• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

huutran77

Mình mới phát hiện ra cái này không biết có phải lỗi không. Mình vào phần active note, không chỉnh sửa gì được, thoát ra rồi thì phần mục lịch tự động mở rồi đơ luôn, không thoát ra được, phải khởi động lại mới hết.hình như nó xung đột với phần mềm giải nén zip hay sao ấy, vì trong ứng dụng mục lịch tự nhiên xuất hiện dòng chữ: zip...đang giải nén.hic.nói nghe dài dòng nhưng các bạn thử xem có bị như mình không!

tongduyphuong

Uhm, mình cũng thấy lạ đấy, tự nhiên lòi ra 1 cái link vớ vẩn, trong khi đó từ lúc ra bản 8/8 mình chưa sửa lại bài 1 lần nào mà chả bik tại sao nữa, cần điều tra.
Sr bác Dt vì đã Spam. E định Flash thì mở ra thấy khác rofs 2 của bác mà e flash hùi trước.

iph0ne

Bạn thử là bik liền, mình ko xài nunlock ko bik, nhưng theo mình thì cài là tốt hơn là flash.
Thay theme khác mà xóa theme cũ thì phải thay uid theme mặc định ở file 101F876F.txt, dòng cuối cùng ý
Vào Resource/skin, Private/10207114/import/ xoá hết các folder trong đó đi nhưng phải chừa lại folder 101f84b9 lại.
Chép theme mới vào.
Phải chọn 1 theme làm theme mặc định.
Vào Resource/skin chọn 1 theme làm theme mặc định vào copy tên thư mục muốn làm theme mặc định trong Resource/skin và dán vào file 101f876f.txt trong private/10202be9 rồi save lại là xong.
0x14 string "tên thư mục mặc định" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
mình làm theo hướng dẫn trên nhưng theme sau khi flash vẫn bị lỗi như bản Deviant 02 mình sài 5230:(

Shinai_mikita

Xài vài hôm mới thấy cái cảm ứng quá nhậy, thứ tự các kí tự của phím 1 trong bàn phím số bị thay đổi nên bấm hk quen, còn khóa máy thì đè tí xíu là nó mở lên lại _ __" có cách nào cho nó giảm bớt độ nhậy ko chủ thớt?

mjnha9

cho mình hỏi làm sao để đọc dc file PDF
và bạn có thể mod làm sao khi mở danh bạ chon 1 so nào đó để gọi khi gọi xong tự thoát danh bạ không
mình thấy gọi xong là thoát ra hinh nền mà danh bạ vẫn chạy ngầm

NguyenDuyThanh

Vào Resource/skin, Private/10207114/import/ xoá hết các folder trong đó đi nhưng phải chừa lại folder 101f84b9 lại.
Chép theme mới vào.
Phải chọn 1 theme làm theme mặc định.
Vào Resource/skin chọn 1 theme làm theme mặc định vào copy tên thư mục muốn làm theme mặc định trong Resource/skin và dán vào file 101f876f.txt trong private/10202be9 rồi save lại là xong.
0x14 string "tên thư mục mặc định" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
mình làm theo hướng dẫn trên nhưng theme sau khi flash vẫn bị lỗi như bản Deviant 02 mình sài 5230:(
Viết đúng uid theme vào dòng ý là đc thôi.

và bạn có thể mod làm sao khi mở danh bạ chon 1 so nào đó để gọi khi gọi xong tự thoát danh bạ không
Đọc file PDF sang box ứng dụng tìm ý bạn.
Còn cái vào danh bạ gọi xong vẫn chạy là đương nhiên mà, hdh nào đa nhiệm chả vậy, đâu phải 1202 đâu :D

nhoxkyo97

Xài vài hôm mới thấy cái cảm ứng quá nhậy, thứ tự các kí tự của phím 1 trong bàn phím số bị thay đổi nên bấm hk quen, còn khóa máy thì đè tí xíu là nó mở lên lại _ __" có cách nào cho nó giảm bớt độ nhậy ko chủ thớt?
trời, ngừi tak mún nhạy còn ko có, bác này lại ... :)) :))

nhoxkyo97

anh duythanh ơi, bữa nào rãnh anh thữ nghiên cứu về hđh belle xem. koi có cách nào cook giao diện hay chức năng gì đó cũa nó vào cfw cũa anh ko. em gà nhưng thấy giao diện nó đẹp wá... thèm :)) :))

chanhkho1908

chạy ngầm thì vào nhanh hơn, còn tắt hẳn đi nó phải load lại mất tâm 3s

M4_Vu0ng_001

Compare file của bạn với file trong rofs2 của mình cơ :)
thế nào cũng được,nói chung là mình tìm được cái này từ over you,sau khi cho vào thì ko lỗi tí nào nữa,có vậy thôi...cùng là share cho mọi người,tranh cãi làm gì....stop nhớ,ok?