• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

Kurwa_Masz

"Phong độ chỉ là nhất thời-đẳng cấp mới là mãi mãi."
mình chỉ có chờ sự mới mẻ đến từ pro.
thanks !

mình cũng giống ông này-dùng của jackpham là hơi bị thích.thanks chủ thớt nhiều !

Kurwa_Masz

Bản này dùng khá mượt,tuy nhiên nếu như kết hợp cái hiệu ứng khi vào thư mục như bản cũ thì...thật tuyệt.Nhưng mình biết nếu cho hiệu ứng đó vào thì máy hơi nạng.nhưng đẹp.
Đúng là mỗi cái có cái hay của nó.ai muốn mượt thì dùng bản này,còn ai muốn thể hiện cá tính thì dùng bản trước hiệu ứng khấ hay.
Giá như có thể kết hợp lại được.THANKS JAKPHAM !!!

ohannguyent

Đúng là mỗi người mỗi phong cách, bản cook rất tuyệt, ram ổn định, hiệu ứng đẹp, pin cũng khá ổn. Nhưng cách phối màu của bạn hơi bị chói, hì..hì.. Tuy vậy vẫn rất khâm phục bạn vì những bản cook tuyệt vời. Thanks!!!

Kurwa_Masz

ai cho mình hỏi làm cách nào để add số phone mình thích cho ra ngoài màn hình nhỉ.? thanks !

và còn nữa,bản này không cài được ttpod,vì nó có sẵn rồi.thế nhưng cái TTpod chủ yếu nghe nhạc theo folder theo ý muốn,vậy mà không cài được cũng rõ chán,vì phần nghe nhạc trong máy đâu có nghe được theo kiểu folder ?chán.....!

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

ai cho mình hỏi làm cách nào để add số phone mình thích cho ra ngoài màn hình nhỉ.? thanks !

và còn nữa,bản này không cài được ttpod,vì nó có sẵn rồi.thế nhưng cái TTpod chủ yếu nghe nhạc theo folder theo ý muốn,vậy mà không cài được cũng rõ chán,vì phần nghe nhạc trong máy đâu có nghe được theo kiểu folder ?chán.....!

Ttpop 3.71 vẫn cài được bạn nhé.lưu ý khi cài ttpop không check vào ô pack4run là ok thôy

@JackPhan.. Bản cook update của anh rất tuyệt vời nhưng file roft 2 nặng wé 111m làm em ko thêm gì đc vào...
Em đã thử xóa hết theme sound wave ,nokiatheme white,nserie tiết kiệm đc nhiều dung lượng nhưng sao flash toàn chết máy hoài
Anh có thể làm cho e 1 bản như ngày 13-9 nhưng xóa bớt 3 theme đi dc ko ??(xóa theme nokianseri4,nokia themewhite và soud wave đi thôy)
Thanks anh

TungBach

Ttpop 3.71 vẫn cài được bạn nhé.lưu ý khi cài ttpop không check vào ô pack4run là ok thôy

@JackPhan.. Bản cook update của anh rất tuyệt vời nhưng file roft 2 nặng wé 111m làm em ko thêm gì đc vào...
Em đã thử xóa hết theme sound wave ,nokiatheme white,nserie tiết kiệm đc nhiều dung lượng nhưng sao flash toàn chết máy hoài
Anh có thể làm cho e 1 bản như ngày 13-9 nhưng xóa bớt 3 theme đi dc ko ??(xóa theme nokianseri4,nokia themewhite và soud wave đi thôy)
Thanks anh

xóa gì thì đc chứ kô biết cách xóa sound wave lại bảo tại số :)):)):)) máy cứ flash xong nhoáng nhoáng =))=))=))

jackpham

@Kurwa_Masz: Bạn có thể tự bung 2 bản đó ra rồi copy hiệu ứng qua, xong đóng gói lại rồi JAF. bạn sẽ có bản cook ưng ý theo cách của bạn. Vấn đề danh bạ widget thì cũng đã nói nhiều về nó rồi. Do phần danh bạ của C6 đã được thiết kế lại rất tiện dụng cho người dùng nên khi bạn restore dạnh bạ từ FW5800 lại sẽ bị lỗi khi add ra widget.
Cách khắc phục: Vào dạnh bạ chọn "đánh dấu tất cả" chọn tiếp "sao chép danh thiếp" đến bộ nhớ khác. Sao đó cứ cho chép bình thường qua thẻ nhớ. Format lại máy bằng *#7370# pass:12345, cấu hình lại bình thường. Vào lại danh bạ chọn copy danh bạ từ bộ nhớ khác, rồi chọn thẻ nhớ copy ra. Thế là xong, bạn hãy thử add nó ra widget xem.

@tungbach11: em làm cho "vutaikt" 1 bản đi. Anh dạo này làm biếng lắm.

Bác Jack có thể gửi cái theme của bản đầu tiên lên cho e đc k,e thix theme đó lắm !

http://www.4shared.com/file/EByrGZIY/GoB_IND190.html

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

anh jack chj cần xóa mấy cái theme ở bản update .thôy anh àk. Không hiểu em xóa đi mà flash toàn đie máy. Bật mãj ko lên.lại flash lại

vancopvt

bản này mượt lắm. Nhưng đã ai thử viết các chữ : ấ,ố,ế... Sao mình đánh dấu sắc mà cứ nhảy luôn thành dấu huyền.

jackpham

bản này mượt lắm. Nhưng đã ai thử viết các chữ : ấ,ố,ế... Sao mình đánh dấu sắc mà cứ nhảy luôn thành dấu huyền.

Bạn kiểm tra lại nhé! Không hề có lỗi đó. Có thể bạn vào tắt kiểu tiên đoán!

0908727527

Cái này biết nà :D
Viết sai dấu xóa đi viết lại thì dấu sắc nó lại nhảy thành dấu huyền do vậy nên xóa hết chữ cần ghi rồi viết lại :D

o0Bdra0o

Chờ mãi bác jack mới ra bản mới. Từ trước đến giờ ăn quen tiệm của bác Jack với Tojido rồi:))

JokerB

Thanks anh

xóa theme nào thì xóa đừng xóa theme Sound Wave (cái 101f84b9)
Các bản cook bây giờ mà kêu là xóa theme này thực chất là sửa 1 theme khác bằng hex editor để có UID giống hệt theme 101f84b9 >>> thế là trong chọn theme không có sound wave --> mình thấy thế là dở hơi, vì dung lượng FW chả giảm đi, trong khi theme sound wave đâu có quá xấu, đã k làm nó mất đi thực sự thì thôi cứ để đấy.

boy_friend

bác Jack ơi cái bàn phím Mini Qwerty keyboard của bác pro đó nhưng có cách nào mod cho nó to hơn chút nữa thì sẽ dễ sử dụng hơn và nhìn sẽ đẹp hơn nữa bác ạ.như kiểu của IP đó bác.thanks bác bản cook chất lượng

thiemspkt

sao cái dự báo thời tiết của tôi không add được Hà Nội vào màn hình chủ nhỉ? nó toàn hiện sanhpetecpua thôi! chán thật đấy!

galabuon

bác Jack ơi cái bàn phím Mini Qwerty keyboard của bác pro đó nhưng có cách nào mod cho nó to hơn chút nữa thì sẽ dễ sử dụng hơn và nhìn sẽ đẹp hơn nữa bác ạ.như kiểu của IP đó bác.thanks bác bản cook chất lượng

hết cách, cài thêm dayhand hay slideit thôi

sao cái dự báo thời tiết của tôi không add được Hà Nội vào màn hình chủ nhỉ? nó toàn hiện sanhpetecpua thôi! chán thật đấy!

khởi động máy lại

o0Bdra0o

Bác jack ới, phần nghe nhạc lúc nào không nghe nữa thoát ra lại bị vào menu