• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

galabuon

chế độ GSM thì nó không chuyển qua chuyển lại giữa UMTS và GSM do chuyển qua chuyển lại máy fai fresh lại thường xuyên như vậy gây ra hao pin

làm gì có chuyển qua chuyển lại như thế :D. khi chạy dual thì 3g được ưu tiên trước. khi 3g mất thì nó chạy 2g.

bản thân 3g hao pin hơn 2g vì cơ chế nó thế.

ngyntom

làm gì có chuyển qua chuyển lại như thế :D. khi chạy dual thì 3g được ưu tiên trước. khi 3g mất thì nó chạy 2g.

ua,thì lúc có 3g mạnh thì qua 3g lúc không có thì chuyể lại 2g như vậy là chuyển qua chuyển lại rồi,mình nghĩ vậy

tommy_trant20

jack ơi mình thích cách xoay màn hình như vậy đó.jack ơi đó là do theme hay do bạn mod vô vậy.nếu do theme tách riêng cho mình xin theme đó đc ko?

jackpham

jack ơi mình thích cách xoay màn hình như vậy đó.jack ơi đó là do theme hay do bạn mod vô vậy.nếu do theme tách riêng cho mình xin theme đó đc ko?

Cái đó là do hiệu ứng bung file ra vào ROFS2\resource\effects\ copy vào

joeD

vậy tóm lại dùng chế độ mạng ra sao là ko tốn pin

Son_Nguyen

Bác Jack cho mình hỏi chút: cái soft Nokia Firmware Editor v0.2 trong đó có chức năng Reload from HDD. Chức năng này dùng để làm gì vậy? Bác giải thích giúp mình với.

o0Bdra0o

Bác Jack cho mình hỏi chút: cái soft Nokia Firmware Editor v0.2 trong đó có chức năng Reload from HDD. Chức năng này dùng để làm gì vậy? Bác giải thích giúp mình với.

Bạn đã Extract rofs 1 lần rùi lần sau bạn muốn làm lại file rofs đó thi dùng HDD reload. Trường hợp khác là bạn tiến hành chỉnh sửa bên ngoài xong rùi vào chạy Nokia Firmware Editor chọn HDD Reload cũng đc, cái này để cho ai quen làm trên explore hơn và làm trên explore thêm thư mục và file cũng dể hơn

N4m_n0oJ3

bác Jack này, lúc đầu mình xài menu 4x5 thấy ko wen nên bảo bác đừng làm 4x5, bữa h` test thử thấy wen rồi với lại cũng tiện thật nhỉ, :D, mấy bản sau bác nên làm ra 2 bản để có sự chọn lựa cho nhiều ng :D, tks bác

joeD

jack ơi chừng nào có bản hoàn thiện hơn vậy bản này cũng còn khá nhìu lỗi lắm lúc đầu khi chưa flash còn dùn đc nút XM flash xong hết dùn đc lun còn nt thì chả có TV lâu lâu cũng thấy bất tiện ag còn nữa hình như FW c6 này ko cài đc Fontrouter bác ơi cài vô là tự động reset máy bác test rồi cho ra bản tôt nhất nha cần nhất là giữ nguyên menu 4x5 nhìn thậ độc đáo lâu lâu phải phá cách như vậy mới hay e ủng hộ bác

vutaikt

bác Jack ơi nếu ra V2 bác làm cho em 1 bản nha. Bác đừng gỡ quick office và adobe reader nha(phiên bản của c6 dùng ngon hơn và version cao hơn và đã crack rùi) .
Àk bác cũng đừng gỡ trình đọc tin nhắn nha. Tuy k có Tv nhưng mình vẫn thíck dùng và cho thấy sự khác biệt với máy khác..(hàg độc)
Nếu có thể bác xóa hết theme mặc định cho em và cook theme nokiaN8 thành theme mặc định giống c6 nhưng màu đen ý.em rất thích nền nen nhìn các ứng dụng rất nổi và đẹp trên nền 4x5.

Thanks

jackpham

@All: hiện tại vẫn còn lỗi ở bàn phím TV. Nếu chấp nhận có bàn phím QWERTYmini TV thì sẽ mất âm lịch, Nếu có âm lịch thì chỉ còn bàn phím TV chữ và số. Không biết có nên ra bản cook 2 cho các bạn không nữa!

vutaikt

bác ơi hiện tại âm lịck k có thì cài pm dùg tạm cũg dc. Bác cứ ra v2 di.
Em ủg hộ nhiệt tình

vutaikt

k bit bác cải thiên dc phím express chưa .em restat maý 7370 thì có nhưng dùng 15p máy nó tự restat. bật lên thì k ấn dc nữa. Tắt máy bật lên cug k dc. Reset máy lại thì dc nhưg lại chi dc 15p.

vutaikt

vậy là xog hết vụ bàn phím và âm lịch rồi hả bác.tất cả bàn phím đều co tv rồi hả...
Nếu đúg thì test ngay thôy...

tieutieumy

#2 này bác có để lại quick off và adobe.với lại zip manager ko bác hay bác đã xóa đi rồi.e thấy mấy thứ đó củng tiện lắm

galabuon

OMG , quick office/pdf chỉ hoạt động khi bật phone tiếng anh thôi, chuyển qua tiếng việt nó ko work

giữ lại làm gì nhỉ, bấm new doc là nó đòi license liền

Chỉnh sửa cuối: