• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

OnlineNo1

Anh em test lỗi media bar nhớ để ý là thấy ok thì đừng mừng vội, mà tắt máy đi, bật lại, hoặc restart thử nhé. Mỗi lần có thể thay đổi widget ngoài màn hình homescreen nữa.

Lý do bị là do 2 file: starter_background_apps.rsc và starter_non_critical_1.rsc trong Resource. Các bạn có thể mở 2 file đó = trình edit mặc định của firm editor, hoặc mở = notepad++ sẽ thấy: "z:\sys\bin\mediabar.exe". Bình thường thì trong các Rom cook, mình thấy nó để ở starter_non_critical_1 thì sẽ ko bị lỗi, còn nếu bị lỗi (bấm mãi phím media ko được ấy), giống như bản mình đang dùng thì nó sẽ nằm ở file starter_background_apps. Nguyên nhân có lẽ là do xung đột giữa các phần mềm, nên nếu mediabar.exe bị khởi động sau 1 số ứng dụng thì sẽ ko dùng được.

P/S: Đây là file đã mã hoá, nên đừng dại sửa = notepad++ mà phải sửa = editor nhé, nó lỗi byte xong ko khởi động được đừng bảo mình ko nói nhé :D

anhyeuemha115

Có ai 5230 bị tnay ko để chiều mình fix???

àh đúg rồj. Tớ cũg pị như thế. Khj thực hjên thao tác khác như: khóa phím mở lạj thỳ pị như vậy T àh
p/s: àh mà khi có cuộc gọj đến thì cái thanh kéo để tlờj xanh đỏ ấy bị gjật T ơj, cậu fjx dùm luôn nhé.

dstruong

1 lỗi nữa là nhắn tin tiếng việt khi viết dấu " ~ ? ' ` " thì phải ấn thật nhanh , ko thì sẽ k viết được dấu mà nó chuyển sang ký tự đặc biệt :( . 5800

Sanvu88

Member
1 lỗi nữa là nhắn tin tiếng việt khi viết dấu " ~ ? ' ` " thì phải ấn thật nhanh , ko thì sẽ k viết được dấu mà nó chuyển sang ký tự đặc biệt :( . 5800

cái này ko phải là lỗi đâu bạn ơi mà do DT dùng mod tăng tốc độ soạn thảo để nt nhanh hơn.

devil17t

ơ sao down trên mediafire toàn reset link lại thế hix trông chờ hum wa tới h mà thế này thì toi

M4_Vu0ng_001

Anh em test lỗi media bar nhớ để ý là thấy ok thì đừng mừng vội, mà tắt máy đi, bật lại, hoặc restart thử nhé. Mỗi lần có thể thay đổi widget ngoài màn hình homescreen nữa.

Lý do bị là do 2 file: starter_background_apps.rsc và starter_non_critical_1.rsc trong Resource. Các bạn có thể mở 2 file đó = trình edit mặc định của firm editor, hoặc mở = notepad++ sẽ thấy: "z:\sys\bin\mediabar.exe". Bình thường thì trong các Rom cook, mình thấy nó để ở starter_non_critical_1 thì sẽ ko bị lỗi, còn nếu bị lỗi (bấm mãi phím media ko được ấy), giống như bản mình đang dùng thì nó sẽ nằm ở file starter_background_apps. Nguyên nhân có lẽ là do xung đột giữa các phần mềm, nên nếu mediabar.exe bị khởi động sau 1 số ứng dụng thì sẽ ko dùng được.

P/S: Đây là file đã mã hoá, nên đừng dại sửa = notepad++ mà phải sửa = editor nhé, nó lỗi byte xong ko khởi động được đừng bảo mình ko nói nhé :D
là sao bạn.gửi file đã chỉnh sửa của bạn lên share cho mọi người với được không???

nhaylau321

Mọi người cho hỏi trc khi flash có cần sạc đầy pin ko, và sau khi flash xong phải sạc lại đầy lại phải ko?

NguyenDuyThanh

Mọi người cho hỏi trc khi flash có cần sạc đầy pin ko, và sau khi flash xong phải sạc lại đầy lại phải ko?

Flash chỉ cần đủ pin là đc, 2 vạch cũng flash đc (thậm chí 1). Khi nào pin hết hoàn toàn rồi sạc sẽ tốt cho pin hơn.

M4_Vu0ng_001

cái này tùy bạn chứ...mình nhiều khi còn 2 vạch vẫn flash>:),gần hết thì sạc,quan trọng gì chưa hay đã flash đâu:D

thanhhaifire

z:\sys\bin\mediabar.exe > tắt đi vẫn chạy maediabar đấy bạn thấy bao giờ chưa? bung bản của mathanh ra sẽ thấy, mình nhớ là vậy :D

vanluan9560

tình hình mình flash bản swipe to unlock của 5233 ko vào được internet. cứ vào web là bị bật ra ngoài luôn, cài opera vào thì mở được opera nhưng vẫn ko vào được net. Bác DT xem lại hộ cái nha

OnlineNo1

là sao bạn.gửi file đã chỉnh sửa của bạn lên share cho mọi người với được không???

:), mỗi 1 cfw có 2 file này khác nhau. Là do các phần mềm cài sẵn, thiết đặt khởi động khác nhau, nên 2 file này với mỗi firm khác nhau, và có thể ko dùng lẫn được. Ko biết bro @NguyenDuyThanh có thể chỉnh sửa 2 file này rùi attach lên cho anh em test thử được không? Mình đang ở cơ quan nên ko có tool để edit :).

OnlineNo1

z:\sys\bin\mediabar.exe > tắt đi vẫn chạy mediabar đấy bạn thấy bao giờ chưa? bung bản của mathanh ra sẽ thấy, mình nhớ là vậy :D

Nó run rồi sẽ ở trong process của hệ thống bạn ạ. Tắt đi chả ảnh hưởng gì nữa đâu :). Mình trước dùng mấy bản của mathanht, anther, overyou, binh24 thì check đều nằm ở starter_non_crit. :)

jack_hunter97

Flash chỉ cần đủ pin là đc, 2 vạch cũng flash đc (thậm chí 1). Khi nào pin hết hoàn toàn rồi sạc sẽ tốt cho pin hơn.
hết pin sạc rất tốt ( tránh sạc qua đêm) hồi đó ko bít cách sạc cứ còn đầy sac trên lâu cầm chơi game cũng sạc riết cái máy chơi dc 5 tiếng là đi ngủ

tranconghd89

tình hình mình flash bản swipe to unlock của 5233 ko vào được internet. cứ vào web là bị bật ra ngoài luôn, cài opera vào thì mở được opera nhưng vẫn ko vào được net. Bác DT xem lại hộ cái nha

của mình vẫn vào web bình thương nha bạn, bạn kiểm tra lại xem???