• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

o0Bdra0o

nút express music của bác ko ấn dc , ko xoay ngang màn hình chủ dc :(

Để xoay ngang màn hình chù bác vào Cài đặt/ Điện thoại/ Cài đặt bộ cảm biến/Điểu khiển quay tick vào phần màn hình xoay tự động

hotmit2

Bật theme effect lên mình thấy bản này ì ạch sao á? Ở màn hình home, kéo qua trang kia sao ko thấy đồng hồ nhi?

Chỉnh sửa cuối:

o0Bdra0o

Bác jack cho em hỏi tại sao cái thanh danh bạ của em không hiển thị ảnh như của bác nhỉ, mà cũng không hiện từng người như vậy nữa, chạm vào thị chỉ hiện ra danh sách bạ yêu thích thui. Mà mấy cái danh bạ yêu thích cứ cho 1 số vào đấy là ở danh bạ chính lại bị mất luôn số đó nữa

Ai giúp đỡ mình cái vụ danh bạ này với

kienkuong209

Giúp e với
E JAF thì nó báo lỗi như này

Híc

Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

N4m_n0oJ3

sao ko có Tiếng Việt vậy Jack, Languages in ppm: English,French,German,Italian,Spanish,Portuguese, ko chọn đc VietnamRed, chỉ có Eủo thơi

jackpham

Giúp e với
E JAF thì nó báo lỗi như này

Híc

Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

Lỗi này là bạn bị ở lỗi thứ 1: lên đầu topic xem và làm theo nhé! Trong thư mục RM-356 vẫn còn file rofs3 đó. Phải xóa hết các file trong đó.

sao ko có Tiếng Việt vậy Jack, Languages in ppm: English,French,German,Italian,Spanish,Portuguese, ko chọn đc VietnamRed, chỉ có Eủo thơi

Bạn cứ chọn euro bình thường mà JAF thôi. không sao cả.

Express music không sử dụng đc thưa mấy bác

Bạn xem ở lỗi thứ 3 nhé!

Ai giúp đỡ mình cái vụ danh bạ này với

Bạn xem ở lỗi thứ 2 nhé! Dạnh bạ bị lỗi là do danh bạ cho Nokia N97 và C6 được bố trí dễ sử dụng hơn. Có 2 Tab cho bạn chọn như hình bên dưới.

Kiểu danh bạ này không phiền phức như danh bạ cũ của 5800v51. Khi mọi việc đã OK thì bạn nên backup vào thẻ nhớ 1 bản để sau này Restore lại không bị lỗi danh bạ nữa

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Bác cho mình hỏi cách xóa bớt theme mặc định ở đâu với.
Vào Rofs2\private\10207114\ và Rofs2\resource\skins xóa các folder trong đó.
Nên nhớ bạn nên để lại Folder này "20022F26" đây là theme mặc định của FW. Hiện tại mình sửa file 101F876F.txt vẫn chưa sửa được theme mặc định của FW này. Chắc nó còn ở đâu đó.

jackpham

@w32pateb: bạn này nói fix được âm lịch vào FW C6 mà không share cho mọi người. Cái gì Jack biết là share hết cho các bạn cùng cook.

vutaikt

anh jack biết cách nào tăng Ram lên chút không
bình thường có 41M a`
chạy cái opera mobil 10.1 còn 15M hix