• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

junokun

công nhận là cái mở khóa. những lúc cầm dọc máy nhưng nó vẫn bắt vuốt theo chiều ngang.đôi lúc cầm dọc máy cái slide mới hiện 1 nửa. :D. khá bất tiện.
bác cho hỏi file 200159ED.txt nó nằm ở đâu thế ?

đấy là do khi bạn khóa máy thì bạn đang để máy nằm ngang.minh cũng bị thế

tc89

...aigoo..aigoo...thông báo với cậu là tớ dùng 2 ngày rồi, giờ vẫn còn 3 vạch...tớ chụp ảnh..nghe nhạc..lướt web...nhắn tin..gọi...đủ thứ, bản này là được đấy, cái theme đen ko j =. tối lò mò đi wc mà vớ phải cái N5233 thì thôi rồi, ứ cầm theo còn hơn...chả soi đc j...
Mình giám khẳng định với bạn nếu dùng đúng như bạn nói thi pin chỉ được hon 1 ngày là hết. Công nhận bản này cua DT pin trâu thật. Cảm ơn DT lần nữa nhé! M ở Thach Thất rất Hà Đông nè.

NguyenDuyThanh

DT cho mình xin mấy cái ứng dụng Thời tiết và thông báo Cuộc gọi nhỡ, SMS ở Home Screen như hình chụp được k?
Trong pack ứng dụng #2

chào chú cho anh hỏi cái CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 khi xoay ngang màn hình cái option không xoay cùng ak?
liệu có CFW xoay được ko? up cho cả nhà dùng với ;;)
Ý bạn nói muốn xoay ngang như Symbian^3 á, hiện tại chưa ai làm nổi.

longbs

đấy là do khi bạn khóa máy thì bạn đang để máy nằm ngang.minh cũng bị thế

uh. đúng vậy, lần cuối trước khi khóa máy mà mình để ngang thì khi mở nó cũng bắt vuốt ngang. nhưng nếu chỉnh để dù mình đặt thế nào nhưng khi mở vẫn cầm dọc máy để vuốt thì vẫn thích hơn :D

mọi người cho hỏi chỉnh cái nhạc báo cáo gửi tin nhắn thành công và cái nhạc tin nhắn mới ở đâu? của mình cái nhạc báo cáo gửi nó vẫn lấy nhạc tin nhắn mới. mình muốn chỉnh nhạc báo cáo chuyển thành nhạc khác thì làm thế nào ? trong cấu hình chỉ có chế độ tắt và bật báo cáo thôi, k thấy chọn nhạc báo cáo ở đâu cả ?:(

tatthanhlx

@DT: e gặp 1 chút rắc rối ở bản 3.0 mà các bản trước hem thấy là khi cài 1 phần mền xxx.WGZ như Âm lịch và RamStar thì hem thấy được ICON của phần mềm lun a DT ơi

vuminhtu77

Pác DT! cho em hỏi chút!khi em vào cài đặt/quản lý ứng dụng/ứng dụng đã cài đặt,khi em chỉ vào 1 ứng dụng java(ô vuông màu xanh dương) vào cài đặt nhóm ứng dụng để tắt bàn phím ảo thi nó báo: "bộ nhớ đầy!đóng 1 số ứng dụng rồi thử lại" thì làm thế nào pác!em dang dùng bản Unique 3.0 của pác!v40 ý!không biết đây có phải là lỗi của bản V40 không!mà bây giờ em copy file "RM-625_40.1.003_prd.core.C00" đổi tên thành "RM-625_21.1.102_prd.core.C00" rồi em flash bản 21.1.102 đc không pác nhỉ!

cune

Duy Thanh ơi! Tôi làm theo chú ý 6 của ông, khởi động lại máy thì chỉ mỗi đèn màu đỏ sáng. Mong ông fix lại cho nó ổn định hơn.

Pác DT! cho em hỏi chút!khi em vào cài đặt/quản lý ứng dụng/ứng dụng đã cài đặt,khi em chỉ vào 1 ứng dụng java(ô vuông màu xanh dương) vào cài đặt nhóm ứng dụng để tắt bàn phím ảo thi nó báo: "bộ nhớ đầy!đóng 1 số ứng dụng rồi thử lại" thì làm thế nào pác!em dang dùng bản Unique 3.0 của pác!v40 ý!không biết đây có phải là lỗi của bản V40 không!mà bây giờ em copy file "RM-625_40.1.003_prd.core.C00" đổi tên thành "RM-625_21.1.102_prd.core.C00" rồi em flash bản 21.1.102 đc không pác nhỉ!
Không phải do lỗi của bản Unique mà do máy thiếu Ram hoặc đã cài đặt quá nhiều Ứng dụng. Xóa bớt một số ứng dụng đi nhé.

luckyfore94

Ủa bạn ơi ! muốn chỉnh phần thời tiết ở đâu thế sao mình kiếm hoài không có ở ngay màn hình chính ý

akhoa9955

Có vài câu hỏi cứ lập đi lập lại hoài, đề nghị mọi ng trước khi hỏi hãy seach or đọc lại...300 trang trc......=))

luckyfore94

à mà mình lỡ xóa ThinkChange rồi giờ làm sao để có lại :-?? , tạo lại vào AutoInstaller cũng không tự động cài được :-?? 4mat lại thẻ hả các bác :-??

duong_hvan

à mà mình lỡ xóa ThinkChange rồi giờ làm sao để có lại :-?? , tạo lại vào AutoInstaller cũng không tự động cài được :-?? 4mat lại thẻ hả các bác :-??

Hi. B hoi chan qua. Mat roi thi tao lai thu muc thinkchange ,cho cac ung dung vao do la duoc ma. Oke