• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

mathanh

Công nhận bản mới 24/10 có thêm 2 chức năng rất hay là chọn mạng và xoay màn hình nhanh và rất tiện. AE vô cùng cảm ơn Matthanh và các bạn trong nhóm. nhưng còn 1 số cái mình thấy nếu cải tiến chút thì quá ok.
- Phần quản lý điện thoại chưa sử dụng được
- Mình hay sử dụng từ điển MTD nhưng bản này khi vào ô tra từ thì quá nhỏ khó chọn chứ không to như bản 22/10.
không biết có cách nào khắc phục không để mình chia tay luôn với V51.:-?

thiết lập điện thoại hả không dùng được
bạn thay bộ fonts mặc định full ký tự, vào thì sẻ như củ thôi

bebivodoi

bản mini này có mod tắt chạy ẩn tin nhắn, danh bạ, lịch, nhật ký nên mỗi lần vào hơi chậm. Như thế để tiết kiệm pin, ram đóa mà!

:)), có nhầm k vậy trời, mình cũng có thử để 2 máy cùng là FW c6 1.2#7 rồi mà máy mình vẫn chậm hơn mà, có phải 2 máy là 2 bản khác nhau đâu, k biết là do đâu nữa tất cả đề chạy vù vù mỗi vào danh bạ là chờ mất khoảng 2-3s
p/s: mấy bản mini hình như ít chim cò hơn, nhìn chán hơn hơn xíu, có cách nào cho nhiều chim cò tý k bác mathanh

mathanh

ảnh chụp ban đêm của fw 24-10 nà, bằng máy 5800 navi của mình, chụp tối qua ngồi cafe với truonghan cái laptop của truonghan và bàn tay của truonghan nà ( truonghan đang viết phần mềm cho điện thoại )

ảnh chụp được mở và chụp ở chế độ chụp ban đêm và có đèn flash

By mathanh at 2010-10-24

bebivodoi

ảnh chụp ban đêm của fw 24-10 nà, bằng máy 5800 navi của mình, chụp tối qua ngồi cafe với truonghan cái laptop của truonghan và bàn tay của truonghan nà ( truonghan đang viết phần mềm cho điện thoại )

ảnh chụp được mở và chụp ở chế độ chụp ban đêm và có đèn flash
[/URL] at 2010-10-24

chụp nét dữ vậy hả trời, nhìn tưởng sony hay canon chụp chứ :))

mathanh

chụp nét dữ vậy hả trời, nhìn tưởng sony hay canon chụp chứ :))

fw mini này đáng sử dụng, nghe nhạc hay bass cheess rỏ ràng lớn, chụp ảnh đẹp, phải chi nokia làm được cho 5800 như vậy thì hay biết mấy=))

mathanh

chỉ cần search "welcome2..." trong ROFS2 và xóa hết nó đi là đc :D

vậy hả để thử phục hồi lại, và ai đang dùng c6 bản 1.2#7 xem có dùng được chức năng này không nếu có, thì cho mình xin cái ui giúp, mình làm biến flash lại máy lắm, ai đó vui lòng giúp mình việc này

nganvuong1

vậy hả để thử phục hồi lại, và ai đang dùng c6 bản 1.2#7 xem có dùng được chức năng này không nếu có, thì cho mình xin cái ui giúp, mình làm biến flash lại máy lắm, ai đó vui lòng giúp mình việc này

- Tiếc quá mình chưa sài thử bản này.
Nếu sửa được và phải up FW lại Matthanh sửa luôn cái font full luôn nha... Mình chì biết sài nguyên bản thôi còn up thêm font vào thì chưa biết làm thế nào cả đang tính quay về bản 22/10 nhưng lại tiếc mấy cái app mới....:|
- Bạn có thể cho mình đường link hoặc hướng dẫn cho AE cách thay font nha...Thank nhìu nhìu.

hiepsinight

- Tiếc quá mình chưa sài thử bản này.
Nếu sửa được và phải up FW lại Matthanh sửa luôn cái font full luôn nha... Mình chì biết sài nguyên bản thôi còn up thêm font vào thì chưa biết làm thế nào cả đang tính quay về bản 22/10 nhưng lại tiếc mấy cái app mới....:|
- Bạn có thể cho mình đường link hoặc hướng dẫn cho AE cách thay font nha...Thank nhìu nhìu.

bạn chép vào C:/resource ay

ohannguyent

Vậy bạn có thể chỉ cho mình cách để có rung trở lại không? Cám ơn

tìm hiểu thêm trong các toppic mod, cook fw nha bạn. Có thể hỏi tungbach bên mod, cook fw C6->5800 của bồ ấy.

Đã down font của Matthanh về bung nén ra có 4 file chép cả vào đường dẩn như bạn chỉ, tắt máy đi khởi động lên vẫn y như cũ...

tạo thư mục fonts trong resource trước nha bạn!

mathanh

các setup phone và hướng dẫn cài đặt cuối cùng cũng hoạt động tốt hahaha=))

3RuaDongNai

mathanh giúp bỏ cái Orange và có rung khi khóa làm mặc định trong bản cook nhé
Trong phần ứng dụng mình remove thằng download thì có ảnh hưởng gì ko?

mathanh

mathanh giúp bỏ cái Orange và có rung khi khóa làm mặc định trong bản cook nhé
Trong phần ứng dụng mình remove thằng download thì có ảnh hưởng gì ko?

bạn tự làm lấy.............................. sẻ không có cập nhật nửa đâu

ohannguyent

ae nên tìm hiểu, chia sẻ các cách cook mod bên các toppic tổng hợp cook mod như thế sẽ hợp lý hơn. Toppic này chỉ để trao đổi về các bản cfw của mathanh mà thui! Trăm người ngàn ý, nên tự làm cho mình một bản mình cho là hoàn thiện thì hay hơn.
@mathanh: bạn nên cập nhật các ''miếng'' vá lỗi cho ae tự cook như thế sẽ hay hơn.

các setup phone và hướng dẫn cài đặt cuối cùng cũng hoạt động tốt hahaha=))

cập nhật miếng vá này đi bạn! Thanks!