• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

ngtanphong

sử dụng tiếng việt thì bị lỗi ở HS contact bar... cách xếp menu rắc rối......flash rồi phải flash lại......

daugiang1987

sử dụng tiếng việt thì bị lỗi ở HS contact bar... cách xếp menu rắc rối......flash rồi phải flash lại......

Lổi HS contact bar là như thế nào mình vẩn dùng bình thường, còn menu sắp xếp như vậy mới thấy hợp lý chứ cái mục nào ra mục đó.

baydi

sao dơn cái bãn Update này 2/7/2010 về chỉ có 2 file vậy? Chép đè lên file cái cũ hay sao?

daugiang1987

sao dơn cái bãn Update này 2/7/2010 về chỉ có 2 file vậy? Chép đè lên file cái cũ hay sao?

Chép đè lên file củ thì ở file này: RM-504_20.0.080_C01_prd.rofs3.fpsx nếu ko trùng với file củ thì đổi dòng C01 thành C02

baydi

Âm thanh khởi động khá ấn tượng :D. Đang chờ bản update kế tiếp....1

baydi

Bạn có test chạy thử SPD Mobile không? Mình thấy nó cập nhật dự báo thời tiết không dc

masda

hic hic. Có thể hướng dẫn rõ hơn ko. Đọc khó hiểu quá. Túm lại là thế này. giờ đt tôi là v30.0.009, fw này không hackphone bằng hello đc. Giờ phải làm sao để flash để máy được hackphone. Xin giúp đỡ.

daugiang1987

Bạn có test chạy thử SPD Mobile không? Mình thấy nó cập nhật dự báo thời tiết không dc

Cập nhật được hết bạn cài đúng bản gốc tiếng anh mới nhất xem sao. Rồi sau đó cài đè các bản mod thêm vào.

daugiang1987

hic hic. Có thể hướng dẫn rõ hơn ko. Đọc khó hiểu quá. Túm lại là thế này. giờ đt tôi là v30.0.009, fw này không hackphone bằng hello đc. Giờ phải làm sao để flash để máy được hackphone. Xin giúp đỡ.

Cứ flash đi FW này đả tự hack sẳn rùi nên cài đặt soft vô tư.

masda

Nghĩa là thế này, máy mình giờ là v30.0.009. Vậy mình phải flash thế nào. Bạn hướng dẫn mình được không. Mình thấy trên các diễn chỉ khó hiểu quá.

masda

Mình flash như vầy đúng ko nha:
- fw máy mình giờ đã là 30.0.009 nên mình ko cần download firmware gốc của 5530 về bằng Navifirm nữa đúng ko?
- Giờ chỉ cần load về gải nén file cfw vào thư mục RM-504 1 trong 2 đường dẫn :
•C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\
•C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-504\
- Sau đó flash bình thường phần mềm sẽ tự tìm đến file cfw để flash đúng ko?
Mình đang thắc mắc ở chổ là có cần phải load fw gốc về rồi load cfw về chép đè lên hay ko, khi mà máy mình đã là v30.0.009.

Xin cảm ơn !

daugiang1987

Theo đường dẩn này: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-504\ chép đè lên file gốc rồi flash.

myomy

máy bạn là v30 hay v20 thì cũng flash như nhau thôi, k ăn nhập gì đến cái fw của bạn hết. phải load fw gốc về!
cứ làm thử đi. Sai thì sửa. hehe

masda

Mình đã flash thành công rồi. mới đầu tưởng khó lắm nhưng ko ngờ lại dễ vậy. làm 1 lần được liền. làm 2 máy đều ok hết. Máy 1 vẫn còn v20.0.080 mình load cái cfw 30.0.009 (8 file) về rồi flash, ko cần load fw gốc 30.0.009 của Nokia vẫn được.
Sao bản cfw này ko chỉnh được độ rung phản hồi khi ấn vào màn hình nhỉ? khởi động cũng ko có 2 bàn tay nắm lại của Nokia. Mình chỉ thích cái khởi động gốc của Nokia, nhìn đơn giản mà đẹp, ý nghĩa nữa chứ. hihi

daugiang1987

Mình đã flash thành công rồi. mới đầu tưởng khó lắm nhưng ko ngờ lại dễ vậy. làm 1 lần được liền. làm 2 máy đều ok hết. Máy 1 vẫn còn v20.0.080 mình load cái cfw 30.0.009 (8 file) về rồi flash, ko cần load fw gốc 30.0.009 của Nokia vẫn được.
Sao bản cfw này ko chỉnh được độ rung phản hồi khi ấn vào màn hình nhỉ? khởi động cũng ko có 2 bàn tay nắm lại của Nokia. Mình chỉ thích cái khởi động gốc của Nokia, nhìn đơn giản mà đẹp, ý nghĩa nữa chứ. hihi

Vào cài đặt bật rung phản hồi lên.

masda

hi hi, đã mò mẫn được rùi, giao diện mới hơi lạ. Thanks bạn nhìu.

baydi

Kết quả sau khi test bản update (bản kia thì tốt rồi :D)
Khuyết:
* Cảm biến xoay màn hính chậm hoặc không hoạt động (chế độ xoay vẫn bật)
* SPB mobile không cập nhật thời tiết.
* Cảm giác cảm ứng không nhạy bằng trước khi updatr 2/7
* Hiệu suất phần mềm tăng không đáng kể
Ưu điểm
* RAM free nhiều hơn, chạy SPB Ram trống 45.68 trước dây 37.38
* Sắp xếp menu hợp lí.
* Thích nhất cái màn hình OraTsu :D
Bạn còn hình động nào đẹp không cho mình xin, xin luôn cái hình động "Nokia" trog bản update luôn (đẹp)

Chỉnh sửa cuối: