• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

thangku1989

các bạn ơi cho mình hỏi khi thay icon anna = icon n8 tại sao cột sóng 3,5g trở lại cột sóng bình thường .có cách nào sửa ko
làm gì có chuyện đó hả bạn ? bạn thử chuyển về chế độ GSM xem sao

M4_Vu0ng_001

các bạn ơi cho mình hỏi khi thay icon anna = icon n8 tại sao cột sóng 3,5g trở lại cột sóng bình thường .có cách nào sửa ko
lấy file avkon2.mif từ bản anna nhét lại vào bản icon N8 là OK

tuan291188

Mọi người có bị lỗi khi quay phim thì bị đứng hình ko( Khoảng 15s đầu ko bị sau đó lại đứng hình lúc đứng hình tiếng vẫn có):-??

tuanvu202

Em dùng bản cho 5530 có 1 lỗi nè . Khi download bằng trình web mặc định thì ẩn nó đi xong lúc nào dow xong là nó out luôn. Và cái trình phát nhạc của nó nữa. E không biết là FW này nó thế hay là bị lỗi. Mà dùng không dc tiện như FW trước. Có ai bị thế ko

monkey_nami

Mọi người có bị lỗi khi quay phim thì bị đứng hình ko( Khoảng 15s đầu ko bị sau đó lại đứng hình lúc đứng hình tiếng vẫn có):-??
mình cũng bị lỗi này.ko những thế mình còn bị 1 số lỗi nữa như cài phần mềm:unable to install (trong khi ở cfw trc mình vẫn cài đc)
khi cài đc thì để khoảng 2 hôm thì khi nhấn vào icon của ứng dụng đã cài thì ko có phản hồi.các file nhạc trong music hay bị đổi tên lạ mà khi két nối với PC ko thể xoá đc==> đành 4mat thẻ.còn khi mở 1 video dung lượng lớn 1 chút thì chỉ xem đc 1 đoạn là bị out ra với lỗi:đoạn video không hợp lê,huỷ thao tác.:D
đó là những nguyên nhân chính mà mình bảo là ko có duyên với bản Deviant.hôm rồi nhờ 1 bro chỉ bảo nên mình quay lại dùng Anonymous rồi.:D.hơi tiếc là ko đc sử dụng cảm ứng mượt của bản Deviant này :(

tumapu

bạn cook giùm mình 1 bản fw 50.6.002 cho 5230 mà chỉ có file hack và tiếng việt đc ko bạn

TY_muonnam

chắc là do thẻ nhớ của bạn đấy, bạn thử format thẻ nhớ xem sao, mình vẫn chưa tìm thấy lỗi lầm gì. Giá mà nghe nhạc nó hay hơn tý nữa thì tốt biết mấy

tuan291188

Mọi thứ ổn cả. Thẻ mình 700mb quay clip vài phút cũng bị đứng hình. Chăc phải 4mat thui.

hongthuy92

Member
core file:là file fw gôc
swipe to unlock là bản cfw mở khóa bằng trượt ngang
tap to unlock là bản cfw mở khóa bằng chạm
non-unlock là ko có trình mở khóa màn hình.mình tự cài vào

XpressmusicS19

cảm ơn bạn thế làm sao để cài CWF này ạ
Hây ya...bạn muốn cài CFW này thì cần phải down bộ core+rofs2 của bản này về,sau đó dùng pm JAF để flash máy,tốt nhất bạn nên vào topic hướng dẫn hack máy bằng JAF đọc sẽ biết ngay mà.