• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

thelasong

to khong biet viet tieng viet co dau the nao nhung to cung xin dc gop y ve loi.
tat ca deu hoan hao chi khi *#7370# xong la ban nay quay ve nhu truoc tuc la loi java va xoa anh khi vua chup la bi loi.
bac thu tim hieu xem nhe.

ak quen dt cua to la 5800xm

Bạn chú ý phải viết tiếng Việt, nếu tái phạm thì bài viết sẽ bị xoá mà không cần thông báo

Last edited by a moderator:

cuongno2

2

Bản 5800 ko quay màn hình đc và ko vào mạng bằng trình duyệt máy,mình thấy bản này dất ngon bật hiệu ứng ko ngốn ram như bản trc thấy mỗi 2 lỗi kia thôi thank dangquy

Radium

Moderator
to khong biet viet tieng viet co dau the nao nhung to cung xin dc gop y ve loi.
tat ca deu hoan hao chi khi *#7370# xong la ban nay quay ve nhu truoc tuc la loi java va xoa anh khi vua chup la bi loi.
bac thu tim hieu xem nhe.

ak quen dt cua to la 5800xm

Bạn flash chưa sạch rồi. Nhớ xoá 4 folder private, resource, sys, system trên thẻ nhớ và tích vào ô Format factory khi flash

thelasong

đã làm rồi bạn ak. chỉ là sau khj reset xong nó lại trở về như trước thôi. jaf lần đầu thì thành công máy nạng quá *#7370# lại bị lối java với chụp ảnh lỗi.

chipcomputer

bản batman return của huynh dùng mãi mà chả có lỗi nào trừ một lỗi về camera người dùng xác định thui còn lại ngon hết mà OLA rùi các phần mềm cứng đầu nhất cài đều được cả , đệ dùng n5233 RM-625 chuyển thể lại version thành 40.1.003 và đang dùng rất mượt

Kairis

Lâu rồi mới trở lại box cook năm xưa, nhớ thời điểm ngày nào mình cũng vào tìm cfw mới quá. Không ngờ bây giờ cũng còn nhiều anh em sử dụng s60v5 và muốn flash.
Từ khi chuyển qua android, cho luôn con 5230 về ofw, nhưng bây giờ lại muốn flash và hay sao lại có bạnDangquy197với những bản tâm huyết, cảm ơn bạn =D>

Chỉnh sửa cuối:

Kairis

Sorry, hồi nãy mình click trực tiếp hay copy là lỗi cả nhưng bây giờ được rồi {mediafire nổi hứng tào lao :-??}
Cảm ơn bạn !

park

Mình mới lần đầu chạy phần mềm!Mình đã tham khảo các topic chạy bằng JAF rồi!
Bạn nào hướng dẫn ngắn dùm mình cách chạy lại cái cfw 5233 đầu topic đi.:-??
Sao cái cfw 5233 đầu topic chỉ có 1 file vậy?Mình xem qua video hướng dẫn tới 2 file lận mà!:-/Cám ơn!

Radium

Moderator
Mình mới lần đầu chạy phần mềm!Mình đã tham khảo các topic chạy bằng JAF rồi!
Bạn nào hướng dẫn ngắn dùm mình cách chạy lại cái cfw 5233 đầu topic đi.:-??
Sao cái cfw 5233 đầu topic chỉ có 1 file vậy?Mình xem qua video hướng dẫn tới 2 file lận mà!:-/Cám ơn!

Dùng Core của binh24 đi bạn

niktoya

Mình cũng mới dc cho 1 cái 5230 RM-593 xt Mexico, mình muốn flash bản CFW này ! Cho mình hỏi máy mình chỉ flash bình thường theo hướng dẫn hay cần làm zì nữa không ....( Sao cái CFW của 5230 link donw cứ bị lỗi , nhấp vào hay cop vào mediafire đều báo lỗi )

hoalovevan3309

có lỗi với 5530

mình vừa mới flash cho con 5530 nhưng nhìn lên vạch pin thì nó chỉ hiển thị 1 vạch nhỏ màu trắng dưới cùng vạch pin thôi.ai có bị như mình không

Radium

Moderator
mình vừa mới flash cho con 5530 nhưng nhìn lên vạch pin thì nó chỉ hiển thị 1 vạch nhỏ màu trắng dưới cùng vạch pin thôi.ai có bị như mình không

Mình dùng 5530 và k bị như bạn. Bạn flash lại thử xem. Nhớ làm đúng các bước :D

merilo9x

Mình cũng mới dc cho 1 cái 5230 RM-593 xt Mexico, mình muốn flash bản CFW này ! Cho mình hỏi máy mình chỉ flash bình thường theo hướng dẫn hay cần làm zì nữa không ....( Sao cái CFW của 5230 link donw cứ bị lỗi , nhấp vào hay cop vào mediafire đều báo lỗi )

Em cũng bị ntnày ...fix link đi ạ !!! Nhìn thui đã mún vọc rùi :)

Radium

Moderator
Em cũng bị ntnày ...fix link đi ạ !!! Nhìn thui đã mún vọc rùi :)

Mình sẽ up lại link khi có thể. Các bạn chịu khó đợi nhé :D

chipcomputer

Cảm ơn dangquy197 đã cho ra đời bản Cook hoàn hảo thế này ^^ , mình mạn phép mượn lại bản này để edit lại sao cho phù hợp vs dòng nokia 5233 , hoàn toàn chỉ là edit lại nhưng vẫn giữ nguyên những gì dangquy197 Cook.

EDIT lại như sau : Nokia 5233 RM-625 v 40.1.003 đối vs mình thì ver này là chuẩn nhất ^^ nên hiện giờ vẫn đang dùng Core v40.1.003 này
+/Xóa thành phần QT triệt để ( cái này ai thích có thể dùng QT repack mình đã nén sẵn vào đây để cài đặt vào thẻ nhớ ).
+/Xóa triệt để kết nối và tàn dư của WIFI mà nokia 5800 để lại.
+/Thêm cột sóng khi bình thường là 3G khi kết nối là 3,5G cho AE sài ^^
Còn lại giữ nguyên trạng

sau đây là link của em nó ^^ http://www.mediafire.com/?uljx9f3y7jxto3d

merilo9x

Nhân tiện cho e hỏi .E flash một bản fw nhưng nó mod cho mất hết cột sóng với pin .h muốn khôi phục lại mà ko biết làm ntn . Ai chỉ e với .mới xài s60 ,bỡ ngỡ qúa :( thanks nhiều !

chipcomputer

Nhân tiện cho e hỏi .E flash một bản fw nhưng nó mod cho mất hết cột sóng với pin .h muốn khôi phục lại mà ko biết làm ntn . Ai chỉ e với .mới xài s60 ,bỡ ngỡ qúa :( thanks nhiều !

kiểm tra trong mục resource thấy 2 cái avkon.mif và avkon.mbm có còn ko nếu ko còn thì chia buồn ^^ dùng phần mềm nokia cooker bung ROFS để check nhé ^^

Radium

Moderator

Bạn quăng file này vào rofs2/sys/bin flash lại