• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

Cleonardo

Mathanh ơi , hum wa flash máy tới giờ chat chit nghe nhạc , để hiệu ứng đi cùng , chụp hình, cài đặt, ầm ầm mà máy mất có 1 vạt pin thôi ( thề có CHÚA CHỨNG GIÁM ), trình duyệt web có thay đổi lúc trở về trang khác thì phải chỉnh điều hướng như trước kia chỉ kéo chạm.Chụp hình đỉnh hơn trước nữa!!!Vui ghê:))
Tuyệt quá , quá tuyệt!!!!=D>=D>=D>

vutaikt

sao không thấy anh mathanh chỉ đoạn
HTML:
các setup phone và hướng dẫn cài đặt cuối cùng cũng hoạt động tốt hahaha
anh chi cho em cách làm đj.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

HTML:
các setup phone và hướng dẫn cài đặt cuối cùng cũng hoạt động tốt hahaha

bạn nào biết làm đoạn này thì chỉ bảo mình với. đợi mãi mà ko thấy anh mathanh hướng dẫn gì cả....

Chỉnh sửa cuối:

hiepsinight

Đã down font của Matthanh về bung nén ra có 4 file chép cả vào đường dẩn như bạn chỉ, tắt máy đi khởi động lên vẫn y như cũ...

thì nó là font mặc định mà bản , chỉ hỗ trợ thêm các ký tự thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 34 minutes:

mathanh cho mình hỏi bản này ko tắt đèn fím liền như 1.2#7 àh ?

Chỉnh sửa cuối:

nganvuong1

tạo thư mục fonts trong resource trước nha bạn!
Mình đã làm như bạn chỉ. OK đổi font liền nhưng lại xảy ra 1 lỗi là khi có số gọi đến không hiện tên mặc dù số đó đã có trong danh bạ và khi có cuộc gọi đến lật úp ĐT không im lặng. và đã tét pin thấy bản 24/10 chạy pin không ổn định như bản 22/10. Chắc quay lại bản 22/10 và chờ Matthanh up bản mới quá...:-?

kitafung

Lật úp điện thoại mà không im lặng có thể do bạn đã tắt cảm biến rồi. Pin thì mình chưa có biết, cũng định up lên bản 24 tháng 10 nhưng đang đi công tác ở Đà nẵng rồi.

ohannguyent

Mình đã làm như bạn chỉ. OK đổi font liền nhưng lại xảy ra 1 lỗi là khi có số gọi đến không hiện tên mặc dù số đó đã có trong danh bạ và khi có cuộc gọi đến lật úp ĐT không im lặng. và đã tét pin thấy bản 24/10 chạy pin không ổn định như bản 22/10. Chắc quay lại bản 22/10 và chờ Matthanh up bản mới quá...:-?

ko có bản cập nhật nữa đâu, chờ s^3 đi, còn việc của bạn là bung rofs2 ra và cook font trên vào. Mình nghĩ là sẽ ko có lỗi nữa, hiện tại mình cũng đang dùng font đó(full kí tự, mặc định) ok hết. Bản này cũng it hao pin như 22/10 nhé, bạn kiểm tra bằng profile hoặc swiss manager xem có trình chạy ẩn nào ko, có thể đó là nguyên nhân gây ra hao pin...
@jackpham: tính cho vay mua N8,C7 hay sao mà hỏi thế? Nếu vậy cho mình vay đầu tiên nha he he..

hiepsinight

pin mình thấy ổn định mà 0.02-0.04w ở chế độ nghỉ là con số chấp nhận dc , mình thấy khá hoàn thiện rồi đấy chứ :D

Ntv_79

mình ko hiểu cái widget nokiabot nó làm việc thế nào hết ai giúp mình với !!!

Nó có mấy widget đó! Nó sẽ dựa trên những ứng dụng bạn hay dùng để có widget ứng dụng hay dùng. Những danh bạ nào bạn hay liên lạc để có widget những số điện thoại hay dùng. Rồi nó dựa trên tình trạng sử dụng pin của bạn để báo hết pin, sạc pin...

nganvuong1

ko có bản cập nhật nữa đâu, chờ s^3 đi, còn việc của bạn là bung rofs2 ra và cook font trên vào. Mình nghĩ là sẽ ko có lỗi nữa, hiện tại mình cũng đang dùng font đó(full kí tự, mặc định) ok hết. Bản này cũng it hao pin như 22/10 nhé, bạn kiểm tra bằng profile hoặc swiss manager xem có trình chạy ẩn nào ko, có thể đó là nguyên nhân gây ra hao pin...
.
uh mình gà quá vì cũng mới ring về 1 em dược vài hôm mới tập tành nên chưa biết gì cả, việc sửa rofs2 hay thêm các phần mềm không có đuôi.sys mình chưa làm được còn phải hoc hỏi các Pro nhiều...
Thanks all.

ohannguyent

mình ko hiểu cái widget nokiabot nó làm việc thế nào hết ai giúp mình với !!!

đó là widget hiển thị ở homecreem, bạn thử xóa một widget bất kì, rùi ấn vào khoảng trống để lại trên mh. Chọn thêm nội dung và chọn nokiabot. Tìm hiểu thêm về nó nhé! He he..

ksmanhdung

Bạn cho đường link down đi mathanh? Khi bạn up lên thì nên ghi kèm theo ngày chỉnh sửa, như thế đỡ nhầm.Thanks

spirit

bác cho hỏi sao e làm đúng như lúc flassh mà bị lỗi này dz bác? (lúc trước flash binh thường)

thanhhaifire

sau khi xài được 2 ngày mình cảm thấy bản này quá tuyệt, tuy vừa xài opera vừa nghe nhạc + online ebuddy thì ko đc như v51. đành hạn chế lại, bù lạ 1 bản hoa lệ. cảm ơn mathanh và những ai tham gia gia công phiên bản này !!!

nganvuong1

@Matthanh.
Mình cài và chay phần mềm Vietmap của bạn chuẩn thật không có thấy báo là bản chạy thử như down trên Vietmap về...Cảm tạ..Cảm tạ nhưng có 1 cái xin anh em giúp.
Khi chạy xe cần nhìn đường và nghe hướng dẫn chỉ đường chứ đâu cần nhìn màn hình điện thoại mà cái màn hình cứ sáng hoài nóng máy, tốn pin quá mà tắt màn hình đi thì Vietmap cũng tắt luôn. Các Pro có cách nào tắt được màn hình mà Vietmap van chay không?

mathanh

cập nhật phần mềm thiết lập email cho các bạn không cần có bản cập nhật, chỉ cần bỏ vào cài là xong