• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

gambler123

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000BC25
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

em flash 5800 với core cua binh24 mà ko được

Last edited by a moderator:

vantien22995

Sao mình backup danh bạ k đc nhỉ trong thư mục backup trên thẻ vẫn có dữ liệu mà khi khôi phục báo k có là sao?....

hoangnghia169

Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000BC25
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

em flash 5800 với core cua binh24 mà ko được

bạn tắt máy trước khi Flash nhé, nó hiện ra thông báo này thì ấn nút nguồn trên nóc. thế là ok.
CƠ mà mình cũng vừa chạy bản này, ko hiểu sao sau đó bị loạn cảm ứng, máy tính nhận em nó là N97 Mini là sao

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
bạn tắt máy trước khi Flash nhé, nó hiện ra thông báo này thì ấn nút nguồn trên nóc. thế là ok.
CƠ mà mình cũng vừa chạy bản này, ko hiểu sao sau đó bị loạn cảm ứng, máy tính nhận em nó là N97 Mini là sao

Do là fw port từ n97 nên sẽ hiện như vậy. K phải là lỗi đâu nha bạn

style144

Sao bác quý chưa onl nhỉ, e có hỏi bác 1 số chuyện, rep cho e nhanh nhé :D

dunghl2006

Bác quý có rảnh không port sang N97 được không bác? @@, mình đc người ta cho máy N97 mà k có CWF nào mới hết, dùng chán lắm. Có cái CWF mà của nước ngoài. Không có tiếng việt. Add tiếng việt vô là flash máy k lên. Giúp mình với =.=

Radium

Moderator
Bác quý có rảnh không port sang N97 được không bác? @@, mình đc người ta cho máy N97 mà k có CWF nào mới hết, dùng chán lắm. Có cái CWF mà của nước ngoài. Không có tiếng việt. Add tiếng việt vô là flash máy k lên. Giúp mình với =.=

Bạn dùng các bản CFW của bác Ntv_79 đi. Rất tốt đó!

dunghl2006

Bạn dùng các bản CFW của bác Ntv_79 đi. Rất tốt đó!

Mình đã dùng rồi. Cảm ứng chán lắm bạn à. Nãy thử Flash bản của 1 mem bên dailymobile nhạy hơn nhiều. Nhưng mà k có tiếng việt.

Mrquocphuong

nản quá,chẳng hiểu sao flash cfw thì die máy mà flash với fw gốc lại được
các bác giúp em với :(

style144

CHờ bác dangquy lâu quá :D hỏi luôn ae ở đây luôn, bên belle vắng tanh như chùa bà đanh, ai biết thì giúp đỡ nhau luôn :D
E đang dùng n603 dùng bản cfw ko bk của ai (hài) nhưng nghi ngờ là của bác tuyetkiem bên symbianvn :)), nhưng ko biết bản nào, chỉ biết là đã lên fp2, nhưng cài x-plore ấn vào bị đơ, đã test trên rất nhìu bản x-plore nhưng đều vô dụng .., có định flash mà ko biết belle có flash = jaf được không hay là bằng phoneix
P/s: để ý mới thấy bác Radium lên trail mod, chúc mừng nhé =D>

Radium

Moderator
CHờ bác dangquy lâu quá :D hỏi luôn ae ở đây luôn, bên belle vắng tanh như chùa bà đanh, ai biết thì giúp đỡ nhau luôn :D
E đang dùng n603 dùng bản cfw ko bk của ai (hài) nhưng nghi ngờ là của bác tuyetkiem bên symbianvn :)), nhưng ko biết bản nào, chỉ biết là đã lên fp2, nhưng cài x-plore ấn vào bị đơ, đã test trên rất nhìu bản x-plore nhưng đều vô dụng .., có định flash mà ko biết belle có flash = jaf được không hay là bằng phoneix
P/s: để ý mới thấy bác Radium lên trail mod, chúc mừng nhé =D>

Cảm ơn bạn! :D
Theo mình biết thì belle flash bằng phoenix.

Radium

Moderator
thế giờ phải làm thế nào hả bác?

Lỗi là do mình hex dung lượng rofs2 mà k có máy test. Bây giờ nếu xóa Qt chắc sẽ port lên màn hình, chắc đợi bác Quý post bản k Qt. :p