• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

joeD

jack ơi có thể mod màu trắng cho themes được không để màu trắng nhìn chắc chắn sẽ đẹp hơn rất nhiều

khanhdt1

Em vừa flash xong nhưng sao ko có cái thời tiết ở HS vs lại ko có cái mở khóa phím kéo sang trái????

nguyenvandac

mình thấy bản này chỵ rất tốt,tuy nhiên bản cook này bàn phím không tự động chuyển qua full qwerty khi quay ngang các bro nhỉ,có cách nào khắc phục kô bác jack ơi.với lại sao ovi store không chạy đc nhỉ?

gladia

cái weather ở HS là dùng PM gì vậy bác jackpham, có phải là SPB weather ko. Sao mình cài cái đó vào mà ko lôi đc ra HS nhỉ :(

sharkvn

cho hỏi FW này có sử dụng đc cho C6 ko hay là dành riêng cho máy 5800 thế :|

boy_friend

phần tin nhắn của bác có thêm " hộp hội thoại" hay wa chia sẻ cho e đc k?bác cho e hỏi lun là down về thì chép vô đâu để flash vậy?thanks

ksmanhdung

Bác jackpham ơi. Cho e góp ý 1 chút nhé. Về tính năng thì e không có ý kiến gì, nhưng mà về cái giao diện Icon ấy, trông nó thế nào ấy, giống Cartoon quá. Không hợp mắt lắm. Bác có thể cook thêm mấy cái theme Meago, Samsung nữa đc không. Thay lại Icon như của N900 ấy. Mà cho e hỏi chút, bản Cook này của bác đã Hack máy chưa vậy ạ. E có ý kiến góp ý thế, có nói gì không phải mong bác bỏ quá cho nhé.

bomnhim1410

Mình muốn bỏ cái chế độ kéo quá từ phải qua trái thì có cách nào ko ạ? tại đôi khi mình dùng cái mykeylock ko muốn ai mở được điện thoại của mình, giờ up lên bản này thì lại có cái ấn phím giữ rồi kéo từ phải qua trái hixhix cài xong cũng bằng hoà! bác nào biết chỉ giáo mình phát!

JokerB

Mình muốn bỏ cái chế độ kéo quá từ phải qua trái thì có cách nào ko ạ? tại đôi khi mình dùng cái mykeylock ko muốn ai mở được điện thoại của mình, giờ up lên bản này thì lại có cái ấn phím giữ rồi kéo từ phải qua trái hixhix cài xong cũng bằng hoà! bác nào biết chỉ giáo mình phát!

1 là bạn sửa bản CFW, 2 là cài JbakTaskman hay 1 ứng dụng quản lý task vào là mất cái đó :))

TungBach

mọi người đang muốn cái đó chạy trên điện thoại của mình kô đc.còn bạn thì muốn tắt nó đi =))=))=))

jackpham

Phiên bản Update ngày 13/9/2010
Các bạn hãy JAF đi rồi cảm nhận nhé! Phiên bản chạy rất ổn định với cách sắp xếp menu 4x4 bớt rối mắt như 4x5. Ram được cải thiện đáng kể. Không bị tràn bộ nhớ khi vào các trang web với nhiều hình ảnh dung lượng lớn.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0gg8y2y0igl6cqr[/DOWNLOAD]

JokerB

theme mới của bác đẹp quá, từ trc đến giờ em luôn thích gu của bác :))
^O^ phải leech cái theme này về tự sướng thôi :)

TungBach

bác jack lại quay trở lại rùi, anh em PV lại có thêm lựa chọn, chúc topic của bác ngày một đông ^^! =D>=D>