• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

hoangbaoliem

mấy pro cho mình hỏi...m đã hack thành công rồi...nhưng trong E không có folder resource thế...m không hiểu cách xài icon N8...ai giúp m tí nhé
Yh: beckhamcon_ovietnam@yahoo.com
Dễ hiểu hơn nhé :
Bạn Down Nokia Firmware Editor 0.3 Về Cài Đặt
Open file .rof2 rồi Extrac ra
quăng mục icon N8 của DT theo đường dẫn rồi Repack lại
Dùng file đã repack thay cho file rof2 của DT để Flash . . . :D

bạn muốn đổi gì mới đc chứ......muốn đổi chữ Bình Thường thành tên bạn hả
đổi cái trong vòng đỏ đó bạn! thank ban trước!

cqk19s

k đổi chữa tuỳ chọn đó được

anh giúp em với
đt em 5230 mà muốn flash bản CFW trên thì download những file nào mà anh up trên kia ạ
em biết flash rồi nhưng không biết là down những file nào và chép đè những file nào ở thư mục chứa các file để flash nữa
thanks anh trước.

anhthe250790

anh giúp em với
đt em 5230 mà muốn flash bản CFW trên thì download những file nào mà anh up trên kia ạ
em biết flash rồi nhưng không biết là down những file nào và chép đè những file nào ở thư mục chứa các file để flash nữa
thanks anh trước.

Trước hết bạn tải cái core cho 5230 của bạn sau đó tải tiếp file rosf2 có 3 lựa chọn ứng với cách mở khóa sau đó bung core rồi để đó. Sau đó bung tiếp rosf2 chép đè vào core vừa bung rồi cho vào FL là okmen thôi

hoangtuong

Các bác ơi em đêm qua em cậpu nhật máy c601 thấy nó đẹp quá bản anna nhưng vao navim chưa có là sao hả các bác ? biết b biết bao giơ con 5800 mmới có bản cập nhật đây

thanhhaifire

Các bác ơi em đêm qua em cậpu nhật máy c601 thấy nó đẹp quá bản anna nhưng vao navim chưa có là sao hả các bác ? biết b biết bao giơ con 5800 mmới có bản cập nhật đây
chờ đi bạn kỳ này 5k8 lên HS và phím số tìm danh bạ + email như anh em N97mini, C6 v40 cho tụi mình đỡ phải cook ý mà !

cqk19s

Trước hết bạn tải cái core cho 5230 của bạn sau đó tải tiếp file rosf2 có 3 lựa chọn ứng với cách mở khóa sau đó bung core rồi để đó. Sau đó bung tiếp rosf2 chép đè vào core vừa bung rồi cho vào FL là okmen thôi

anh ơi
em muốn icon 4x4 thì làm thế nào ạ
giúp em với
:(

Ducbm213

:((

cho tớ hỏi t làm đúng hd nhưng không nhận fw của DT:((
đã chép core và rofs (giải nén) vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
nhưng t ấn vào "use ini" là nó báo không tìm thấy( dù đã tích đúng modem của máy t là 5230 V50.0.001(cho t hỏi có dùng được bả này không))
MCU,PPM,CNT, APEA.... Toàn là none hết( mà không thấy dấu tích ở 'use ini'
cho t hỏi là nếu t thêm bằng tay thì MCU,PPM,CNT, APEA... thay bằng những file nào (khi t ấn vào MCU để thay bằng tay thì nó chỉ cho thêm file ".COr" mà của DT up là COO t đổi lại thành 'COr' co sao không
huhu ai giúp t với.Mải không hack được phone:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

tranconghd89

:((

cho tớ hỏi t làm đúng hd nhưng không nhận fw của DT:((
t ấn vào "use ini" là nó báo không tìm thấy( dù đã tích đúng modem của máy t là 5230 V50.0.001(cho t hỏi có dùng được bả này không))
MCU,PPM,CNT, APEA.... Toàn là none hết( mà không thấy dấu tích ở 'use ini'
cho t hỏi là nếu t thêm bằng tay thì MCU,PPM,CNT, APEA... thay bằng những file nào (khi t ấn vào MCU để thay bằng tay thì nó chỉ cho thêm file ".COr" mà của DT up là COO t đổi lại thành 'COr' co sao không
huhu ai giúp t với.Mải không hack được phone:(:)(:)((
bạn bỏ dấu tích ở ô CRT 308 đi, xem lại đường dẫn đã đúng chưa nha

dungykienhd

bản này cảm ứng mượt mỗi tội thiếu cái Network Switcher với phonetourch. + cả ko thích cái lim dim khi đèn nền màn hình. anh share cho e cái mod tắt lim dim đèn màn hình được ko?