• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30 for 5530 & 523x công nghệ mới MiniCMD siêu vip!!!

nicky205

cho em hỏi OFW là gì? khác CFW như thế nào? công nghệ MiniCMD là gì

OFW là FW gốc của Nokia
CFW là FW đã được cook lại
MiniCMD cũng giống như là 1 bảng chạy các lệnh như MS Dos trong Win vậy :-"

minhthang772

Tôi thấy bản này rất ok,mà sao bạn nào cũng nói là lỗi nhiều thế,tôi là dân mê ofw mà jaf xong ko muốn jaf lại ofw luôn

ganang1234

tớ thấy RAM bản này k ổn cho lắm...RAM thấp, thoát app k trả lại RAM ngay...mãi sau mới trả lại 1 iý :(
không yêu xin đừng nói lời cay đắng nhé,bạn là ng đầu tiên kêu ram thấp đấy. nếu có time đọc lại các comment trang trước nhá,k bik bạn Jaf chưa mà phát biều câu đó,nếu k thik mời bạn dùng bản khác nha>:)
Tôi thấy bản này rất ok,mà sao bạn nào cũng nói là lỗi nhiều thế,tôi là dân mê ofw mà jaf xong ko muốn jaf lại ofw luôn
tại k có máy khác nên k bik các bản khác,chứ 5530 chưa thấy ai kêu j^^

Radium

Moderator
mình vừa jaf lại cfw này. hqua tới h xài cái ofw bó tay luôn. không có lỗi j đáng kể nhưng có lẽ xài cfw quen rồi nên k chịu đc. :)

ngocthuan92

không yêu xin đừng nói lời cay đắng nhé,bạn là ng đầu tiên kêu ram thấp đấy. nếu có time đọc lại các comment trang trước nhá,k bik bạn Jaf chưa mà phát biều câu đó,nếu k thik mời bạn dùng bản khác nha>:)

tại k có máy khác nên k bik các bản khác,chứ 5530 chưa thấy ai kêu j^^
chán cái pin pọt của cfw nhất

monkey_nami

^ đổi tên lại nếu bn dùng core mới của binh24. RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20

Chỉnh sửa cuối:

masda

Xài bản CFW của anh Bảo lâu lắm rùi chưa flash lại, nay thấy bản CFW hay hay, flash thử xem nào. Cho hỏi bản CFW này mục HideFolder để giấu file không vậy?
Còn vấn đề pin thì thế nào zậy các bạn?

hoaiphiung

Xài bản CFW của anh Bảo lâu lắm rùi chưa flash lại, nay thấy bản CFW hay hay, flash thử xem nào. Cho hỏi bản CFW này mục HideFolder để giấu file không vậy?
Còn vấn đề pin thì thế nào zậy các bạn?

Ẩn File ở Hidder, nhắn tin nghe gọi thì PIN hơn 3 ngày

masda

Cho nói ngoài lề chút, ai có mod khóa bằng cảm biến khoảng cách (mod các bản CFW của a Bảo) cho mình xin với. Mình bỏ vào CFW nào để flash. Xin cảm ơn !

conancth

Một CFW tuyệt vời, tuy nhiên vẫn còn vài chi tiết nhỏ cần phải chỉnh sửa để hoàn thiện hơn nữa.
Cám ơn bạn đã nỗ lực vì cộng đồng PDAVIET.NET

PS: Nghe nhạc trên CFW này quả là "danh bất hư truyền", nghe bằng MX470 hay hơn bình thường.

trankienthuc

mọi người cho mình xin cái Python 1.9.7 để đưa vào Rof với mình cài Python 1.9.7 vào mà nó cứ báo "lổi cập nhật" mình không biết xóa mấy cái tàn dư ntn giúp mình với

Chỉnh sửa cuối: