• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

boy_friend

xóm đất , phường 8 , quận 11 , tới đường xóm đất đi bạn, mình sẽ ra đón giữa lộ.
mới flash xong.chưa test đc j nhìu sơ qua thì thấy hiệu ứng quay về màu mè và phượng hoàng bay nhưng ít sao hơn.vào các app thì đã nhanh hơn nhất là setting.music seach nhạc hơi lâu có lẽ do mình k fomat thẻ nhớ nên bị phân mảnh :D để đêm nay test hết.thanks mathanh ná
mà sao các vip spam gê qá ta làm e cũng ngứa tay nà :)) cho e hỏi 1 câu ná.bác Thanh nhà ta họ Mã, làm cfw thì cứ thích cho thêm font Tàu vô nên e k bít là bác có quan hệ j vs ông Mã Vinh Thành viết truyện kiếm hiệp Phong vân bên Tàu k nữa mong bác mathanh gảii đáp thắc mắc bây lâu =)).sr mod e sờ pam

TungBach

kì vậy hay là idm mình bị lỗi nhấn download nó cũng hiện lên nhưng tới khi start download lai báo error

sang máy khác đow xem thế nào :( có lẽ tại IDM thật mình đã kiểm tra link vẫn đow bìh thường mà. file mới úp mà.có lâu đâu mà die ^^!

thanhhaifire

ai thử chưa ? ko biết làm sao chạm màn hình thì lên đèn như v51 nhĩ, cứ tắt đèn là nó khóa máy luôn phải ấn nút mở khóa, còn bỏ khóa máy thì khi tắt đèn chạm màn hình cũng ko sáng vẫn phải ấn nút. ai rành cho mình hỏi vậy mình bê cái hiệu ứng sáng mờ rồi tắt màn hình như v51 vào có đc ko?

boy_friend

ai thử chưa ? ko biết làm sao chạm màn hình thì lên đèn như v51 nhĩ, cứ tắt đèn là nó khóa máy luôn phải ấn nút mở khóa, còn bỏ khóa máy thì khi tắt đèn chạm màn hình cũng ko sáng vẫn phải ấn nút. ai rành cho mình hỏi vậy mình bê cái hiệu ứng sáng mờ rồi tắt màn hình như v51 vào có đc ko?

cái này bác mathanh có nói rồi mà.N97 và n97 mini đều như vậy để tiết kiệm pin mà

hiepsinight

sang máy khác đow xem thế nào :( có lẽ tại IDM thật mình đã kiểm tra link vẫn đow bìh thường mà. file mới úp mà.có lâu đâu mà die ^^!

bạn thử down xem , sao mình disable idm down bằng firefox vẫn ko dc , phiền bạn wá :D

bebivodoi

mấy bác cho e hỏi tý, e vào danh bạ thì thấy chậm hơn vào các mục khác là sao nhỉ, trong khi máy 5800 của ông anh vào thì nhanh hơn rất nhiều, e đang dùng phiên bản n97 mini cập nhật ngày 22, ông anh thì đang dùng bản c6 12#7, còn vào menu hay các mục khác thì tốc độ vẫn như nhau (e đã thử để cả 2 dùng cùng 1 fw rùi nha),

ohannguyent

mấy bác cho e hỏi tý, e vào danh bạ thì thấy chậm hơn vào các mục khác là sao nhỉ, trong khi máy 5800 của ông anh vào thì nhanh hơn rất nhiều, e đang dùng phiên bản n97 mini cập nhật ngày 22, ông anh thì đang dùng bản c6 12#7, còn vào menu hay các mục khác thì tốc độ vẫn như nhau (e đã thử để cả 2 dùng cùng 1 fw rùi nha),

bản mini này có mod tắt chạy ẩn tin nhắn, danh bạ, lịch, nhật ký nên mỗi lần vào hơi chậm. Như thế để tiết kiệm pin, ram đóa mà!

kaka_nd

Các pro cho mình hỏi: font mặc định full là như thế nào vậy?và sử dụng font này như thế nào nhỉ (download về copy vào đâu thế mình tìm mãi thư mục font trong máy mà không thấy)

hoangvukkk

Bạn Mathanh ơi cho mình hỏi chút xíu: Bản sửa lổi 1.2#7 update 20-10-2010 của bạn không có rung mở khóa, mình muốn có rung mở khóa thì làm thế nào, mình tìm file " saga_DevLock.rul " để xóa giống hướng dẫn của bạn ở bài 1 nhưng không có file này. Bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn

mathanh

A mathanh có file *.app để xóa apps location k a ? tks a

xóa bỏ cái này thì định vị GPS chết luôn

Bạn Mathanh ơi cho mình hỏi chút xíu: Bản sửa lổi 1.2#7 update 20-10-2010 của bạn không có rung mở khóa, mình muốn có rung mở khóa thì làm thế nào, mình tìm file " saga_DevLock.rul " để xóa giống hướng dẫn của bạn ở bài 1 nhưng không có file này. Bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn

bản 1.2#7 mình tắt nó luôn không cho rung nửa

nganvuong1

Công nhận bản mới 24/10 có thêm 2 chức năng rất hay là chọn mạng và xoay màn hình nhanh và rất tiện. AE vô cùng cảm ơn Matthanh và các bạn trong nhóm. nhưng còn 1 số cái mình thấy nếu cải tiến chút thì quá ok.
- Phần quản lý điện thoại chưa sử dụng được
- Mình hay sử dụng từ điển MTD nhưng bản này khi vào ô tra từ thì quá nhỏ khó chọn chứ không to như bản 22/10.
không biết có cách nào khắc phục không để mình chia tay luôn với V51.:-?

0908727527

Công nhận bản mới 24/10 có thêm 2 chức năng rất hay là chọn mạng và xoay màn hình nhanh và rất tiện. AE vô cùng cảm ơn Matthanh và các bạn trong nhóm. nhưng còn 1 số cái mình thấy nếu cải tiến chút thì quá ok.
- Phần quản lý điện thoại chưa sử dụng được
- Mình hay sử dụng từ điển MTD nhưng bản này khi vào ô tra từ thì quá nhỏ khó chọn chứ không to như bản 22/10.
không biết có cách nào khắc phục không để mình chia tay luôn với V51.:-?

Phần quản lý đt lúc ở C6 thì có xóa thử apps about => thì k vào đc , sau đó chép lại thì vào đc X_X