• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

vutaikt

đay là bản 222 ậnhck gửi cho mình dùng rất ngon và oke

hiện tại ... ko bị lỗi gì hết

tieutieumy

đay là bản 222 ậnhck gửi cho mình dùng rất ngon và oke

hiện tại ... ko bị lỗi gì hết

úp lên chia sẽ với mọi người đi bác.e thấy có nhiều ngưới đang mong cfq của jack lắm đo.thank bạn

vutaikt

bác cook vô font droid và 7trag kí tự vào.
Phiên bản 2.2dùng ngon và nguyên thuỷ.;d

vutaikt

ko bít bạn dùng cfw nào . Hiện tại mình dùng từ đêm qua dùg rất ngon vs phím express vẫn ấn dc

hnyuk49

ko bít bạn dùng cfw nào . Hiện tại mình dùng từ đêm qua dùg rất ngon vs phím express vẫn ấn dc

bản 2.22 bạn mới up đó, mình remove mấy cái ko dùng rồi thêm font Droid vào. nhưng ko dùng bàn phím số được, mà bản này có mod 7 trang ký tự đặc biệt chưa? mình thích cái nó có Notes & Converter sẵn, về chỉ việc del các app ko xài thôi

vutaikt

nếu bạn k vô dc phím số thì tìm bộ fix bàn phím và âm lịch bởi galabun chép vô roft2 thử xem..
Mà sao minh k bị gj nhỉ

hnyuk49

bạn check lại xem có lỗi gì ko? có 7 trang ký tự chưa để tí mình nấu luôn thể :D thanks

vutaikt

mình dang check thử cfw mathanh xem music co hay ko...nếu hay thì cook thêm vào cfw anh jack....
Bạn cứ mod thêm 7trang kí tự và mod music của 5800 mà anh mathanh post vào thử xem...

hnyuk49

mình dang check thử cfw mathanh xem music co hay ko...nếu hay thì cook thêm vào cfw anh jack....
Bạn cứ mod thêm 7trang kí tự và mod music của 5800 mà anh mathanh post vào thử xem...

bản 222 đúng là chưa cook sửa lỗi tiếng việt nên chỉ đc bàn phím qwerty mini&full còn vào bàn phím số là văng ra ngay, phải add cái mod phím tiếng việt mới nhất vào mới chạy :) ngon lành rùi. nút E.M chưa thấy bị lỗi, jaf từ qua giờ gần 2 chục nhát :-S, thế mới biết mấy cooker phải "hy sinh" con máy thế nào.

randoms

bản 222 đúng là chưa cook sửa lỗi tiếng việt nên chỉ đc bàn phím qwerty mini&full còn vào bàn phím số là văng ra ngay, phải add cái mod phím tiếng việt mới nhất vào mới chạy :) ngon lành rùi. nút E.M chưa thấy bị lỗi, jaf từ qua giờ gần 2 chục nhát :-S, thế mới biết mấy cooker phải "hy sinh" con máy thế nào.

Nếu sửa được rồi thì bạn up lên đi phản đối dùng 1 mình đó nhé.

hnyuk49

Nếu sửa được rồi thì bạn up lên đi phản đối dùng 1 mình đó nhé.

đường truyền của mình chỉ có 5kbps upload :)) 13kbps download (practical speed) up sao đành, bạn cứ tải bản 222 mà vutai up ở link trên rồi đọc vài topic về cook&mod là có thể làm được bản rom có những thứ mình ưng ý :x mình thấy bản 222 kia có đầy đủ các app nguyên bản, ko cook thêm nhiều soft khác, không/(chưa) bị lỗi nút EM, 4x5 menu + 1 số mod cơ bản khác. Tuy nhiên chưa fix xong lỗi gõ tv nhưng có thể coi là bản rom cơ bản đề các bạn xào nấu thêm :D

vimobifine

Mình xin góp ý một chút: " CFW C6 của bạn làm ra rất sáng tạo. Nhưng có nên đợi FW symbiam ^3 cho 5800, lúc đó bạn thoải mái chỉnh". Mình chỉ góp ý như vậy vì thời gian đợi FW mới còn dài...Mình có thể hy vọng một nửa Symbim ^3 là tốt lắm rồi. Buồn

vutaikt

phiên bản anh jack dùng ok.k bị lỗi phím music... Mình dùng 1hôm ruì.
Hình như anh jack đj làm hay sao ý... Mong anh sớm có version 3 (mod 1 số thứ như máy nghe nhạc .tăng ram..v..v)

0908727527

Mình xin góp ý một chút: " CFW C6 của bạn làm ra rất sáng tạo. Nhưng có nên đợi FW symbiam ^3 cho 5800, lúc đó bạn thoải mái chỉnh". Mình chỉ góp ý như vậy vì thời gian đợi FW mới còn dài...Mình có thể hy vọng một nửa Symbim ^3 là tốt lắm rồi. Buồn

Sym^3 mà lên 5800 thì N8 nó bán cho ai X_X

Ntv_79

Mình thấy cái menu 4x5 nhìn cũng đẹp nhưng chữ thì có vẻ hơi to nên tên những icon thường bị ... Jack có biết chỉnh chỗ nào để chữ (tên icon) nhỏ đi chút không nhỉ?