• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
thấy có lỗi rồi Tùng nhé! :D

giống như bản trc của DT ( thiết lập độ sáng tối đèn màn nhưng chỉ cần khoá bàn phím lại là nó sáng trưng cả lên), nhưng bản này của T thì cũng lỗi đấy nhưng nhẹ hơn 1 chút là khi mình thiết lập ok, chỉ cần khởi động lại máy bật lên đèn sáng trưng!

Mod Fix này là của dan-av . Cũng chỉ Fix được đến thế thui.Nếu dùng File Fix khác thì Fix được cái này ! Nhưng lại hõng cái khác.Còn nặng hơn ! Mất cả 1 tuần để kiếm File Fix này.Nhưng chưa thấy !

p/s: Sao ông bôi đỏ đậm thế? Ko sợ Mod hỏi thăm ak? Có người sắp lên Vip thì phải ! >:)

phuongthao0909

thanhk a tùng nhé nhưng sao ram ổn định có 49m thui ah e thấy k bằng fw gốc anh ah có cách nào tăng ram lên ko anh

ThanhTungHT

Active Member
thanhk a tùng nhé nhưng sao ram ổn định có 49m thui ah e thấy k bằng fw gốc anh ah có cách nào tăng ram lên ko anh

E đừng bật hiệu ứng nhé ! Tại Hiệu ứng ây ăn Ram ghê quá ! Tốt nhất là ko nên xài hiệu ứng ! Tại có người thích xài hiệu ứng.A mới cho vào đấy @@

NTiolanDatluu

Mod Fix này là của dan-av . Cũng chỉ Fix được đến thế thui.Nếu dùng File Fix khác thì Fix được cái này ! Nhưng lại hõng cái khác.Còn nặng hơn ! Mất cả 1 tuần để kiếm File Fix này.Nhưng chưa thấy !

p/s: Sao ông bôi đỏ đậm thế? Ko sợ Mod hỏi thăm ak? Có người sắp lên Vip thì phải ! >:)

mình thấy DT fix được lỗi đấy nhưng do 2 bản cook khác nhau nên cũng có điểm khác biệt! tuy nhiên lỗi nhỏ này k ảnh hưởng gì nhiều lắm, bác chuẩn bị tinh thần fix đi nhé, tớ mọ ra nhiều lỗi lắm đây! :-?? :))

p/s: gắp lửa bỏ tay người ah, chữ màu cam mà! :-?

caobason89

Ừm.A cũng đang định Tách Mod ra .... ! Nhưng tại chưa có thời gian Test ! Để cho Mod lên @@

Bạn thay File avkon2.mif trong Resource\apps lấy từ bản 01 đó bạn . Khởi động lại máy : Ấn nút nguồn : Chọn khởi động lại máy . Opera mini bản gốc cũng Out mà bạn .Chuyển sang Ucweb thử xem... @@
Ý mình là khi ấn giữ phím nguồn thì nó tự khởi động lại luôn,không phải lựa chọn khởi động lại nữa, thì làm cách nào vậy bạn? Thanks :d

ThanhTungHT

Active Member
mình thấy DT fix được lỗi đấy nhưng do 2 bản cook khác nhau nên cũng có điểm khác biệt! tuy nhiên lỗi nhỏ này k ảnh hưởng gì nhiều lắm, bác chuẩn bị tinh thần fix đi nhé, tớ mọ ra nhiều lỗi lắm đây! :-?? :))

p/s: gắp lửa bỏ tay người ah, chữ màu cam mà! :-?

Thôi thôi.... Fix thế đủ rồi.Mệt và mất thời gian lắm.Nếu có lỗi nào cứ pm lên.Nếu đúng như bị lỗi thật.Thì mình chỉ cho cách Fix.

Fix chỉnh sáng màn hình là file StaticFeatures.dll trong Sys/Bin.Nhưng dùng File ấy sẻ bị Out khi cài đặt mạng.Test cả chục lần rồi @@

hoainam1306

ok anh j` kia làm theo em nè... a down effect về giải nén và tạo 1 thư mục effects ngoài desktop
a bung rosf và tìm theo đường dẫn ...NokiaEditor Beta 0.7\rofs2\Resource\Effects xóa cái thư mục effects vừa tìm đc đi
a chép nguyên bản thư mục effect ngoài desktop vào đường dẫn như nãy là ok
trong effects a chỉ muốn thay bong bóng bằng hiệu ứng khác thỳ đọc kĩ và thay 2 dòng này:

***IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets
chúc anh thành công!

thank bác em làm đc roài

NTiolanDatluu

Thôi thôi.... Fix thế đủ rồi.Mệt và mất thời gian lắm.Nếu có lỗi nào cứ pm lên.Nếu đúng như bị lỗi thật.Thì mình chỉ cho cách Fix.

Fix chỉnh sáng màn hình là file StaticFeatures.dll trong Sys/Bin.Nhưng dùng File ấy sẻ bị Out khi cài đặt mạng.Test cả chục lần rồi @@

ah thiết lập tự động khoá 1ph bị lỗi k vào đc cài đặt ko Tùng!

ThanhTungHT

Active Member
ah thiết lập tự động khoá 1ph bị lỗi k vào đc cài đặt ko Tùng!

Làm theo bước này nè: Phone mgmt/Auto.keyguard/Options/Change/Ok/Thiết lập.
Ko thiết lập là 1 phút nhé.Sẻ bị lỗi ko cài đặt cho lần sau được nữa.Tưởng ai cũng nắm được cái này rồi chứ ! ~X(
Trước khi làm theo.Thì làm đúng như #1 Mình hướng dẫn đã nhé ! Tạp dư của CFW cũ !

Dùng Mod mới của Bún hình như là Fix được cái này rồi.Down về cứ thế mà ném vào thôi;;)

Core đó vs rofs 2 này hả

Ừm.Đổi Tên Rofs2 với giống với Rofs2 của binh24.

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

tên này khoác lát quá ! chỉ muốn giúp hắn chữa lỗi mà hắn lại có lời lẽ như thế! thử hỏi 1cfw mà dùng sli unlock k đc thì đáng 5* hay sao! nói chung ông không chỉnh thì thôi!
tôi nói đây là sự thật! nếu ai đó không tin thì cứ thử! nếu có cơ hội tui sẽ chụp ảnh chứng minh điều này!

bạn lượm dùm cho nước nó trong nhé! ghét nhất những ng có thái độ như vậy! :|

Note: thích thì flash, k thích thì đừng nói vậy, đến khi nào tự mình làm ra đc 1 bản cook sẽ cảm thấy đau đầu ntn! :))

hoainam1306

sao anh ơi thỉnh thoảng em khóa màn hình bằng thanh trượt bên phải máy nó lại k khóa được

Status
Không mở trả lời sau này.