• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

Em đã cài được JAF, nghe nói bộ FW phải có rosf3 nữa thì phải. BỘ FW a thanh ko có. Như thế up có bị lỗi gì hok anh

Bị lỗi mà ~200 người thanks, > 100k views à :p Yên tâm đi. FW C6 đã gộp rofs2 và rofs3 là 1 rồi.

manh056

zây ma vân ngang câp em đấy.hehe.DT làm sao đổi hình khởi động mà vẫn có tiếng vậy?

hamchoi2007

Các bác giúp em với. Em dùng Firmware topic này. Cái thẻ nhớ em bị lỗi, phải format lại. Rompatcher nó install gì ra thẻ nhớ bây giờ mất tiêu. Bây giờ ko thể mở romptcher dc nữa

barracuda

bản của bác dùng khá good,ram ngon :p
nhưng làm thế nào để tắt cái xoay ngang của kéo để mớ khóa thế :| lắm lúc khá bất tiện

barracuda

nói thế nói làm ji hả bạn :| đa số chúng ta khi cầm điện thoại lên đều cầm thẳng chả ai cầm ngang cả,thế mà bây h cái kéo để mở khóa nó lại nằm ngang bạn ko thấy bất tiện à ,thà nó cứ nằm dọc có phải hơn không :|

0908727527

nói thế nói làm ji hả bạn :| đa số chúng ta khi cầm điện thoại lên đều cầm thẳng chả ai cầm ngang cả,thế mà bây h cái kéo để mở khóa nó lại nằm ngang bạn ko thấy bất tiện à ,thà nó cứ nằm dọc có phải hơn không :|

Ủa ngộ nha, cái STU nó xoay đc lun mà :-? Thì tắt cảm biến thì nó vẫn nằm dọc chứ sao lại nằm ngang :-?

barracuda

Ủa ngộ nha, cái STU nó xoay đc lun mà :-? Thì tắt cảm biến thì nó vẫn nằm dọc chứ sao lại nằm ngang :-?

ý mình là cảm biến xoay vẫn hoạt động nhưng cái kéo để mở khóa chỉ hoạt động ở chế độ dọc thôi,ko nằm ngang nữa thì làm ntn :|

sweetlove1505

ê Thanh oi tui xai ban v21 tất cả deu` binh thuong` nhưng sao mỗi khi gọi điện ,với đc nguoi` ta goi thì máy báo "NQL ..." gi` do và restart lai may !!!! giup to' voi :(((((

M4_Vu0ng_001

ê Thanh oi tui xai ban v21 tất cả deu` binh thuong` nhưng sao mỗi khi gọi điện ,với đc nguoi` ta goi thì máy báo "NQL ..." gi` do và restart lai may !!!! giup to' voi :(((((

có lẽ là flash chưa chuẩn thôi,đọc kĩ và flash lại máy thử xem nào

0908727527

ý mình là cảm biến xoay vẫn hoạt động nhưng cái kéo để mở khóa chỉ hoạt động ở chế độ dọc thôi,ko nằm ngang nữa thì làm ntn :|
Bỏ dòng này trong file 200159ED.txt

0x2000FDC3 int 327680 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

khanhvippro

cho em hỏi là em đã copy cai file 10282BC4 vào roy nhưng đèn phím cứng vẫn ko lên. Mấy bác chỉ em với

NguyenDuyThanh

Các bác giúp em với. Em dùng Firmware topic này. Cái thẻ nhớ em bị lỗi, phải format lại. Rompatcher nó install gì ra thẻ nhớ bây giờ mất tiêu. Bây giờ ko thể mở romptcher dc nữa
Bạn tạo thư muc patches trên thẻ nhớ rồi đưa các patch vào trong đó.

Bạn cung cấp screenshot cho mình nhá, lỗi gì cũng phải ảnh hết. Mình chưa gặp và cũng chưa ai từng nói lỗi này cả, sao mình biết đc mà giúp.

cho hoi sao cai Qt cua pac DT ko chay dc HTC clock nhi?minh bam vo no cu reset lai hoai`
Mình cũng ko rõ, mình cũng chỉ tải của Nokia thôi.

longbs

công nhận là cái mở khóa. những lúc cầm dọc máy nhưng nó vẫn bắt vuốt theo chiều ngang.đôi lúc cầm dọc máy cái slide mới hiện 1 nửa. :D. khá bất tiện.
bác cho hỏi file 200159ED.txt nó nằm ở đâu thế ?

duongpho1988

sao flash rùi không thấy hiệu ứng tuyết rơi vậy? có bạn nào biết không chỉ mình với, flash xong cài mấy ct và khởi động lại máy lun rùi. khi khởi động thì chỉ thấy xuất hiện hiệu ứng trong khoảng 5s rùi biến mất lun... ai biết chỉ mình với thanks

0908727527

công nhận là cái mở khóa. những lúc cầm dọc máy nhưng nó vẫn bắt vuốt theo chiều ngang.đôi lúc cầm dọc máy cái slide mới hiện 1 nửa. :D. khá bất tiện.
bác cho hỏi file 200159ED.txt nó nằm ở đâu thế ?
Private/10202be9

thean1001

Thì download firmware gốc của Nokia và flash như bt. Hỏi lạ quá.

Ý mình là ko biết khi up lại thì up firw v40 bản nào vì nhấn *#0000# thì đâu có biết phiên bản phần mềm đâu, lỡ up lại mà bản thấp hơn nó die thì làm sao

NguyenDuyThanh

sao flash rùi không thấy hiệu ứng tuyết rơi vậy? có bạn nào biết không chỉ mình với, flash xong cài mấy ct và khởi động lại máy lun rùi. khi khởi động thì chỉ thấy xuất hiện hiệu ứng trong khoảng 5s rùi biến mất lun... ai biết chỉ mình với thanks

Đọc kỹ bài #1 của mình chưa?

Ý mình là ko biết khi up lại thì up firw v40 bản nào vì nhấn *#0000# thì đâu có biết phiên bản phần mềm đâu, lỡ up lại mà bản thấp hơn nó die thì làm sao

Mình đã ghi rõ phiên bản của từng máy ở trên #1. Làm ơn đọc kỹ dùm.