• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

tungsctn

tungsctn giúp a vụ này 1 tý nhé . A đang bận Cook cho máy khác @@
ok anh j` kia làm theo em nè... a down effect về giải nén và tạo 1 thư mục effects ngoài desktop
a bung rosf và tìm theo đường dẫn ...NokiaEditor Beta 0.7\rofs2\Resource\Effects xóa cái thư mục effects vừa tìm đc đi
a chép nguyên bản thư mục effect ngoài desktop vào đường dẫn như nãy là ok
trong effects a chỉ muốn thay bong bóng bằng hiệu ứng khác thỳ đọc kĩ và thay 2 dòng này:

***IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets
chúc anh thành công!

tungsctn

Dùng File StaticFeatures.dll trong Sys/Bin bản gốc của mình ! @@

E tách bộ Rule của bản mà e sử dụng được là OK !
a ơi Rule a bảo ở đâu chỉ cho e đường dẫn đc ko ạ :D trong rosf2 nhiều rule quá :((

huutran77

e dùng 0.7 NFE 0.3 của e ko đóng gói đc chỉ bung đc :((
Bạn lên goole tra từ khoá: "tải nokia firmware editor", chọn kết quả đầu tiên (hình như là bản 0.3 bên symbianvn thì phải),bản này tiếng anh,xài không có hiện tượng như bạn nói.lúc trước mình sài bản việt hoá phải đổi tên thư mục lại (bỏ chữ "việt hoá") trong tên của thư mục đi mới dùng dc.

ThanhTungHT

Active Member

Chơi ngon lành cành đào nhé ! >:)

e dùng 0.7 NFE 0.3 của e ko đóng gói đc chỉ bung đc :((

Nhấn chữ Reload From Hdd .Rồi mới Repack được đó e ! :)

Bạn lên goole tra từ khoá: "tải nokia firmware editor", chọn kết quả đầu tiên (hình như là bản 0.3 bên symbianvn thì phải),bản này tiếng anh,xài không có hiện tượng như bạn nói.lúc trước mình sài bản việt hoá phải đổi tên thư mục lại (bỏ chữ "việt hoá") trong tên của thư mục đi mới dùng dc.
Bản Việt Hóa bị lỗi mà :)

Mình không cần nhấn vẫn repack dc.

Khi bạn Xóa App Bằng NFE Cleaner..... Thì phải Reload lại File trong Rofs2.Còn nếu chỉ Thêm Mod vào Thì Repack bình thường ^^

Chỉnh sửa cuối:

ghostonline

Đợi mãi mới ok được cả bàn cfw lẫn fix bt. Giờ xài ngon rồi. Chỉ có duy nhất 1 chuyện nhỏ (hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến việc sử dụng cả mình chỉ muốn hỏi qua thôi), đấy là lần đầu bật máy sau khi flash ấy, mình nhấn *#7370# để format hoặc nhấn phím nguồn rồi chọn switch off hoặc restart phone để khởi động lại máy thì máy bị đơ luôn chẳng chịu tắt gì cả. Chỉ duy nhất lần đầu thôi nhé còn các lần sau máy chạy rất bình thường (nên mới bảo ko ảnh hưởng gì tới việc dùng cả).
Còn lại thì chưa thấy có gì phàn nàn cả, dùng phải 1 tháng mới ra được hết phàn nàn (nếu có) thì lúc đấy spam phàn nàn cho Tung 1 thể luôn :D

ThanhTungHT

Active Member
Đợi mãi mới ok được cả bàn cfw lẫn fix bt. Giờ xài ngon rồi. Chỉ có duy nhất 1 chuyện nhỏ (hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến việc sử dụng cả mình chỉ muốn hỏi qua thôi), đấy là lần đầu bật máy sau khi flash ấy, mình nhấn *#7370# để format hoặc nhấn phím nguồn rồi chọn switch off hoặc restart phone để khởi động lại máy thì máy bị đơ luôn chẳng chịu tắt gì cả. Chỉ duy nhất lần đầu thôi nhé còn các lần sau máy chạy rất bình thường (nên mới bảo ko ảnh hưởng gì tới việc dùng cả).
Còn lại thì chưa thấy có gì phàn nàn cả, dùng phải 1 tháng mới ra được hết phàn nàn (nếu có) thì lúc đấy spam phàn nàn cho Tung 1 thể luôn :D

Là máy chưa Load Xong dữ liệu đó bạn. Để máy 1 lúc rồi lại bấm khởi động lại máy hay tắt máy !

Status
Không mở trả lời sau này.