mình để HS oratsu thì khi để shorcut chơi nhạc ngoài màn hình chính ấy
mỗi lần vào chơi nhạc rùi cho nó chạy ẩn là bị đơ lun
hok tắt đi đc mà cũng hok vào đc player lun
chì chỉnh đc chuyển bài với pause thui
mỗi lần như thế mình toàn phải restart máy mới hết..
đã có bản mới rùi ah?
bàn này HS SS có ổn định hok vậy?
mình hok thích cái HS này lắm nhưng cứ cài thử phát xem sao..
thanks bạn vì đã có nhưng cố gắng tìm hiều để mọi ng đc xài nhưng FW mới lạ..

bản mới này sao thấy ram còn ít thế kia hả bạn
đây là mới flash hay là đang sử dụng nhiều chương trình thế?
chứ mới flash mà đã còn có 40m thế kìa thì còn dùng đc cái gì nữa?

- Mình test kỹ rùi không thấy các lổi đó có thể các bạn có chĩnh sữa gì không hoặc lổi xảy ra trong quá trình flash mình củng không bít nửa.
- Bản mới up lên sau khi đã cài đầy đủ các soft với cả SPB MOBILE SHELL nữa nhé thì mình dùng Memcheck kiểm tra mới còn từng đấy ram đấy đó là chưa khỡi động lại máy làm sạch ram thì tốc độ free của ram còn lớn hơn nhiều.

Asutaka

bản này tui thấy sao sao ấy, có vẻ chậm hơn nhìu so với bản đầu tiên, hum bữa cài sòt xong mà wen restart lại máy, chọc một luk thì bị khởi động lại luk khởi động lên thì pin chỉ còn 3 nấc mà trước đó tui đã sạc đầy, xài được 1h sau thì hết pin tắt nguồn lạ thiệt.

daugiang1987

bản này tui thấy sao sao ấy, có vẻ chậm hơn nhìu so với bản đầu tiên, hum bữa cài sòt xong mà wen restart lại máy, chọc một luk thì bị khởi động lại luk khởi động lên thì pin chỉ còn 3 nấc mà trước đó tui đã sạc đầy, xài được 1h sau thì hết pin tắt nguồn lạ thiệt.

Mình mới up lại rồi bản 18-07 đã fix lổi hao pin và độ sáng triệt để.

Chỉnh sửa cuối:

toikotin46

- Mình test kỹ rùi không thấy các lổi đó có thể các bạn có chĩnh sữa gì không hoặc lổi xảy ra trong quá trình flash mình củng không bít nửa.
- Bản mới up lên sau khi đã cài đầy đủ các soft với cả SPB MOBILE SHELL nữa nhé thì mình dùng Memcheck kiểm tra mới còn từng đấy ram đấy đó là chưa khỡi động lại máy làm sạch ram thì tốc độ free của ram còn lớn hơn nhiều.

vậy chỉ cần reset lại máy là sẽ làm sạch đc ram ah?
mà bạn cho hỏi mình flash nhều thì máy có bị sao hok?
chứ từ lúc có bản V30 mình đã flash hok dưới 5 lần rùi
hihi

daugiang1987

vậy chỉ cần reset lại máy là sẽ làm sạch đc ram ah?
mà bạn cho hỏi mình flash nhều thì máy có bị sao hok?
chứ từ lúc có bản V30 mình đã flash hok dưới 5 lần rùi
hihi

Cách làm sạch ram là dùng trình quản lý file (vd như X-plore) vào xoá hết các mục trong C:\Private\101f875a\ rồi restart lại phone để lấy lại RAM
Flash chừng đó ăn thua gì mà sợ máy mình cả trăm lần rồi chứ không sao đâu nhưng đừng quá nhiều là được.

toikotin46

bạn ơi bản mới nhất này trong phần tin nhắn ko còn cái conversation ah?
mình thấy cái này khá hay mà..
với lại trong music player nó ko chỉ đọc ở E:/music mà đọc hết cả các file âm thanh lun..
bạn xem lại xem nhé
P/s:mình dùng x-plorer mà vẫn ko tìm đc folder C:\private bạn ơi
đã vào hack add show system file rùi mà vẫn hok tìm đc

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

bạn ơi bản mới nhất này trong phần tin nhắn ko còn cái conversation ah?
mình thấy cái này khá hay mà..
với lại trong music player nó ko chỉ đọc ở E:/music mà đọc hết cả các file âm thanh lun..
bạn xem lại xem nhé
P/s:mình dùng x-plorer mà vẫn ko tìm đc folder C:\private bạn ơi
đã vào hack add show system file rùi mà vẫn hok tìm đc

