• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

joeD

Vip jackpham ơi bạn còn cái nào về mod tăng tốc CPU không pos luôn lên cho anh em sài đi:D thansk bạn trước:D

điên ag bình thường FW này đã hao pin lắm rồi mún nó chạy chết lun hay sao mà còn đòi bản tăng tốc tham vừa thôi

mathanh

Thấy anh em PDAViet mấy hôm nay hào hứng với FW C6 quá. Jack cook bản đầu tiên nè! Bản này mình test mọi thứ rất OK, lướt web ầm ầm. Không bị lỗi đầy bộ nhớ như bản của Mathanh

bản của tui chưa cook nha, tui chỉ thêm tiếng việt và mấy cái đơn giản để mọi người tải về tự làm lại sao lại đem tui ra so sánh:(:(:)(:)-?

vutaikt

Jack ới cái sắp xếp menu 4x5 ý. trong file download tổng hợp của Kack cũng có
down về sau đó chép đề vào roft 2 là đc ak. có phải chỉnh sủa gi` ko

joeD

ủa jack ơi bản cook này có cải thiện được tình trang pin của e nó không vậy BT sai FW51 thi pin được 2 ngày cón bản này thi chưa được 1 ngày là hết plama85c dù mình mới mua cuc pin mới kiểu này chắc chai pin quá

d3ad

ủa jack ơi bản cook này có cải thiện được tình trang pin của e nó không vậy BT sai FW51 thi pin được 2 ngày cón bản này thi chưa được 1 ngày là hết plama85c dù mình mới mua cuc pin mới kiểu này chắc chai pin quá

mình để chế độ GSM xài 2 ngày nè bạn @@ mình thấy bản này cũng không hao pin gì hết :D

vipboy217

bác jack ơi cho mình xin cái mod chỉ đọc nhạc tại E:/Music với galery ko quét file trong E:/hidenfolder với.Thanks

vipboy217

sao mình cook xog FW C6 không vô phần đánh chữ đc vậy nhỉ,ai giúp mình với

phamkhanhson

Bản này em jaf thử thấy có lỗi sau anh Jack:
- Camera của em không có đèn flash nữa, cài Brighlight vào cũng không bật được đèn flash
- Không chọn được nhạc chuông và nhạc báo SMS trong tùy chọn "cấu hình" (Profiles)
Ngoài ra mọi thứ đều rất ngon lành. Cám ơn bác nhiều..
Mong chờ bản cook mới của bác!
^^

joeD

Bản này em jaf thử thấy có lỗi sau anh Jack:
- Camera của em không có đèn flash nữa, cài Brighlight vào cũng không bật được đèn flash
- Không chọn được nhạc chuông và nhạc báo SMS trong tùy chọn "cấu hình" (Profiles)
Ngoài ra mọi thứ đều rất ngon lành. Cám ơn bác nhiều..
Mong chờ bản cook mới của bác!
^^
reset lai thẻ nhớ đi bạn đã nói rõ là trước khi flash thì phải reset mà coi lại nhé

phamkhanhson

reset lai thẻ nhớ đi bạn đã nói rõ là trước khi flash thì phải reset mà coi lại nhé

Em reset rồi bác ạ. Fix được cái lỗi thứ 2. Còn đèn flash của em vẫn ko sáng..hic

ngyntom

ủa chế độ mang GMS có khác j tới chế độ song song

chế độ GSM thì nó không chuyển qua chuyển lại giữa UMTS và GSM do chuyển qua chuyển lại máy fai fresh lại thường xuyên như vậy gây ra hao pin