• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

merilo9x

Bạn quăng file này vào rofs2/sys/bin flash lại

Thanks .thôi e đành hóng bản này để flash vậy chứ e chẳng biết gì về mod với cook cả ...còn flash cũng phải đi nhờ @@ còn phải học hỏi dài dài :( Cơ mà a fix lại đc link cho con 5230 chưa ợ ???

Radium

Moderator
hihi thì sắp thành MOD xịn rùi ^^ còn j`

Còn lâu đó bạn ơi :D

Thanks .thôi e đành hóng bản này để flash vậy chứ e chẳng biết gì về mod với cook cả ...còn flash cũng phải đi nhờ @@ còn phải học hỏi dài dài :( Cơ mà a fix lại đc link cho con 5230 chưa ợ ???

Chưa bạn. Mạng nhà yếu quá chưa up lại đc :D

chipcomputer

Càng sớm càng tốt ợ :D

bạn cứ mạnh rạn muk` COOK mình thực chất cũng mới là NEWBIE nhưng mà đi học lỏm các MODDER khác và xem hướng dẫn trên các Forum nên giờ cũng bjk chút chút về Cook FW rùi ^^ , dạng 5230 ko dùng bao giờ nên ko bjk thế nào mà FIX lỗi cho bạn nữa ^^

merilo9x

bạn cứ mạnh rạn muk` COOK mình thực chất cũng mới là NEWBIE nhưng mà đi học lỏm các MODDER khác và xem hướng dẫn trên các Forum nên giờ cũng bjk chút chút về Cook FW rùi ^^ , dạng 5230 ko dùng bao giờ nên ko bjk thế nào mà FIX lỗi cho bạn nữa ^^

Biết thế nhưng PC chẳng có ,qúan net thì xa :( phải thực tiễn mới có hiệu quả chứ học một mớ lí thuyết mà có tí thực hành thì @@ thui đành lưu luyến em 5230 này đến hè học xong đi làm or học tiếp thì chuyển qua Android xài :(

hoang193

sao bản này 5250 của mình cũng bị mất 1 nửa màn hình giống bản a Nghĩa thế, chán quá. không biết do cái gì nữa lun

hoalovevan3309

phần tin nhắn

mình đã flash lại con 5530 và đã được rồi,cảm nhận của mình là rất mượt,nhanh nói chung là hoàn hảo :)) nhưng phần tin nhắn điện thoại lại không nhận dạng được tin nhắn hình,ví dụ ai đó gửi 1 hình smile ( mặt cười ) thì đt mình không hiện lên được.lúc mình soạn tin gửi hinh nhưng dt vẫn chỉ ra kí tự thôi

dangquy197

Cảm ơn dangquy197 đã cho ra đời bản Cook hoàn hảo thế này ^^ , mình mạn phép mượn lại bản này để edit lại sao cho phù hợp vs dòng nokia 5233 , hoàn toàn chỉ là edit lại nhưng vẫn giữ nguyên những gì dangquy197 Cook.

EDIT lại như sau : Nokia 5233 RM-625 v 40.1.003 đối vs mình thì ver này là chuẩn nhất ^^ nên hiện giờ vẫn đang dùng Core v40.1.003 này
+/Xóa thành phần QT triệt để ( cái này ai thích có thể dùng QT repack mình đã nén sẵn vào đây để cài đặt vào thẻ nhớ ).
+/Xóa triệt để kết nối và tàn dư của WIFI mà nokia 5800 để lại.
+/Thêm cột sóng khi bình thường là 3G khi kết nối là 3,5G cho AE sài ^^
Còn lại giữ nguyên trạng

sau đây là link của em nó ^^ http://www.mediafire.com/?uljx9f3y7jxto3d

Mình thì ko có máy để test, làm được mỗi 2 bản là X6 và 5800 nên những bản còn lại nhờ Radium và Vitconke port dùm. Giờ bạn đã làm bản edit thì mình xin phép Up lên trên bài luôn để anh em đỡ chờ mình Fix. Cảm ơn bạn rất nhiều

Chắc lỗi gì đó đợi fix thui :)
sao bản này 5250 của mình cũng bị mất 1 nửa màn hình giống bản a Nghĩa thế, chán quá. không biết do cái gì nữa lun

thử bản kia hoài vẫn bị, sang dùng cái này...vẫn lỗi như vậy:((
Mà link 5250 chỉ có 1file, làm gì có 2file nhỉ

Có vẻ như bản 5250 khi Port chậm xử lí ở Mod xoay ngang hoặc xung đột rồi, nếu có thời gian mình sẽ thử mod tăng tốc xoay và tăng xung CPU lên nữa chắc là ổn, bản dành cho 5250 mình ko có máy để port mà chỉ nhờ Radium port nên ko test lại được. Mong bạn thông cảm. Còn link dowload chỉ có 1 File thì các bạn tải thêm 1 File Core của Binh24 là được nhé :)

mình đã flash lại con 5530 và đã được rồi,cảm nhận của mình là rất mượt,nhanh nói chung là hoàn hảo :)) nhưng phần tin nhắn điện thoại lại không nhận dạng được tin nhắn hình,ví dụ ai đó gửi 1 hình smile ( mặt cười ) thì đt mình không hiện lên được.lúc mình soạn tin gửi hinh nhưng dt vẫn chỉ ra kí tự thôi

Cái này hình như chỉnh trong thiết lập tin nhắn thì phải bạn à :D

vitconke

Cảm ơn dangquy197 đã cho ra đời bản Cook hoàn hảo thế này ^^ , mình mạn phép mượn lại bản này để edit lại sao cho phù hợp vs dòng nokia 5233 , hoàn toàn chỉ là edit lại nhưng vẫn giữ nguyên những gì dangquy197 Cook.

EDIT lại như sau : Nokia 5233 RM-625 v 40.1.003 đối vs mình thì ver này là chuẩn nhất ^^ nên hiện giờ vẫn đang dùng Core v40.1.003 này
+/Xóa thành phần QT triệt để ( cái này ai thích có thể dùng QT repack mình đã nén sẵn vào đây để cài đặt vào thẻ nhớ ).
+/Xóa triệt để kết nối và tàn dư của WIFI mà nokia 5800 để lại.
+/Thêm cột sóng khi bình thường là 3G khi kết nối là 3,5G cho AE sài ^^
Còn lại giữ nguyên trạng

sau đây là link của em nó ^^ http://www.mediafire.com/?uljx9f3y7jxto3d
bản 5233 của mình bị hỏng cảm biến xoay với còn dư lại tàn dư 58k..Đến khi mình đi Cần Thơ về rồi up bản fix sau vậy

Chỉnh sửa cuối:

chipcomputer

bản 5233 của mình bị hỏng cảm biến xoay với còn dư lại tàn dư 58k..Đến khi mình đi Cần Thơ về rồi up bản fix sau vậy

không phải là hỏng cảm biến đâu PRO mà là dangquy197 cố tình mún tắt cảm biến để cho AE sài đỡ bực mình muk` ^^ vì thi thoảng đang dùng cầm lệch sang trái 1 tẹo là nó cũng quay màn làm bực mình ^^ , nếu mún bật lên vào phần chỉnh cảm biến trong phần cài đặt điện thoại bật tích V hết vào các ô ấn OK là xong ak` ^^ , nếu mún PRO có thể download MOD bật cảm biến sau FLASH về và cook thêm vào là OK vì bản này mình làm lại còn thừa ra 2-3 MB cho AE chế thêm chút

chipcomputer

Mình thì ko có máy để test, làm được mỗi 2 bản là X6 và 5800 nên những bản còn lại nhờ Radium và Vitconke port dùm. Giờ bạn đã làm bản edit thì mình xin phép Up lên trên bài luôn để anh em đỡ chờ mình Fix. Cảm ơn bạn rất nhiều

thanks AD ^^ mình đang FIX lại link vì link cũ mình check thì thấy trong CFW phần file nhạc copy nhạc vào tệp music thì nó ko duyệt để đọc nhạc nên sửa lại chút chỗ đó là AE từ nay có thể copy nhạc vào sound/clip âm thanh hoặc copy nhạc vào tệp Music hoặc tệp My music đều có thể duyệt được nhạc ^^ , link mới comming up . 1 phần muốn cho 5233 tốt hơn 1 phần thjk dùng bản của huynh dangquy197 vì cái giao diện và effect giao diện và nhạc đơn giản mà hay ^^

chipcomputer

link mới cho 5233 đây AD : http://www.mediafire.com/?uljx9f3y7jxto3d
bản này đã chỉnh lại 1 chút vs bản edit mình đã up lên nếu AE cần thì up bản này cho Nokia 5233 nhé core từ 40.1.003 đến core 51.1.002 đều sài được chỉ cần kéo và thả chúng vào JAF là OK hết nên dùng hdh windows XP hoặc windows 7 để thực hiện việc này chớ sài windows 8 với những người mới nhé

hoalovevan3309

không hoạt động ứng dụng python

mình cài python để cài các app là X-plore cà End Clear nhưng úng dụng không chạy.ai giải thik được không