• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

phuonxinh

ai trả lời giùm với ạ, sao mình flash xong thì các cài đặt với tin nhắn, danh bạ vẫn còn nguyên như chưa flash. thấy mỗi cái giao diện với font thay đổi nhỉ

dangquy197

ai trả lời giùm với ạ, sao mình flash xong thì các cài đặt với tin nhắn, danh bạ vẫn còn nguyên như chưa flash. thấy mỗi cái giao diện với font thay đổi nhỉ

Là do Flash chưa sạch các tàn dư thôi mà

tqmvc

tình hình này chắc phải bán con c6 đi mất thôi. hóng hoài mà không có:((

dangquy197

Mình đợt này bận quá nên chưa làm xong được bạn à, C6 là phải làm lại từ đầu đi chứ ko port được, chắc là để mình lấy tạm vài bản nước ngoài về làm cho nhanh để bạn khỏi chờ nhé

tqmvc

Mình đợt này bận quá nên chưa làm xong được bạn à, C6 là phải làm lại từ đầu đi chứ ko port được, chắc là để mình lấy tạm vài bản nước ngoài về làm cho nhanh để bạn khỏi chờ nhé

được thế thì còn gì bằng:D

dangquy197

Rảnh rỗi dc tí thời gian cuối ngày nên tranh thủ lên Daily Mobile lấy 1 bản khá là giống với bản của mình, đem về nạp tiếng việt, bộ gõ tiếng việt và mới sửa qua đôi chút, anh em C6 test dùm mình xem nó còn có chức năng gì chưa bằng bản dành cho 5800 mà mình đã viết Change Log trên kia thì comment rồi mình sửa lại, cái gì rác, lỗi báo mình xóa 1 thể rồi mình sẽ Up bản Fix số 2. Mình ko có C6 để test, mong anh em thông cảm. Con 5800 của mình cũng cho người quen rồi, giờ mình đang dùng lại con LG Optimus LTE bên Android nên đang xem ROM bên đó :D Có thể sẽ chậm trễ, mong a e thông cảm. Mình sẽ Support hết sức có thể cho đến khi bản C6 ngon hơn hoặc bằng bản 5800 thì thôi

Nokia C6-00 - RM-612 v42.0.004 (Bản Flash số 1, có thể có lỗi, đang sửa)

braveboy

Đã flash cho X6 được 3 ngày. Nhận xét chung là nhanh, mượt, pin ngon hơn và không bị lỗi wifi so với cfw trước đang dùng. Cảm ơn Dangquy197 nhé.
Mà Dangquy197 cho mình hỏi là cái phím chọn phải đang là Menu, mình muốn chuyển nó thành Danh bạ thì làm thế nào? Không thấy phần cài đặt Shortcut ở đâu cả :">

s60v5pro

Đã flash cho X6 được 3 ngày. Nhận xét chung là nhanh, mượt, pin ngon hơn và không bị lỗi wifi so với cfw trước đang dùng. Cảm ơn Dangquy197 nhé.
Mà Dangquy197 cho mình hỏi là cái phím chọn phải đang là Menu, mình muốn chuyển nó thành Danh bạ thì làm thế nào? Không thấy phần cài đặt Shortcut ở đâu cả :">

tùy chọn-> chỉnh sửa nội dung ->tùy chọn -> phím chọn phải

mt_9290

Hỏi

các bác cho e hỏi nhạc quét ở foder nào đấy ạ.e để ở mu dích mà chả thấy quét gì cả

conantqt

Rồi, OK, để mình sửa lại
sau khi up lại fw gốc của C6.rồi sau đó e flash lại bằng fw của a thì vô menu dc.nhưng hình khởi động(cái hình mà khi ta tắt nguồn,sạc pin thì thấy đó)bị hỏng.
sau khi sử dụng cfw của a thì e thấy vài lỗi sau:
+k có cột pin,cột sóng.mặt dù vẫn có sóng.mình k biết dc pin còn bao nhiêu
+có hai ứng dụng bị lỗi hay sao mà có tên rất lạ: &qtn_apps_extras_grid; và qtn_is....
+k chạy dc ttpod việt hóa
+cái ứng dụng nghe nhạc ở màn hình chính k sử dụng dc
+máy nghe nhạc bị lỗi,cái mục radio online bị sửa lại thành phát lần cuối.và cái phát lần cuối thì k còn.cái icon radio giống icon radioonline
+k vào trình duyệt web của máy dc
mới dùng nên chỉ phát hiện dc nhiêu lỗi.mong anh sửa lại dùm.để bản cfw này dc hoàn hảo hơn.