• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

funnyclock

Hàng gạch phía xa màu rất tốt, phái gần thì ngả trắng, ban chiều tớ chụp mấy cái, màu xanh là thì chụp xong cũng như là bị phủ sương mù, màu xanh đạm thì ngả tím! Chắc chắc là nền gạch không bóng nhé!
Tấm hình này không loang rõ bằng hình ban chiều!

hongminh004

Thêm vài bug nữa không biết ai post chưa:
Camera có vệt loang khi chụp ảnh (chẳng biết dùng có đúng từ không), với lại, màu sắc của ảnh khi ngắm rất thật khác với ảnh Cap được!
Nút chụp với ghi hình cảm ứng không hoạt động.
Mình có thay vào một vài Skin, giữ nguyên Skin mặc định, thay font N8, thay một vài effect, còn lại mọi thứ đều nguyên, không biết có sao không!
5230, anna swype
mình không chỉnh sửa gì cũng bị lỗi nút cảm ứng chụp ảnh và quay video, không ấn đc phím T ở bàn phím xoay ngang còn mọi thứ tốt. thanks Tùng cái nữa sớm ra bản hoàn thiện cho anh em sài

ThanhTungHT

Active Member
nhằm thu hẹp Landscape phải ko bạn

Ak... Cái bạn nói là V1 bạn ak... Nếu xài V2 rồi thì ko xài đc V1... Nếu xài V1 mà xài v2 lỗi mất Phím Qwerty.

p/s: Ko biết bạn đã phân biệt đc V1 và V2 chưa....

vegates

Ak... Cái bạn nói là V1 bạn ak... Nếu xài V2 rồi thì ko xài đc V1... Nếu xài V1 mà xài v2 lỗi mất Phím Qwerty.

p/s: Ko biết bạn đã phân biệt đc V1 và V2 chưa....

thật ra là mình làm như thế này :Mod QWERTY N8>Mod Alpha 6 dòng>mod landscapev2 cuối cùng bị lỗi mình dùng 10283389.dll gốc với lấy thêm cái matrixmenu (n97v30) của binh24
chắc là do thêm cái qwerty

ThanhTungHT

Active Member
thật ra là mình làm như thế này :Mod QWERTY N8>Mod Alpha 6 dòng>mod landscapev2 cuối cùng bị lỗi mình dùng 10283389.dll gốc với lấy thêm cái matrixmenu (n97v30) của binh24

làm ngược lại xem... Vì mình thử nhiều lần mới đc... Và thử nhiều Pack của binh24 Up lên mới thành công đó... test mấy lần mới Ok...

Luu_Tan_Vu

chắc là do thêm cái qwerty

bạn dùng file gốc trong n97 v30 của bĩnh chỉ cần thêm bàn phím n8 và alpha 6 dòng thôi

bente402

Dùng Mod tắt đi thì Pin kém hơn ko tắt đấy e ak :D
Dể a nghiên cứu vụ giảm sáng đèn cho Phím cứng xem...

ủa gj kì vay...oày..zị anh ngâm cứu káj đèn đj..hjx..để em test pjn đèn sáng xem sao

ThanhTungHT

Active Member
ủa gj kì vay...oày..zị anh ngâm cứu káj đèn đj..hjx..để em test pjn đèn sáng xem sao

Ak... Cái này liên quan tới cả bộ Rule.. Chứ ko riêng gì tắt phím cứng... Dùng bộ Rule khác thì có những file ko cần thiết=> chạy ẩn=> tốn pin hơn... Vd như xoay khóa Unlock là 1 VD ứng dụng chạy ẩn của bộ Rule... ^^

thainguu

vừa mới flash bản này của Tùng, đã tự tay xóa Ovi maps vì chưa bao giờ xài tới, bản này xài rất tốt, mượt mà ^^ Nhưng chưa có mod cho thu hẹp thanh Options nhỉ??

Luu_Tan_Vu

vừa mới flash bản này của Tùng, đã tự tay xóa Ovi maps vì chưa bao giờ xài tới, bản này xài rất tốt, mượt mà ^^ Nhưng chưa có mod cho thu hẹp thanh Options nhỉ??

thích bị lỗi thì cứ cho vào

funnyclock

themes đó tùng quên xóa trong privte/import đó, bạn vào xóa folder đi là được thôi :D

Folder nào?! Đây mới là câu cần giải đáp! Có khi mỗi CFW release thì nên liệt kê cái folder skin cho anh em dễ xử! :D

devil17t

cho e hỏi máy e là 5233 với code là 0599018 hiện giờ đã úp FW trên Navifirm bản 50.1.1 theo code giờ e mún hack sang FW của a Tùng nhưng code của a Tùng là 0594743 nên e ko hack đc xin chỉ e cách làm. chứ e đã thử đổi sang code giống em rùi nhưng vẫn ko hack đc hay e hack theo code a Tùng có die phone ko ạ

bente402

cho e hỏi máy e là 5233 với code là 0599018 hiện giờ đã úp FW trên Navifirm bản 50.1.1 theo code giờ e mún hack sang FW của a Tùng nhưng code của a Tùng là 0594743 nên e ko hack đc xin chỉ e cách làm. chứ e đã thử đổi sang code giống em rùi nhưng vẫn ko hack đc hay e hack theo code a Tùng có die phone ko ạ

ông này gja nhap pda lâu rồj mà hỏj 1câu nghe xanh lè mặt lun trờj....tảj core + rofs ở trên về flash..cấm tảj và flash bằng file navifirm..rõ chưa đại ca..hjx hjx..code gj,cứ phang đại vào,chết đâu mà lo...tảj đúng máy minh thôj..ở trên đấy nhé

Status
Không mở trả lời sau này.