UH mình phải bỏ vì nó có một số xung khắc gây lổi. Bạn phải bật tính năng mở file ẩn của nó lên mới thấy được, mở X-plore vào menu\tools\configuration đánh dấu vào 4 ô ở trên. Nhạc chỉ đọc ở E\SOUNDS và E\MUSIC nhé

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

UH mình phải bỏ vì nó có một số xung khắc gây lổi. Bạn phải bật tính năng mở file ẩn của nó lên mới thấy được, mở X-plore vào menu\tools\configuration đánh dấu vào 4 ô ở trên. Nhạc chỉ đọc ở E\SOUNDS và E\MUSIC nhé

Bro làm cho mình 1 bản bỏ hs Oratsu + SS
Cấu hình đt là General mặc định ban đầu của Nokia
Còn nhiêu giữ nguyên như bản 22/7 nhé đc k :D

Chỉnh sửa cuối:

cena2008

pác daugiang ơi cho em hỏi là cái bản 22/7 có khắc phục lỗi tốn pin chưa pác, em cũng thix xài cái SS lắm mà flash bên kia thì tốn pin wa' , lại xấu nữa :D, vs lại phần nghe nhạc có bị lỗi tăng chỉnh âm thanh ko pác , pin + sóng nữa , thank pác nha :d, nếu dc pác làm giúp em 1 cái thêm cái ứng dụng vMenu dc ko pác :d
vs lại cái Finger use thì mình mún xóa cái ứng dụng trên wall thì mình làm sao vậy pác , em lôi nó vào phần mũi tên hem dc :-s
thank pác nhìu nhìu nha

daugiang1987

pác daugiang ơi cho em hỏi là cái bản 22/7 có khắc phục lỗi tốn pin chưa pác, em cũng thix xài cái SS lắm mà flash bên kia thì tốn pin wa' , lại xấu nữa :D, vs lại phần nghe nhạc có bị lỗi tăng chỉnh âm thanh ko pác , pin + sóng nữa , thank pác nha :d

Đã fix hết lổi rồi đó bạn. Còn cái HS SS thì mình test chưa thấy lổi.

cena2008

thank pác nhìu lắm
Pác làm giúp em 1 cái thêm cái ứng dụng vMenu dc ko pác :d, nếu pác bận thì cũng ko sao :D
vs lại cái Finger use thì mình mún xóa cái ứng dụng trên wall thì mình làm sao vậy pác , em lôi nó vào phần mũi tên ko dc :-s, chỉ đưa ứng dụng ra dc thôi, ko xóa dc
thank pác nhìu nhìu nha
ah` , pác có HS SS + Iphone trong 1 máy lun dc hem :D

daugiang1987

thank pác nhìu lắm
Pác làm giúp em 1 cái thêm cái ứng dụng vMenu dc ko pác :d, nếu pác bận thì cũng ko sao :D
vs lại cái Finger use thì mình mún xóa cái ứng dụng trên wall thì mình làm sao vậy pác , em lôi nó vào phần mũi tên ko dc :-s, chỉ đưa ứng dụng ra dc thôi, ko xóa dc
thank pác nhìu nhìu nha

UH củng đang bận lắm để mình làm sau nhé 2 cái HS ko thể để chung được nhé.

daugiang1987

thank pác nhìu lắm
thank pác nhìu nhìu nha

Cook cái đó vào sẽ gây lổi với một số phần mềm như handyTaskman và không chạy được tốt nhất là nếu thích dùng thì cài vào không thích thì xóa cho đở nặng máy.

Asutaka

3 file samsungtoolbar.mbm, samsungtoolbar.mif, samsungtoolbar.rsc nằm ở đâu vậy pro

daugiang1987

3 file samsungtoolbar.mbm, samsungtoolbar.mif, samsungtoolbar.rsc nằm ở đâu vậy pro

Ở trong FW thì nó nằm ở ROFS3\RESOURCE\APPS. Còn nếu FLASH rồi thi nó nằm ở ổ Z\RESOURCE\APPS. (Đối với bản cook của mình)

baydi

Bản 22/7 này rất ổn đinh, chạy nhanh, lật trang tốt hơn so với bản 18/7, cải thiện rất nhiều