• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

cqk19s

cài gần 100 soft, xài gần cả tháng, ram tầm 4x, CFW nào cũng thế ! :-?

em có nói là flash xong ram đc 4x đâu. em cài hơn 10app khởi động lại lúc cao nhất em mới thấy là 53m, lúc chạy 2-3 ud cùng lúc ram thấp nhất 18-19m còn 3x là phổ biến.
Em để cái shor Nokia battery ở HS k biết có ngốn nhiều ram và pin k mà sao pin teo rất nhanh, hơn 30% fw gốc.
Cho em hỏi thêm là đưa cái spb weather ra hs kiểu gì? Em vào tùy chọn k thấy?

monkey_nami

em có nói là flash xong ram đc 4x đâu. em cài hơn 10app khởi động lại lúc cao nhất em mới thấy là 53m, lúc chạy 2-3 ud cùng lúc ram thấp nhất 18-19m còn 3x là phổ biến.
Em để cái shor Nokia battery ở HS k biết có ngốn nhiều ram và pin k mà sao pin teo rất nhanh, hơn 30% fw gốc.
ở ngoài màn hình HS có mục spbweather đó bn

smalldevill

"Conversation - nhắn tin dạng chat như iPhone, Vivaz, v..v."
kái này ở đâu nhỉ?sao mình không thấy :((

shido_katori

Active Member
khi mới Flash xong CFW nào RAM cũng cao vô cùng bạn àh, tầm 5x-6x ko đấy ! nhưng thật sự cái mà bạn tiếp xúc hằng ngày chính là FW đã dc cài đầy đủ soft và sử dụng ổn định, khi đó ram tầm 4x nếu ko mở thêm ứng dụng nào ! về việc pin thì ko biết mọi người cảm nhận như thế nào chứ tớ thấy CFW C6 hay N97mn y chang nhau, chỉ có RAM là N97mn lớn hơn thôi. xài các CFW C6 hay N97 thì hao pin hơn FW gốc nhé

cqk19s

khi mới Flash xong CFW nào RAM cũng cao vô cùng bạn àh, tầm 5x-6x ko đấy ! nhưng thật sự cái mà bạn tiếp xúc hằng ngày chính là FW đã dc cài đầy đủ soft và sử dụng ổn định, khi đó ram tầm 4x nếu ko mở thêm ứng dụng nào ! về việc pin thì ko biết mọi người cảm nhận như thế nào chứ tớ thấy CFW C6 hay N97mn y chang nhau, chỉ có RAM là N97mn lớn hơn thôi. xài các CFW C6 hay N97 thì hao pin hơn FW gốc nhé

công nhận pin hao ác bác ạ
em còn hay bị dis O-mini nữa
2 ngày dis 5 phát
@@

legend1110

sao mình flash đi flash lại mấy lần cũng ko hết lỗi này: mỗi lần khởi động lại là nó lại đòi pass, ghi pass sai cũng ko sao, nhưng cảm thấy khá là bực mình, rõ ràng mình ko để pass j` rồi mà, có bác nào bị thế này ko

M4_Vu0ng_001

sao mình flash đi flash lại mấy lần cũng ko hết lỗi này: mỗi lần khởi động lại là nó lại đòi pass, ghi pass sai cũng ko sao, nhưng cảm thấy khá là bực mình, rõ ràng mình ko để pass j` rồi mà, có bác nào bị thế này ko
??????????
khởi động lại là đòi pass,làm gì có???trừ trường hợp bác tự đặt pass hay là gì đó chứ bt làm gì có bh bị đâu?

tuan291188

Có thể bạn chưa tích vào Set Factory khi flash

abccuonga1

các anh em cho hỏi : CORE FILE:
SWIPE TO UNLOCK:
TAP TO UNLOCK
NON-UNLOCK
là có nghĩa gì.để flash thì dùng bản nào
máy em là 5530 @@

tranconghd89

các anh em cho hỏi : CORE FILE:
SWIPE TO UNLOCK:
TAP TO UNLOCK
NON-UNLOCK
là có nghĩa gì.để flash thì dùng bản nào
máy em là 5530 @@

SWIPE TO UNLOCK:là vuốt dể mở khoá
TAP TO UNLOCK: là chạp để mở khoá
NON-UNLOCK : là mở khoá mặc định.
bạn thích cái nào thì flash bản đó thui

trinhminhchau

Có ai chỉ cho mình cách nào để thanh media bar không bị đơ không? giúp mình với, mình flash tất cả đều okie hết. Nhưng lâu lâu thanh media bar cứ nằm chình ình ra đó, không hoạt động được, chỉ có cách restart lại máy thui. Mình dùng 5233 tap to unlock. Ai giúp mình với:((

LoiPT

Có ai chỉ cho mình cách nào để thanh media bar không bị đơ không? giúp mình với, mình flash tất cả đều okie hết. Nhưng lâu lâu thanh media bar cứ nằm chình ình ra đó, không hoạt động được, chỉ có cách restart lại máy thui. Mình dùng 5233 tap to unlock. Ai giúp mình với:((
không thấy bao giờ ý. bạn reset vào lại mediabar vẫn thế ak

mjnha9

mình thấy SWIPE TO UNLOCK của duy thanh la khi chua mở khoá vẫn quay ngang dọc đc nên muôn xin của duy thanh

luckyfore94

Duy thanh có thể hướng dẫn mình flash bằng Phoenix được không hoặc cho mình link cũng được , thay đổi CFW ý thank ^^!