• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

Mrquocphuong

Lỗi là do mình hex dung lượng rofs2 mà k có máy test. Bây giờ nếu xóa Qt chắc sẽ port lên màn hình, chắc đợi bác Quý post bản k Qt. :p

em hỏi bác quý r thì bác ấy bảo ca của em khó,em thử vs nhiều fw của các bác khác cũng bị lỗi như này :(

dangquy197

Ca của bác này là con 5230 phải ko nhỉ? Nếu thử flash sang bản của người khác mà ko lên thì máy của bác khó giải quyết lắm

Radium

Moderator
Ca của bác này là con 5230 phải ko nhỉ? Nếu thử flash sang bản của người khác mà ko lên thì máy của bác khó giải quyết lắm

Flash fw gốc vẫn được mà bác. E nghĩ nếu hạ dung lượng rofs2 xuống sẽ port đc

dangquy197

Flash fw gốc vẫn được mà bác. E nghĩ nếu hạ dung lượng rofs2 xuống sẽ port đc

Trường hợp này ko phải do FW đâu Radium à, có nhiều máy FPT nhập khẩu bên Hàn Quốc về (Made in Korea) kiểu như bị Lock cái gì mặc định trong ROM ko biết nữa mà cứ FW khác ko phải là của Nokia là kiểu gì cũng ngỏm. Phải Flash bản FW gốc của Nokia nó mới lên, mình gặp trường hợp này 1 lần vs máy bạn gái năm xưa rồi, ngồi cả chiều làm FW cho toát cả mồ hôi mà flash ko lên, cứ tưởng mình Cook ngu, ai dè nạp các CFW khác của các Bro khác vào cũng ko lên, cứ sáng màn rồi đen ngòm. Ko boot lên được. Phải nạp lại FW gốc cho máy mới lên. Cái này phải cần đến Box chuyên dụng của thợ ngoài cửa hàng người ta mới nạp được nó lên

Radium

Moderator
Trường hợp này ko phải do FW đâu Radium à, có nhiều máy FPT nhập khẩu bên Hàn Quốc về (Made in Korea) kiểu như bị Lock cái gì mặc định trong ROM ko biết nữa mà cứ FW khác ko phải là của Nokia là kiểu gì cũng ngỏm. Phải Flash bản FW gốc của Nokia nó mới lên, mình gặp trường hợp này 1 lần vs máy bạn gái năm xưa rồi, ngồi cả chiều làm FW cho toát cả mồ hôi mà flash ko lên, cứ tưởng mình Cook ngu, ai dè nạp các CFW khác của các Bro khác vào cũng ko lên, cứ sáng màn rồi đen ngòm. Ko boot lên được. Phải nạp lại FW gốc cho máy mới lên. Cái này phải cần đến Box chuyên dụng của thợ ngoài cửa hàng người ta mới nạp được nó lên

Đúng là kiến thức e vẫn còn hạn hẹp :p May mà con 5530 không bị dính lỗi đó ~X(

dangquy197

Đúng là kiến thức e vẫn còn hạn hẹp :p May mà con 5530 không bị dính lỗi đó ~X(

Máy mới đời sau mới hay dính chứ trước giờ mình xài điện thoại được 5 năm rồi, làm đủ máy, dùng đủ loại rồi mà chưa bao giờ được đập hộp con nào, toàn xài hàng 2nd nên chưa dính phát nào cả :D

Radium

Moderator
có box đi nữa cũng không flash được nhá. Đem C5-03 C5-06 đi flash CFW hộ cái :p~

E vẫn chưa hiểu sao 2 thằng C5 đó k flash được CFW. Theo e a k nên đánh đồng 2 thằng đó với trường hợp của bạn Mrquocphuong :D

congtutrensan_9x

E vẫn chưa hiểu sao 2 thằng C5 đó k flash được CFW. Theo e a k nên đánh đồng 2 thằng đó với trường hợp của bạn Mrquocphuong :D

đọc qua cmt, theo tớ biết thì máy bạn là máy lock bên hàn xẻng, máy này khi unlock phải thay chíp chứ không unlock imei. Nên khi bạn chạy cfw sẽ bị lỗi nhé :)

chú chưa đọc cmt của anh ở trên à mà lại nói vậy, xin lỗi tình yêu đê =))