• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

OnlineNo1

Mình nghĩ tại bạn flash lên ver của firm, nên có thể bị lỗi khi restore. Bạn làm theo hướng dẫn ở đây để bung file nén rồi copy lại nhé :)
Mã:
[URL="http://www.pdaviet.net/showthread.php?139240-C%C3%A1ch-kh%C3%B4i-ph%E1%BB%A5c-backup-%28.arc%29-v%E1%BB%9Bi-m%E1%BB%8Di-FW"]Cách khôi phục backup (.arc) với mọi FW[/URL]

NguyenDuyThanh

mình cook mod fix rompacher ko autostart vô là roft2 lỗi liền ko flash dc ai test thữ koy có như mình ko 5230 nonlock
Flash files are corupted or missing..

Sau khi cook file sẽ mới sẽ có thêm đuôi _rebuilt, xóa file rofs2 cũ và xóa chữ _rebuilt ở file mới đi mới flash đc. Nó báo thế kia là bạn chưa xóa dòng chữ ý rồi đó. Xem lại hướng dẫn cook.

nothing736

test bản cho 5230 từ chìu đến h, có ít nhận xét riêng nhu sau : bản này gửi tin nhắn chậm hơn bản đầu. Phần Delivery loạn xạ, ko lưu báo cáo gửi tin đầy đủ, lúc lưu lúc ko. Mọi thứ khác ok. gút gút

NguyenDuyThanh

nothing736

bác DT có bị lỗi tin nhắn như trên mình liệt kê ra hg? dg nt cho bg, mà dạo này mobifone bị khìn, tn lúc gửi đc lúc ko, ko có cái delivery ktra hĩhix

ntcuong266

Cho em hỏi 3 câu:
1 - Em không thấy có dữ liệu từ điển A-V.
2 - Dữ liệu bản đồ thì copy vào đâu vậy?
3 - Làm thế nào để tắt tự động tạo folder Music, Secret và thinkchange?

Thanks anh nhiều.!!!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Cho em hỏi 3 câu:
1 - Em không thấy có dữ liệu từ điển A-V.
2 - Dữ liệu bản đồ thì copy vào đâu vậy?
3 - Làm thế nào để tắt tự động tạo folder Music, Secret và thinkchange?

Thanks anh nhiều.!!!

1 - Chắc chắn có dữ liệu A-V, mình thường xuyên dùng từ điển mà, nếu bạn đang dùng ngôn ngữ máy là tiếng Anh thì khi vào mặc định từ điển là Anh-Anh. Điều chỉnh bằng cách bấm Tùy chọn -> Ngôn ngữ (rồi chỉnh ngôn ngữ nguồn là - ngôn ngữ đích là Việt).
2 - E:\cities
3 - Đã tự động rồi sao tắt đc, với cả những cái ý thì có ảnh hưởng gì đến hệ thống à??? Music để cho nhạc và quét, Secret giấu hình bạn ko muốn galerry quét, thinkchange bắt buộc phải có vì dùng cho ứng dụng AutoInstaller.

bác DT có bị lỗi tin nhắn như trên mình liệt kê ra hg? dg nt cho bg, mà dạo này mobifone bị khìn, tn lúc gửi đc lúc ko, ko có cái delivery ktra hĩhix

Ko, mình gửi phát ăn ngay, báo cáo cũng ghi đã gửi hết.

Mr_Sulla

Mình muốn bỏ MOD ẩn logo mạng. Vậy cần xóa file nào trong rofs vậy các bạn. Mình thích không ẩn logo mạng

ntcuong266

@ NguyenDuyThanh: Nếu em đang dùng tiếng Việt thì có dùng từ điển được k? Em thử đủ cách rồi nhưng vẫn không được. Có thể download từ điển ở trên mạng k anh? Nếu được anh cho em xin link với. Thanks anh.!!!

kid9591

các bác cho e hỏi,có đúng bản này hao pin quá k nhỉ. Máy e k lắp sim, k nghịch j mà chưa được 1,5 ngày đã hết sạch pin r:(

daotrung86

Các Bác cho mình hỏi Flash cho con 5230 thì dùng bản J.A.F nào? Mình dùng bản 1.98.62 không ccó 5230. Thanks mấy bác