• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

TungBach

anh jack biết cách nào tăng Ram lên chút không
bình thường có 41M a`
chạy cái opera mobil 10.1 còn 15M hix
có cách là xóa trình check ram đi khỏi phải test ram nữa là kô phải biết bao nhiêu :)):)).nói thế chứ 15M ram bạn còn chạy tẹt ga mà.bản trước v31 v40 kể cả v50 chưa cook cũng chỉ đc nhiu ram thôi mà.có sao đâu!!

jackpham

Anh em nào thích Menu 4x5 thì vào sắp xếp file gridroot.mif trong \resource\apps cho mọi thứ ra ngoài hết. Rất tiện sửa dụng

Link bên dươi có tất cả các file cook mà bản cook mới này đều có thể sử dụng lại được. Các bạn cùng bắt tay vào cook nhé! Jack sẽ liên tục cập nhật vào đó cho các bạn.
Link Tổng hợp các file cook sử dụng được cho CFW 5800=>N97/C6
http://www.mediafire.com/?dlwh7ttq628mh

vutaikt

giwopf em chỉ cần có âm lịch và ghi tiếng việt + tăng ram lên 1 chút nữa là oke

N4m_n0oJ3

Jack ơi,mấy file mod ở link cuối là đã được cho vào bản cook này chưa vậy, hay là bây giờ phải bung ra bỏ vào

vutaikt

mấy cái cuối là mod khác mà chưa cho vào file download trên đâu
ai thicks thì cook vào fw thôy

N4m_n0oJ3

đâu có đường dẫn đâu,hiz,chỉ có file txt thôi,bởi vậy mới ko biết để đâu

JokerB

Vào Rofs2\private\10207114\ và Rofs2\resource\skins xóa các folder trong đó.
Nên nhớ bạn nên để lại Folder này "20022F26" đây là theme mặc định của FW. Hiện tại mình sửa file 101F876F.txt vẫn chưa sửa được theme mặc định của FW này. Chắc nó còn ở đâu đó.

mình đã sửa được rồi, cái thư mục SKin đầu tiên còn có liên quan đến 1 file 101f84b9.dll trong sys/bin nữa vì thế k đổi được, mình hiện tại đã xóa 2 theme đi, chỉ để lại mặc định là Nokia white và theme gốc của 5k8 :)

hung62

bản này xài lag lỗi nhiều....nên flash lại bản của mathanh....đợi bản cook sau vậy

kienkuong209

Giúp e với
E JAF thì nó báo lỗi như này

Híc

Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

Đc rồi
Ko hiểu sao phải chọn Dead USB mới JAF đc nhỉ
dù sao cũng đã JAF đc
;))

anh7donco

Cho mình hỏi phải xóa hết tất cả các file và thư mục nằm trong RM-356 luôn phải không?

Vậy mình tự tạo cái thư mục và đường dẫn đó ở trong C luôn được không? hay là phải cài cái file APAC.exe của FW 51 5800 gốc, xong rồi mới vào RM-356 xóa hết?

jackpham

Cho mình hỏi phải xóa hết tất cả các file và thư mục nằm trong RM-356 luôn phải không?

Vậy mình tự tạo cái thư mục và đường dẫn đó ở trong C luôn được không? hay là phải cài cái file APAC.exe xong rồi mới vào xóa hết?

Tốt nhất bạn nên cài Phoenix vào sẽ có đường dẫn ngay

anh7donco

Tốt nhất bạn nên cài Phoenix vào sẽ có đường dẫn ngay
Ý mình hỏi là khi có sẵn cái thư mục RM-356 rồi thì vào đó xóa hết tất cả luôn phải không?
Còn nếu chưa có thì mình có thể tự tạo cái đường dẫn đó hay không? Hay là bắt buộc phải cài Phoenix hoặc file FW gốc để nó tạo cho mình đường dẫn?

Nếu tự tạo thư mục đường dẫn được thì mình khỏi mắc công phải cài đặt thêm mấy cái đó vào máy.

o0Bdra0o

Ý mình hỏi là khi có sẵn cái thư mục RM-356 rồi thì vào đó xóa hết tất cả luôn phải không?
Còn nếu chưa có thì mình có thể tự tạo cái đường dẫn đó hay không? Hay là bắt buộc phải cài Phoenix hoặc file FW gốc để nó tạo cho mình đường dẫn?

Nếu tự tạo thư mục đường dẫn được thì mình khỏi mắc công phải cài đặt thêm mấy cái đó vào máy.

Bạn có sẵn thư mục RM-356 rồi thì vô đó xóa hết rồi cop vào đó, tự tạo thư mục cũng đc không nhất thiết phải cài đặt

thekay

jack là số 1 trước giờ bản cook của jack là luôn hoàn chinh hơn cả, nên đầu tư cho giao diện đẹp thêm xíu nữa, mong chờ các cook sau nữa của jack, thân .

TungBach

Vip jackpham ơi bạn còn cái nào về mod tăng tốc CPU không pos luôn lên cho anh em sài đi:D thansk bạn trước:D

Chỉnh sửa cuối: