• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

Mr_Sulla

Mình muốn khôi phục chức năng "help" trong "Options".bản Cfw này xóa mất cn đó rùi.nhấn vào không đc.nhiều khi cần đọc help của ứng dụng mà không đc.pro nào giúp mình nha.để mình bung rofs ra bỏ vào.thanks

M4_Vu0ng_001

Mình muốn khôi phục chức năng "help" trong "Options".bản Cfw này xóa mất cn đó rùi.nhấn vào không đc.nhiều khi cần đọc help của ứng dụng mà không đc.pro nào giúp mình nha.để mình bung rofs ra bỏ vào.thanks
mình có tối kiến là bạn tìm rof2 cùng thể loại nào có help rồi bung ra,sau đó dùng nfc 3.01 click chọn cái phần Help rồi xem nó gồm những file nào,rồi từ đó mà tách ra.....

iph0ne

sao galary quét hình tùm lum vậy:-?? ai cho mình xin cái mod chỉ quét hình ở folder image với:(

M4_Vu0ng_001

sao galary quét hình tùm lum vậy:-?? ai cho mình xin cái mod chỉ quét hình ở folder image với:(
một lần và mãi mãi...đây bạn
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?50p53l33to5s1y1[/DOWNLOAD]
p/s:DT nên public nên #1 cho mọi người tiện download nhớ...
thanks

iph0ne

một lần và mãi mãi...đây bạn
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?50p53l33to5s1y1[/DOWNLOAD]
p/s:DT nên public nên #1 cho mọi người tiện download nhớ...
thanks
file down về không có đường dẫn biết cho vào đâu:-??

M4_Vu0ng_001

Sao không hướng dẫn trên này luôn cho nhiều người cùng biết vậy bạn:mad:)
thực ra là chỉ cho vào rof2 theo đường dẫn private/10202be9 thôi mà,cái này mình nhớ socloc trả lời nhiều trong topic nào rồi...

M4_Vu0ng_001

Chủ thớt chỉ lại mình cách nạp hình khởi động và tắt nguồn đi, cảm ơn chủ thớt :D
đây bạn..bạn nên đọc kĩ lại #1 nhớ:D
Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\Boot (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: startup.gif, startup.mp3, shutdown.gif, shutdown.mp3.

cqk19s

hôm qua em mới flash bản này vào 5230 rm-588
thấy nhanh hết pin + đôi khi duyệt web bằng O-mini này văng ra ngoài + máy thỉnh thoảng hay đơ + Ram cao nhất 40-45, thấp nhất 17-18
mặc dù em làm như hướng dẫn, trước khi flash đã format cả 2 ổ

có ai bị như em ko dịa?

M4_Vu0ng_001

hôm qua em mới flash bản này vào 5230 rm-588
thấy nhanh hết pin + đôi khi duyệt web bằng O-mini này văng ra ngoài + máy thỉnh thoảng hay đơ + Ram cao nhất 40-45, thấp nhất 17-18
mặc dù em làm như hướng dẫn, trước khi flash đã format cả 2 ổ

có ai bị như em ko dịa?
chắc chắn ko bị nếu làm đúng theo hướng dẫn..opera mini chả có khi nào out cả...

cqk19s

chắc chắn ko bị nếu làm đúng theo hướng dẫn..opera mini chả có khi nào out cả...

theo bác thì còn làm thế nào nữa
em ko những xóa mà còn format cả 2 ổ
flash thì cũng tick 4 mục đã nói
xong rồi cũng format máy 2 lần mới vọc.

M4_Vu0ng_001

theo bác thì còn làm thế nào nữa
em ko những xóa mà còn format cả 2 ổ
flash thì cũng tick 4 mục đã nói
xong rồi cũng format máy 2 lần mới vọc.
bạn nói bản này ram max có 45 thì ai tin được,trừ khi bạn chạy vài ứng dụng ẩn,ram min ko nói làm gì,đấy là do bạn sử dụng pm nào ăn ram mà thôi,còn vụ out opera mini thì cũn có thể,nhưng rất ít....
format 1 lần là đủ rồi,khởi động lại đi bạn ạ...

cqk19s

bạn nói bản này ram max có 45 thì ai tin được,trừ khi bạn chạy vài ứng dụng ẩn,ram min ko nói làm gì,đấy là do bạn sử dụng pm nào ăn ram mà thôi,còn vụ out opera mini thì cũn có thể,nhưng rất ít....
format 1 lần là đủ rồi,khởi động lại đi bạn ạ...

thì tất nhiên phải cài thêm soft chứ bác, nhưng em thử rồi
khởi động lại máy Memcheck chưa bao giờ trên 50M Ram.

M4_Vu0ng_001

thì tất nhiên phải cài thêm soft chứ bác, nhưng em thử rồi
khởi động lại máy Memcheck chưa bao giờ trên 50M Ram.
thì có pm nào đấy khởi động cùng máy nên mới thế thôi,chứ kể cả để hiệu ứng,nếu ko có soft chạy ẩn thì lúc khởi động memcheck luôn trên 50mb...

yantekz

ram 5230 tam 40-45 là ổn rồi. còn nếu muốn ram cao thì sau khi flash dùng y nguyên ko cài thêm ud j.

Eraltiker

Làm gì ram còn 40 sau khi jaf như bạn nói....bản này ae đều test nhìu lần rùi chưa bao h ram thấp thế

TY_muonnam

Nếu vọcnhiều thì các bạn nên khởi động lại máy mỗi ngày 1 lần thì ram mới cao được.