• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

vancopvt

Bạn kiểm tra lại nhé! Không hề có lỗi đó. Có thể bạn vào tắt kiểu tiên đoán!

Bác ơi em sài bán phím chữ và số mà! Các bác xem lại đi xem có phải không? Mà cho em hỏi, bản này thay đổi font chữ được chưa vậy. Em sợ bị lỗi lắm, lại phải format.

Kurwa_Masz

ồ???mình sài bản này từ ngày đầu khi nó ra đời (13/09) đâu thấy vấn đề gì đâu.
và mình thấy ngoài bản này ra thì....chẳng có bản nào qua mặt nổi,xét chung mọi vấn đề .bản này riêng đối với mình thì....khỏi chê :D

jackpham

Nói chung mọi thứ đang ổn định, cứ thế mà dùng nhé! Khi nào có gì mới Jack sẽ cho vào bản cook sau.

ksmanhdung

BÁC ƠI, SAO KHI NHẮN TIN MUỐN CHÈN THÊM KÝ TỰ LẠI KO ĐC THẾ?TRONG KHI THẤY KÝ TỰ CỦA BÁC LÀ CÓ 7 TRANG CƠ MÀ.CHỈ THẤY CÓ HƠN 1 TRANG LÀ CÓ KÝ TỰ THÔI, CONG LẠI LÀ TRẮNG HẾT, KHÔNG CÓ J CẢ.SAO LẠI THỂ VẬY BÁC?

jackpham

@ksmanhdung: do Jack sử dụng font Droid nên không có 7 trang ký tự nhé! nếu thích 7 trang ký tự thì dùng font bản cook của arsene008 nhé!

ksmanhdung

HÔM TRƯỚC E CÓ DÙNG BẢN COOK "X-Speedy CFW [C6-5800] | by Anther" THẤY CÓ 7 TRANG KÝ TỰ. NHƯNG MÀ BẢN ĐÓ HÌNH NHƯ CHƯA HACK THÌ PHẢI, E VÀO ROOMPATCHER KHÔNG ĐƯỢC. MÀ BÁC ẤY LÀM KIỂU ICON 4X5 DÙNG THẤY KHÓ CHỊU THẬT. KHÔNG HAY NHƯ CÁI 4X4 CỦA BÁC. BÁC LÀM THÊM CÁI THEME CỦA BÁC ANTHER CÓ ĐC KHÔNG VẬY?THEME Maemo_5_-_5th ẤY. E THẤY CÁI ĐÓ DỄ NHÌN VÀ ĐẸP. BÁC THÊM CÁI THEME ĐÓ VÀO BẢN COOK ĐƯỢC KHÔNG Ạ. NẾU BÁC LÀM CÁI ĐÓ THÌ E RẤT CẢM ƠN BÁC.

ksmanhdung

à mà bác bỏ hết game đi rồi à?mà e thíc dùng các bản cook của bác vì nó rất ổn định.

Khoaaaa

Active Member
Wuết định ko theo c6 nửa,nokia bỏ wên s60v5 rùi ra toàn sym'3,tủi thân wá,hic...theo n97-c6>5800 luôn,vả lại cfw của a flash xong là ko cần mần j nửa hết khá gọn gàng,a jack vui vẻ cho e thử chứ ạ.mà trong giới thiệu bản cook,ko thấy nhắc đến mod n97,dow về đủ fire fw để flash luôn ,hay cop đè j ko ạ,e chỉ cần ổn,mượt ,menu4*4,hiệu ứng độc đáo ,đẹp là đủ,chắc thế vẩn hơi wá nhỉ,

Khoaaaa

Active Member
Bản upđate mới nhất ngày13/9thì ít nhất 20/9 mới có bản up nửa nhỉ,tầm đó ko a jack,chắc đợi luôn,sài c6 ko ram tầm 35-38 thì ...,ko biết c6+97 thế nào nhỉ

Kitmit

SAO MÌNH CHẠY BẢN fw NÀY RỒI CÀI PYTHON 1.95 VÀO K ĐC. NÓ BÁO CÀI ĐẶT ĐÃ CÓ SẲN ===

Khoaaaa

Active Member
đả flash xong.thank a jack nhìu nha,rất mượt,ram khá,hiệu ứng đẹp.

A jack này,e test từ trưa hôm wa tới jờ,có thấy j lạ đâu nhỉ,e sài 5 bản c6 rồi,có j lạ chắc e sẻ nhận ra ngay,nhưng chỉ dc mỗi tốc độ là đáng kể,còn đâu là c6 hết mà,97 ở điểm nào vậy a

Last edited by a moderator:

JokerB

A jack này,e test từ trưa hôm wa tới jờ,có thấy j lạ đâu nhỉ,e sài 5 bản c6 rồi,có j lạ chắc e sẻ nhận ra ngay,nhưng chỉ dc mỗi tốc độ là đáng kể,còn đâu là c6 hết mà,97 ở điểm nào vậy a

thì từ bản 7.1 của mình đã sửa để vào ovi máy nhận là N97, và cấu hình user agent của trình duyệt là N97 nhưng có ai để ý đâu, không viết ra là cũng chả ai biết ~.~

TungBach

thì từ bản 7.1 của mình đã sửa để vào ovi máy nhận là N97, và cấu hình user agent của trình duyệt là N97 nhưng có ai để ý đâu, không viết ra là cũng chả ai biết ~.~
mấy cái đó có ai hay dùng đâu mà biết :))

ksmanhdung

Bản Cook này của bác sao mà khi e cài Vietmap. vào cấu hình hệ thống để điều chỉnh các mục như Âm lượng, ngôn ngữ... mà sao không vào được thế.Đụng vào nó như ko vậy, ko điều chỉnh được. Hay là máy e bị lỗi vậy. Có bác nào bị như thế ko? Mà e Format thẻ nhớ luôn rồi, vấn ko đc.

ngyntom

Bản Cook này của bác sao mà khi e cài Vietmap. vào cấu hình hệ thống để điều chỉnh các mục như Âm lượng, ngôn ngữ... mà sao không vào được thế.Đụng vào nó như ko vậy, ko điều chỉnh được. Hay là máy e bị lỗi vậy. Có bác nào bị như thế ko? Mà e Format thẻ nhớ luôn rồi, vấn ko đc.

cái này chưa bản CFW nào khắc phục được bạn ạ,đợi vài bản sau nhé