• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

hĩhix mình dùng bản này jhi cài SlideUnlock v4.0.0 khi dung thì để lâu nó báo bộ nhớ đầy rùi thoát ra đó là lỗi gì thế DT?

tranconghd89

bản này có dùng cho c6 được ko bạn? sao trong fr mình chẳng thấy fw cho c6 gì :(((
hixx. bác cứ đùa. bọn e dùng 5xxx nên mới CFW c6 , còn bác dùng c6 rồi thì cần gì nữa, chỉ việc hack nữa là ok rồi

kendy_hai

Mình Up FWC C6 v40.0.0.21 ngày 7-7-2011 cua Duy Thanh và xài rất ỗn định, lúc khởi động lại máy và đợi khoãng 1 phút rồi check ram là 58,9MB, máy chạy nanh hơn so với FW gốc, theo cảm nhận của mình thì pin xài lâu hơn, chụp hình rõ hơn, vì mình thấy rất ỗn định nên bạn co thể chỉ ra sự nổi bật của FWC c6 ngày 8/8 so với FCW c6 ngày 7/7 không để các mem được biết và quyết định up. Máy của mình là Nokia 5230 thanks :)

cho mình hỏi với muốn đổi từ ngữ trog fw mình chỉnh ở đâu vậy các bạn. Vd. Tùy chọn ngoài menu mình chinh thanh tên mình chẵng hạn. Thank you!

Ducbm213

DT cho t hỏi là chỉ cần download 2 file ở trên giải nén ra 1 thư mục là được ah cần download gì thêm trên navi không hay down bản core và rofs trên về giải nén là được. Ai làm ơn hd mình up fw này bằng jar chi tiết từng bước vớí(có hình càng tốt.mình xin chân thành cảm ơn

NguyenDuyThanh

DT cho t hỏi là chỉ cần download 2 file ở trên giải nén ra 1 thư mục là được ah cần download gì thêm trên navi không hay down bản core và rofs trên về giải nén là được. Ai làm ơn hd mình up fw này bằng jar chi tiết từng bước vớí(có hình càng tốt.mình xin chân thành cảm ơn
Bạn lên google search hướng dẫn JAF, chỉ sử dụng file của mình thôi, ko cần down từ Navifirm.

tuanvu202

Mình hỏi hơi gà tí nhé. Đầu tiên down bản core đầu tiên về, xong muốn cho thêm cái tapunlock vào thì chỉ việc down file rof2 kia về chép đè vào cái core đầu tiên phải không. Hay là phải bung file ra mới cho vào dc

nhoem_nhoem219

Mình hỏi hơi gà tí nhé. Đầu tiên down bản core đầu tiên về, xong muốn cho thêm cái tapunlock vào thì chỉ việc down file rof2 kia về chép đè vào cái core đầu tiên phải không. Hay là phải bung file ra mới cho vào dc
Down core : giải nén cho vào thư mục flash
Down rofs2 :(1 trong 3 rofs2 ) : giải nén cho vào thư mục flash (ghi đè),
Flash
có gì pm Yh ở dưới

Killme là tắt ứng dụng mà,ví dụ muốn chuyển từ cái ứng dụng này đang dùng sang cái khác thì sao?vẫn phải vào Menu.hix
Đè phím Menu, ko biết cái này à???Khuyên bạn nên dùng thêm JB taskman, (task managar như máy tính)

Chỉnh sửa cuối:

vietst93_no1

DuyThanh. Kái mod fix rompatcher copy vào đâu vậy. Mìng copy vào C:\resouce k đc. C:\resouce\app cũng k đc luôn. Cho vào E:\\ cũng k đc.

anh em giúp mình nhé! cho mình hỏi với muốn đổi từ ngữ trog fw mình chỉnh ở đâu vậy các bạn. Vd. Tùy chọn ngoài menu mình chinh thanh tên mình chẵng hạn. Thank you!