• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW-5530.V30 BẢN TỔNG HỢP

daugiang1987

Kết quả sau khi test bản update (bản kia thì tốt rồi :D)
Khuyết:
* Cảm biến xoay màn hính chậm hoặc không hoạt động (chế độ xoay vẫn bật)
* SPB mobile không cập nhật thời tiết.
* Cảm giác cảm ứng không nhạy bằng trước khi updatr 2/7
* Hiệu suất phần mềm tăng không đáng kể
Ưu điểm
* RAM free nhiều hơn, chạy SPB Ram trống 45.68 trước dây 37.38
* Sắp xếp menu hợp lí.
* Thích nhất cái màn hình OraTsu :D

Cái cập nhật thời tiết có lẽ do bạn cài bản đả mod thêm vào chứ ko phải bản gốc nên nó bị lổi vậy chứ mình vẩn cập nhật bình thường. Do chỉnh hiệu suất cho CPU nên có thể phát sinh nhửng xung đột như vậy mình sẻ rút kinh nghiệm cho bản kế tiếp.

masda

Thêm nhiều ký tự soạn thảo(Symbols)
Sao mấy cái này thấy hiển thị toàn là ô vuông ko vậy.
Góp ý chú xíu : giá như mà khi xoay ngang máy thì màn hình chuyển trang ngang ( giống như tờ giấy lật ngang hay có hiệu ứng khác) thì sẽ thấy đẹp hơn là khi xoay ngang các icon biến mất rùi biến thành ngang.

daugiang1987

Góp ý chú xíu : giá như mà khi xoay ngang máy thì màn hình chuyển trang ngang ( giống như tờ giấy lật ngang hay có hiệu ứng khác) thì sẽ thấy đẹp hơn là khi xoay ngang các icon biến mất rùi biến thành ngang.

Ký tự soạn thảo hiển thị đầy đủ trong ô vuông nhé, ở bản up sau thì còn hổ trợ thêm kiểu bàn phím mini trong soạn thảo tin nhắn, xoay ngang màn hình như vậy là do hiệu ứng nhé

baydi

Nữa daugiang1987 làm update mới nhớ thêm màn hình thứ 9 vào nha

0908727527

Can thiệp font hỗ trợ unicode vào đi. Font mặc định Nokia k hiển thị ký tự đó đâu còn cái hiệu ứng thì bản v20 có mà lên v30 thì mất, k biết nokia có bỏ cái đó k:|

masda

Có 1 thắc mắc là sau khi flash lên 30.0.009 thì tuy các themes vẫn còn trong thẻ nhớ, vẫn xài được bình thường nhưng trong phần Cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt. Không thấy các themes đã cài trước khi flash ( nếu cài themes khác thì sẽ có trong đó). Nên giờ muốn gỡ bỏ vài themes thì không biết là sao nữa.
Cho hỏi thêm bản cfw này bỏ luôn rung khi khóa phím hay sao tìm hoài ko ra để khi khóa phím nó rung lại.
Xin cảm ơn !

daugiang1987

Có 1 thắc mắc là sau khi flash lên 30.0.009 thì tuy các themes vẫn còn trong thẻ nhớ, vẫn xài được bình thường nhưng trong phần Cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt. Không thấy các themes đã cài trước khi flash ( nếu cài themes khác thì sẽ có trong đó). Nên giờ muốn gỡ bỏ vài themes thì không biết là sao nữa.
Cho hỏi thêm bản cfw này bỏ luôn rung khi khóa phím hay sao tìm hoài ko ra để khi khóa phím nó rung lại.
Xin cảm ơn !

Theme mặc định trong FW sau khi FLASH xong thì làm sao có trong ứng dụng đã cài đặt được mà xóa. Ừ rung khóa phím đả mod lại ko rung luôn rùi bạn.

0908727527

Xin cảm ơn !

Cài lại theme đó rồi vào quản lý ứng dụng mà xóa:| Còn k dùng trình quản lý file vào E:\private\10207114 xóa thư mục này đi là đc

daugiang1987

Cài lại theme đó rồi vào quản lý ứng dụng mà xóa:| Còn k dùng trình quản lý file vào E:\private\10207114 xóa thư mục này đi là đc

Xóa như vậy sẽ bị lổi đấy vì trong SKIN vẩn còn sót lại file của theme đó tốt nhất muốn xóa bớt theme thì bung rom ra mà xóa hoặc app theme khác vào. Chú ý muốn thay theme mặc định của nó thì qua đây có hướng dẩn chi tiết nè:

0908727527

Xóa như vậy sẽ bị lổi đấy vì trong SKIN vẩn còn sót lại file của theme đó tốt nhất muốn xóa bớt theme thì bung rom ra mà xóa hoặc app theme khác vào. Chú ý muốn thay theme mặc định của nó thì qua đây có hướng dẩn chi tiết nè:

Theme cài thêm mà đâu phải theme cook vào FW

0908727527

Có 1 thắc mắc là sau khi flash lên 30.0.009 thì tuy các themes vẫn còn trong thẻ nhớ, vẫn xài được bình thường nhưng trong phần Cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt. Không thấy các themes đã cài trước khi flash ( nếu cài themes khác thì sẽ có trong đó)
Xin cảm ơn !

Theme cài thêm thì nói làm gì đang hỏi theme đả cook sẳn vào trong FW mà giờ muốn xóa đi đấy bạn

Đính chính lại nhá: ng` ta ghi rõ là vẫn còn trong thẻ nhớ và k thấy các theme cài thêm đó sau khi flash trong quản lý ứng dụng. Nếu là theme cook làm gì mà nằm trong đó @@

daugiang1987

bạn ơi nhìn ký các dòng mình bôi đậm nhé:
Có 1 thắc mắc là sau khi flash lên 30.0.009 thì tuy các themes vẫn còn trong thẻ nhớ, vẫn xài được bình thường nhưng trong phần Cài đặt --> Quản lý ứng dụng --> ứng dụng đã cài đặt. Không thấy các themes đã cài trước khi flash ( nếu cài themes khác thì sẽ có trong đó)

daugiang1987

Trước khi FLASH thì làm sao cài được theme chỉ có cook nó vào rom rồi FLASH chứ.
LƯU Ý: các bạn trước khi trả lời câu hỏi thì cần phải đọc kỹ câu hỏi nhé. THANK

0908727527

Trước khi FLASH thì làm sao cài được theme chỉ có cook nó vào rom rồi FLASH chứ.
LƯU Ý: các bạn trước khi trả lời câu hỏi thì cần phải đọc kỹ câu hỏi nhé. THANK

Làm gì mà k cài đc, có phải đang FLASH đâu mà k đc @@

daugiang1987

Tóm lai: Nếu là theme củ đả cài đặt ở FW trước mà sau đó bạn flash lại FW của mình thì làm theo cách của pc18_cn4 như đã hướng dẩn ở trên (nhớ chọn đúng theme cần xóa, tránh xóa theme mặc định của máy) còn nếu là theme trong FW của mình thì thì phải bung rom ra xóa và thay theme khác thui.

0908727527

Tóm lai: Nếu là theme củ đả cài đặt ở FW trước mà sau đó bạn flash lại FW của mình thì làm theo cách của pc18_cn4 như đã hướng dẩn ở trên (nhớ chọn đúng theme cần xóa, tránh xóa theme mặc định của máy) còn nếu là theme trong FW của mình thì thì phải bung rom ra xóa và thay theme khác thui.

Vậy đi, nếu là theme trên thẻ thì khỏi sợ nhầm :D