• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6, 5800, 5530, 5233, 5230, 5250, C6-00 - The Dark Knight Rises by Dangquy197

imperator_1402

lỗi nokia brower và ovistore

bạn dùng nokia cleaner backup ovistore với browser từ bản gốc rồi chép đè qua bản cook.
Chưa thấy cao thủ nào ra bản mới nhỉ.

chủ thớt, em đã thử sử dụng nokia cleaner để backup từ fw gốc rồi cop sang fw em đang cook rồi, nhưng nokia brower và ovistore vẫn không mở được.

trungtcb

Anh mới xài bản này đc mấy ngày chạy ổn nhanh và mượt. Có vấn đề nhờ Quý chỉ dùm anh: trước a có cài 1 vài phàn mềm sau khi jaf a khôi phục bằng ovi store nên còn biểu tượng của các chương trình cũ không xóa được, sau khi jaf k vào mạng được (biểu tượng 3g bị mờ) và bell top bar hay bị thoát. cảm ơn Quý nhiều, chúc e có nhiều bản cook hay hơn

dangquy197

Anh mới xài bản này đc mấy ngày chạy ổn nhanh và mượt. Có vấn đề nhờ Quý chỉ dùm anh: trước a có cài 1 vài phàn mềm sau khi jaf a khôi phục bằng ovi store nên còn biểu tượng của các chương trình cũ không xóa được, sau khi jaf k vào mạng được (biểu tượng 3g bị mờ) và bell top bar hay bị thoát. cảm ơn Quý nhiều, chúc e có nhiều bản cook hay hơn

Cái này cần cài lại từ đầu chứ ko Khôi phục dc đâu a zai ơi :D

Radium

Moderator

Bạn k khôi phục phần mềm bằng ovi xem được k?

dangquy197

Xóa hết các thư mục và file rác trên thẻ nhớ, nhớ tích vào dấu Factory Set nhé a. Ngoài ra nếu ko sạch có thể flash bằng phần mềm Tool BB5. Vẫn ko sạch nữa thì ra cửa hàng chạy bằng Box :D

trungtcb

Xóa hết các thư mục và file rác trên thẻ nhớ, nhớ tích vào dấu Factory Set nhé a. Ngoài ra nếu ko sạch có thể flash bằng phần mềm Tool BB5. Vẫn ko sạch nữa thì ra cửa hàng chạy bằng Box :D
Cảm ơn Quý để a thử lại