• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

tongduyphuong

các bác cho e hỏi,có đúng bản này hao pin quá k nhỉ. Máy e k lắp sim, k nghịch j mà chưa được 1,5 ngày đã hết sạch pin r:(
chắc pin của máy bạn pị chai rùi, chứ máy minh xài được 3 ngày hơn

NguyenDuyThanh

Mình muốn bỏ MOD ẩn logo mạng. Vậy cần xóa file nào trong rofs vậy các bạn. Mình thích không ẩn logo mạng
Mặc định FW ko ẩn logo mạng, nếu bạn cài file ẩn logo mạng ở PLUS APP thì chỉ cần xóa đi và khởi động lại.

@ NguyenDuyThanh: Nếu em đang dùng tiếng Việt thì có dùng từ điển được k? Em thử đủ cách rồi nhưng vẫn không được. Có thể download từ điển ở trên mạng k anh? Nếu được anh cho em xin link với. Thanks anh.!!!
Dùng tiếng gì đều dùng từ điển đc, bạn chỉ cần vào cài đặt ngôn ngữ nguồn - ngôn ngữ đích là Anh Việt là đc thôi.

cho mình xin cái effect của bản này đi
Cái này bạn chịu khó bung rofs2 rồi lấy đi.

iph0ne

duythanh ơi cho m hỏi m muốn cook thêm nUnlock vô dc ko vậy bản nonlock
mình thay theme khác vo flash xong bị lỗi theme ai biết chĩ mình fix dc ko:(

Chỉnh sửa cuối:

chaothanai00

mình đang dùng TAP TO UNLOCK jo chuyển sang SWIPE TO UNLOCK thì j.a.f thế nào vậy ai chỉ giúp mình voi

drnguyenluan

mình đang dùng TAP TO UNLOCK jo chuyển sang SWIPE TO UNLOCK thì j.a.f thế nào vậy ai chỉ giúp mình voi
bạn down bản swipe to unlock vê rồi jaf bình thường thôi màdơ
bạn down bản swipe to unlock vê rồi jaf bình thường thôi mà

nhoem_nhoem219

@ NguyenDuyThanh: Nếu em đang dùng tiếng Việt thì có dùng từ điển được k? Em thử đủ cách rồi nhưng vẫn không được. Có thể download từ điển ở trên mạng k anh? Nếu được anh cho em xin link với. Thanks anh.!!!
Từ điển dùng tốt mà, bạn vào từ điển-tùy chọn-ngôn ngữ-nguồn (chọn), đích (chọn), xong, tra gì thì gõ vào, còn đọc được nữa mà. Mình còn cài thêm cả tiếng pháp nữa cơ :)

M4_Vu0ng_001

muốn thành công thì trước tiên phải để pc nhận ra cái điện thoại của mình đã...

NguyenDuyThanh

duythanh ơi cho m hỏi m muốn cook thêm nUnlock vô dc ko vậy bản nonlock
mình thay theme khác vo flash xong bị lỗi theme ai biết chĩ mình fix dc ko:(
Bạn thử là bik liền, mình ko xài nunlock ko bik, nhưng theo mình thì cài là tốt hơn là flash.
Thay theme khác mà xóa theme cũ thì phải thay uid theme mặc định ở file 101F876F.txt, dòng cuối cùng ý.

Download rofs2 Swipe to unlock rồi chép vào thư mục flash.

hoangham123

Các bác ơi, cho e hỏi tí! E flash bản cho 5233 thấy mất fần conversation ồy, khi dùg GPRS thì k còn 3,5G nữa! Có fải e flash sai k các bác nhỉ?