• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

LeKhangAn

Điện thoại mình đang ở CFW V50.0.001 . nếu mình sử dụng code gốc FW v50.0.001 , lấy Rofs2 cua bạn bung ra thay tên v50.6.002 thành v50.0.001 để fsalh
Cho mình hỏi vậy khi fsalh xong cfw của mình còn o fw v50.0.01 hay v50.6.002 vậy Bình
Vì mình muốn xài file chuẩn của nokia , để sau này có thể fsalh lại file gốc của nokia
Bạn Bình chỉ dẫn dủm mình với
thask bạn

ikarus_0209

:D Ak.. Mà bạn test bản này cho 5230 phải ko? Phím cứng có sáng ko?

p/s: tách xong thì ném lên dùm mình nhé... Để lấy link cho các Mem khác...

phím cứng không sáng, chỉ khi nhấn nút * trong bàn phím anpha thì cả 3 đèn nháy mờ một cái
để mình test coi có được ko rồi mình sẽ up cho các bạn :ar!

ThanhTungHT

Active Member
Điện thoại mình đang ở CFW V50.0.001 . nếu mình sử dụng code gốc FW v50.0.001 , lấy Rofs2 cua bạn bung ra thay tên v50.6.002 thành v50.0.001 để fsalh
Cho mình hỏi vậy khi fsalh xong cfw của mình còn o fw v50.0.01 hay v50.6.002 vậy Bình
Vì mình muốn xài file chuẩn của nokia , để sau này có thể fsalh lại file gốc của nokia
Bạn Bình chỉ dẫn dủm mình với
thask bạn

1. Tên mình ko phải là Bình :D
2. Flash ở Core nào thì bạn ở Ver ấy.
3. Core của CFW ( VD như bản này) ko dùng đc Core của Nokia Down trên Nalvilm về.

phím cứng không sáng, chỉ khi nhấn nút * trong bàn phím anpha thì cả 3 đèn nháy mờ một cái
để mình test coi có được ko rồi mình sẽ up cho các bạn :ar!

Cái này là do bạn dùng Mod tắt phím cứng đấy... Vì mình vừa Flash lại cho con 5230... Sáng bình thường..
Nếu tắt phím cứng... Thì dùng Mod mình Up lên cho bentre.. đấy nhé... Sẻ ko gặp hiện tượng kia..

LeKhangAn

Flash ở Core nào thì bạn ở Ver ấy.
Core của CFW ( VD như bản này) ko dùng đc Core của Nokia Down trên Nalvilm về.

Vậy Rofs2 của ban không sử dụng được core ở fw v50.0.001 ha bạn
bắt buộc fsalh ở CFW v50.6.002 phải không
mình muốn sử dụng rofs2 của bạn nhưng ở CFW v50.0.001 có cach nào không bạn chỉ giúp mình với

ikarus_0209

Cái này là do bạn dùng Mod tắt phím cứng đấy... Vì mình vừa Flash lại cho con 5230... Sáng bình thường..
Nếu tắt phím cứng... Thì dùng Mod mình Up lên cho bentre.. đấy nhé... Sẻ ko gặp hiện tượng kia..
không mình để nguyên vậy flash, không thêm mod nào cả, đèn tắt hoàn toàn, sau khi mình *#7370# thì ko hề sáng nữa, kể cả cắm sạc, 5230 :D
còn qwerty mình tách từ deviant sau khi cho vào thì bay lun full qwerty, cũng ko thấy mini qwerty đâu @@

ThanhTungHT

Active Member
Flash ở Core nào thì bạn ở Ver ấy.
Core của CFW ( VD như bản này) ko dùng đc Core của Nokia Down trên Nalvilm về.

Vậy Rofs2 của ban không sử dụng được core ở fw v50.0.001 ha bạn
bắt buộc fsalh ở CFW v50.6.002 phải không
mình muốn sử dụng rofs2 của bạn nhưng ở CFW v50.0.001 có cach nào không bạn chỉ giúp mình với

1. Dùng Core V50.0.001 của Binh24 để flash.
2. Đổi tên Rofs thành RM-588_50.0.001_prd.rofs2.V20
không mình để nguyên vậy flash, không thêm mod nào cả, đèn tắt hoàn toàn, sau khi mình *#7370# thì ko hề sáng nữa, kể cả cắm sạc, 5230 :D
còn qwerty mình tách từ deviant sau khi cho vào thì bay lun full qwerty, cũng ko thấy mini qwerty đâu @@

Ak quên.. Tách thêm file StaticFeatures.dll mới có mini qwerty nhé... Nhưng hình như bản đó chưa fix cảm biến anh sáng... :D Lúc nào rãnh thì mình Up file của mình lên cho... ^^

bente402

1. Tên mình ko phải là Bình :D
2. Flash ở Core nào thì bạn ở Ver ấy.
3. Core của CFW ( VD như bản này) ko dùng đc Core của Nokia Down trên Nalvilm về.

cáj m0d đèn anh gửj em chưa test dc..lâu lâu m0j đj flash..mem nào rảnh test đj..em mớj cạo sạch sơn 3cáj đèn lun rồi..nhìn đỡ hơn,có m0d nào làm mấy cáj đèn này tốj tí ko anh Tùng..ság wá

ikarus_0209

Ak quên.. Tách thêm file StaticFeatures.dll mới có mini qwerty nhé... Nhưng hình như bản đó chưa fix cảm biến anh sáng... :D Lúc nào rãnh thì mình Up file của mình lên cho... ^^
ừ, mình sẽ thử rồi xem có được ko, mà không hiêu vì sao full qwerty lại bị mất nhỉ? còn cảm biến ánh sáng mình thấy vẫn chỉnh được bình thường mà
nhân tiện bạn bày cho mình cách chỉnh menu thành dọc 5x4 ngang 7x3 hoặc 7x2 với:ar!

ThanhTungHT

Active Member
ừ, mình sẽ thử rồi xem có được ko, mà không hiêu vì sao full qwerty lại bị mất nhỉ? còn cảm biến ánh sáng mình thấy vẫn chỉnh được bình thường mà
nhân tiện bạn bày cho mình cách chỉnh menu thành dọc 5x4 ngang 7x3 hoặc 7x2 với:ar!

Bạn tách đúng như mình nói nhé... Vì 2 người đã làm thành công đó là hoaiphiung zerolove77 Bạn có thể mail cho 2 người để nhờ họ giúp đở thêm... Còn làm Menu như bạn nói là điều ko tưởng ... ^^
cáj m0d đèn anh gửj em chưa test dc..lâu lâu m0j đj flash..mem nào rảnh test đj..em mớj cạo sạch sơn 3cáj đèn lun rồi..nhìn đỡ hơn,có m0d nào làm mấy cáj đèn này tốj tí ko anh Tùng..ság wá
Ừm... để a hỏi thêm các tay Cook khác xem...

funnyclock

Liệu có thể viết số ở QWERTY Tiếng Việt không?! Bây giờ mình mới thấy cái hạt sạn này!

LeKhangAn

1. Dùng Core V50.0.001 của Binh24 để flash.
2. Đổi tên Rofs thành RM-588_50.0.001_prd.rofs2.V20
Blog của bình download phải trả phí hã bạn tùng T_T
dù sao cũng thask bạn

funnyclock

Thêm vài bug nữa không biết ai post chưa:
Camera có vệt loang khi chụp ảnh (chẳng biết dùng có đúng từ không), với lại, màu sắc của ảnh khi ngắm rất thật khác với ảnh Cap được!
Nút chụp với ghi hình cảm ứng không hoạt động.
Mình có thay vào một vài Skin, giữ nguyên Skin mặc định, thay font N8, thay một vài effect, còn lại mọi thứ đều nguyên, không biết có sao không!
5230, anna swype

ThanhTungHT

Active Member
Thêm vài bug nữa không biết ai post chưa:
Camera có vệt loang khi chụp ảnh (chẳng biết dùng có đúng từ không), với lại, màu sắc của ảnh khi ngắm rất thật khác với ảnh Cap được!
Nút chụp với ghi hình cảm ứng không hoạt động.
Mình có thay vào một vài Skin, giữ nguyên Skin mặc định, thay font N8, thay một vài effect, còn lại mọi thứ đều nguyên, không biết có sao không!
5230, anna swype

Chụp ảnh CFW ko bao giờ bằng đc Bản gốc. ( Vết loang là do ống kính Camera của bạn)
Đúng là núp chụp cảm ứng ko hoạt động( Ít ng dùng cái này để chụp ảnh hoặc là không bao giờ ).Nhưng dùng để ghi hình bình thường.

p/s: Ko biết còn lỗi nào nữa ko... Để mình ra bản Final luôn nào funyclock !

funnyclock

Chụp ảnh CFW ko bao giờ bằng đc Bản gốc. ( Vết loang là do ống kính Camera của bạn)
Đúng là núp chụp cảm ứng ko hoạt động( Ít ng dùng cái này để chụp ảnh hoặc là không bao giờ ).Nhưng dùng để ghi hình bình thường.

Ra thì ra đi còn lắm chuyện :( nhà tớ chỉ biết phản hồi thế thôi chứ cũng biết thừa là nhà bác tính trước hết rồi! :D
Nói chung những cái này thì chỉ là những lỗi lặt vặt, nhỏ (ngoại trừ cái Camera)! Cái mà mình cần nhất là Opera thì chạy cực mượt là OK rồi (thi thoảng vẫn out nhưng nói chung là mượt)!
Theo nhà tớ thì nhà ấy cứ đóng mác Beta đi, làm gì mà vội thế :D

bente402

final nhớ tắt đèn phím nha anh or gjảm độ sáng 3káj đèn này laj..tắt càng tốt,tjết kiêm pjn..

ThanhTungHT

Active Member
final nhớ tắt đèn phím nha anh or gjảm độ sáng 3káj đèn này laj..tắt càng tốt,tjết kiêm pjn..

Dùng Mod tắt đi thì Pin kém hơn ko tắt đấy e ak :D
Dể a nghiên cứu vụ giảm sáng đèn cho Phím cứng xem...

vegates

tùng cho mình hỏi cái mod landscapev2 đưa vào CFW này bị lỗi phải ko

Status
Không mở trả lời sau này.