• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

tangbalan

bị lỗi blutooth rồi chủ thớt:khi mà vào quản lí tập tin chọn đánh dấu tất cả bài hát---->gửi qua blutooth thì nó không gửi được, không hiện lên bất cứ cái gì để mình có thể chọn điện thoại muốn gửi mong chủ thớt fix giùm lỗi nầy nha.

shido_katori

Active Member
SAo tôi xài N-Desk khóa cảm biến ko đc ?
bạn gọi điện áp tai vào cảm biến xem nó có tắt màn hình ko, nếu có thì cảm biến bình thường ! còn cái N-desk mình ko xài nên ko biết, bạn xài bản nào, mình xài bản Swype ko thấy bị lỗi cải biến !

nhaylau321

bạn gọi điện áp tai vào cảm biến xem nó có tắt màn hình ko, nếu có thì cảm biến bình thường ! còn cái N-desk mình ko xài nên ko biết, bạn xài bản nào, mình xài bản Swype ko thấy bị lỗi cải biến !
Xài đc rồi, phải chỉnh 2 cái gồm mở khoá cảm biến với mở khoá của pm N-Desk
Còn chỉnh cảm biến ko thì ko đc phải chọn 2 cái nó mới chiu =.=

lee111

Mình upgrade từ v52.007 lên v52.101 bằng bản cook này thì phone hết mở được lun, giờ có thể flash lại được không?
Mình chỉ copy những file core vào file firmware gốc rồi flash thôi
Giờ mình flash bằng file firmware gốc thôi thì đến bước mở phone thì thấy thông báo lỗi thế này:
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Can't detect flashing server!
Nếu copy những file core vào flash thì bình thường nhưng fone k lên sau khi flash >..< (cứ sáng lên rồi mờ đi mấy lần)
Ae nào có kinh nghiệm thì giúp với, mình đang rồi lắm :(

P/S:Mình đã flash lại bằng FW gốc được rồi, mừng quá ^^! do trong tên của FW gốc có 2 file thừa ra "_2" >..<

Chỉnh sửa cuối:

duongdinhqui

em muốn cook them theme vào mà k xoá theme mặc định thì chỉ copy file (file giải nén đc từ theme)rồi ném vào rosf2 thôi ạ.có phải xoá UID của theme gì đó không ạ

kitavn

Làm sau để thay fonts vậy, tôi dùng pm foder fonts đổi ko đc
Coppy fonts làm 4 bản rồi rename thành 4 file :
S60ZDIGI
s60tsb
s60ssb
s60snr

Tạo folder Fonts , vứt 4 file trên vào đó, chép Folder vào E:/resource , restart . OK !

adxv

Ai có MOD cho Tin nhắn hội thoại làm mặc định khi mở tin nhắn mới ko ạ?????????????????????????????????????

voldemort761012

các anh ơi. em lỡ up FW len 50.9.1. có a nào cook FW này không. tình hình là FW mới này không có hack pphone + tiếng việt. hjz. em down xuống có ổn không

xzxCupidxzx

Tớ test pản tap với swipe trên 5233 và 5230 đều bị lỗi mở "open4all" với "install sever" lúc khởi độg lại bị đóg nôm na là mở từ màu xanh dươg sang màu lá cây nhưg tắt đi lại trở lại màu xanh dương (đã mở auto)