• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

nicolask

Mình Up lên . Ko sử dụng được nút EX + ko được mượt cho lắm , giật , ko chạy được Mục lưu trữ . Đang cook lại bản của arsene008 test thử !
Đã Reset máy + khởi động lại nhiều lần nhưng vẫn ko được Jack ơi !

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

bản asenal ko chạy xpress nút :D. phải mod từ đầu, chứ bắt ngang là ko biết asenal đã đè cái j vào :D

o0Bdra0o

Bản của arsene0808 cũng không chạy được mục lưu trữ đâu. Bản #1 của bác Jack chạy đc đó

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

mình đã sửa lại tệp startup_app_background, disable nhiều cái quá, giờ sửa lại đây, sẽ test kỹ hơn nữa.

vutaikt

bản cfw 2 của Jack này có đủ âm lịc bạn phím số quetty mini quety lớn đều có hết tiếng việt rroofi
mỗi tộ sắp xếp meni 3x4 ( mình đang cook lạ)
hehe vậy là 5800 Ngon rồi giờ chỉ còn 1 lỗi là xpresss muíc thôi kekekeke....

lxmta

các bạn ơi. mình là newbie nên không rành lắm. Có phải down mấy cái này về rùi chép vô thư mục RM-356 rùi JAF phải không? mình làm hoài mà nó vẫn không chạy được, các bạn giúp mình với

vutaikt

bạn chép vô cfw #! hoặc 2 về. vào thư mục RM-356 (TRỐNG)
mà bạn nói máy ko chạy dc hay làm sao. nói rõ hơn đi
lưu ý chỉ có 6file khi download thôy... flassh là dc ma....

lxmta

nếu chỉ có 6 file thì cái JAF của mình nó không cho dùng nút INI, còn nếu để nhiều thì sau khi flash xong thì dt không khởi động. hix

vutaikt

anh Jack ơi có mod bàn phím và âm lịch rồi đấy..
anh làm cho em 1 bản giống cfw #1 + mod 1 số thư cần thiết nha.
còn quickoffice adboreader +trình đọc tin nhắn anh đừng xóa đi nha anh
mấy bản khác trong 4rum cũng ngon thưng lại xóa mất tiêu trình đọc tin nhắn rồi...
em thick nhất bản cook anh làm đấy...

uongsting

mình mới flash thử thấy ok hết rồi nhưng còn nút expressmusic là không hoạt động dù cho máy trống trơn chả có danh bạ gì !
Hy vọng trong 1 vài ngày tới sẽ fix được hết. Great firmware !
Love pdaviet !!!!!

nvhungtn

@Jack: pác ơi, em thử cook bản của bác rồi, k thấy âm lịch đâu cả (em dùng tiếng anh). Nữa là sao bàn phím full QWERTY nó không tự động khi mình xoay ngang màn hình nhi? Đèn flash trong chụp ảnh không lên. Có bản nào sửa được mấy cái này không bác?hix...

vutaikt

anh Jack ơi giúp e với....
Hiện tại trong 4rum có nhiều bản cook rất hay.nhưng mỗi tội lại xóa hết đj phần mềm đọc tin nhắn bằng giọng nói.
Do e đag học tiếg anh lên rất cần pm này để phát âm..(chỉ cần copy 1 bài tiếng anh sau đó fake thành tin nhắn giả là ok)
E thấy bản cfw#1 của anh còn giữ lại pm này.nhưg khi down về cok thêm tiếng việt vs âm lịch bởi galabun thj máy bị die anh à
nếu rảnh anh cook cho em 1 bản cfw1.1 (anh sửa bản v1 xóa đi quik office +zip mgr và 3theme mặc định đi- để lại 1 theme nào cũc dc) và cook thêm bộ gõ tiếng việt và âm lịch full + một số mod cơ bản là đc rồi..k cần cài pm gì đâu.....
Nếu dc e xjn cảm ơn

tieutieumy

hay quá em đang test thử bản V2.2 CỦA ANH GỬI...
THANKS NHA

sao có cfw#2.2 rồi ko úp lên cho mọi người cùng thử với bác.đợi bác jack làm bộ hoàn chỉnh lâu lắm rồi đó.

vutaikt

bản v2.2 bác Jack làm riêng cho mình mà...
vẫn còn quick ofice... bạn dùng ko