• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

dangquy197

Rất cảm ơn ý kiến của bạn, mình xin tiếp thu và tiếp tục làm lại bản khác. Vì mình rất hiếm thời gian rỗi để làm CFW vì bận đi học và mấy việc riêng cá nhân nữa và cũng ko có máy test sau khi làm xong nên việc lỗi FW là điều không thể tránh khỏi, hi vọng bạn giúp mình test trong lâu dài cho đến khi CFW hoàn thiện. Hết sức cảm ơn bạn

conantqt

Rất cảm ơn ý kiến của bạn, mình xin tiếp thu và tiếp tục làm lại bản khác. Vì mình rất hiếm thời gian rỗi để làm CFW vì bận đi học và mấy việc riêng cá nhân nữa và cũng ko có máy test sau khi làm xong nên việc lỗi FW là điều không thể tránh khỏi, hi vọng bạn giúp mình test trong lâu dài cho đến khi CFW hoàn thiện. Hết sức cảm ơn bạn
s khi dùng dc 2 ngày e phát hiện có vài lỗi nữa
+k báo có tn nhở hay cuộc gọi nhỡ( thườg thì khi có tn hay cuộc goi nhỡ mà lúc màn hình đag bị khóa thì ta sẽ thấy ngày,giờ và icon tn hay cuoc gọi nhỡ,nhưg ở đây lai k có)
+font chữ bị lỗi ở 1 số chữ khi vào web bằg uc.
+có lúc vào menu lai thấy dạg sx icon theo 4*x có lúc lại là 3*x
+đã dùg dc tpod 4.4 k dùg dc bản 5.x
tạm thời chỉ có bấy nhiêu.a cứ ra bản mới e giúp a test.có lỗi thì e báo ngay.

papa1210

Member
sau một thời gian thì phát sinh lỗi không báo tin nhắn - tin nhắn đến màn hình khóa không có biểu tương, máy cũng không báo mà chỉ nháy đèn
Lạ thay sau khi dùng bản CPW này, mình flash bản khác như bản Very Good và Belle thì Ganang thì phím menu bị liệt luôn.
Có ai sửa được không

dangquy197

Các lỗi trên là các bạn Flash chưa sạch rồi nên mới sinh ra thế. Hard reset rồi xóa hết các file rác, flash lại là ổn nhé

dungtam73

Bản này mình cài Mail For Exchange báo lỗi update,gmail java thì ko chạy được.Bác nào biết chỉ mình với.Thanks !:D

trankien22

Bạn dang quy ơi, bạn cho mình hỏi có cách fix để khi chọn font chữ hệ thống từ Bình thường sang lớn mà phần menu nó ko chuyển thành danh sách dọc mà vẫn nguyên dạng dưới 4 biểu tượng ko nhỉ

Radium

Moderator
Bạn dang quy ơi, bạn cho mình hỏi có cách fix để khi chọn font chữ hệ thống từ Bình thường sang lớn mà phần menu nó ko chuyển thành danh sách dọc mà vẫn nguyên dạng dưới 4 biểu tượng ko nhỉ

Ý bạn là làm tên mấy ứng dụng trong menu 4x4 to lên phải k?

trankien22

Ý bạn là làm tên mấy ứng dụng trong menu 4x4 to lên phải k?

Đúng rồi bạn ah, ban đầu cỡ chữ bình thường là menu 4x4 còn khi tăng cỡ chữ lên lớn thì nó sang 2x3, mình thích nhìn kiểu 4x4 cho đẹp chứ 2x3 nhìn cùi lắm, bạn giúp mình đc ko b?tks bạn nhé

Radium

Moderator
Đúng rồi bạn ah, ban đầu cỡ chữ bình thường là menu 4x4 còn khi tăng cỡ chữ lên lớn thì nó sang 2x3, mình thích nhìn kiểu 4x4 cho đẹp chứ 2x3 nhìn cùi lắm, bạn giúp mình đc ko b?tks bạn nhé

Mình chưa nghe về vụ này bao giờ. Chắc k chỉnh được đâu bạn. Có thể do chữ lớn quá sẽ chiếm quá nhiều diện tích của icon. :D

trankien22

Mình chưa nghe về vụ này bao giờ. Chắc k chỉnh được đâu bạn. Có thể do chữ lớn quá sẽ chiếm quá nhiều diện tích của icon. :D
hihi, bạn thử cài đặt lại như mình là thấy ngay mà:0, chắc do chủ thread cook như thế rồi, vì thực tế mình thấy font nó cũng ko quá to lắm khi ở cớ chữ Lớn hoặc là do cỡ chử Bình thường thì bạn ấy cook hơi nhỏ:)

Radium

Moderator
hihi, bạn thử cài đặt lại như mình là thấy ngay mà:0, chắc do chủ thread cook như thế rồi, vì thực tế mình thấy font nó cũng ko quá to lắm khi ở cớ chữ Lớn hoặc là do cỡ chử Bình thường thì bạn ấy cook hơi nhỏ:)

Mình làm thử rồi bạn. Với cỡ chữ lớn thì sẽ chiếm nhiều diện tích "mặc định" cho chữ dưới icon. Bạn tưởng tượng ra sẽ thấy. Như bạn nói ở trên thì thay font lớn hơn cũng là 1 giải pháp đó :D

trankien22

Mình làm thử rồi bạn. Với cỡ chữ lớn thì sẽ chiếm nhiều diện tích "mặc định" cho chữ dưới icon. Bạn tưởng tượng ra sẽ thấy. Như bạn nói ở trên thì thay font lớn hơn cũng là 1 giải pháp đó :D

chắc nhờ bạn chủ topic làm vậy:), ah bạn cho mình hỏi là sao mình ko có thư mục hidden trong ổ E nhể

Chỉnh sửa cuối:

tuan586

Member
sau khi dùng vài ngày,mình thấy bản khá tốt, nhưng lỗi bàn phím ngoài ra k có lỗi gì hết.

dangquy197

Cái đó là do mod nhắn tin nhanh nha bạn. :D

Mod nhắn tin nhanh chứ còn gì nữa, có cái Mod đó thì nhắn tin nhanh hẳn cơ mà chữ nào dấu nhiều vẫn hơi bất cập, ốm cho rũ giường mấy ngày rồi, đã thế còn đi học Quân sự ở trường, tối mịt mới mò về đến nhà, cái bản C6 cook gần xong mà cứ 1 tuần hơn rồi vẫn ko thể nào hoàn thành dc :((