• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

Ý mình là ví dụ như đèn đang lim dim mình chạm vào đèn màn hình lại sáng lên thì cái đèn phím trắng có bị sáng theo k? Hoặc khi kiểm tra tài khoản ý, đèn phím trắng bị sáng theo phải bấm vào thì nó lại tắt. Mình dùng bản 2.6 đang rất ổn chỉ k thix cái phím trắng bị sáng thế thôi, thế nên mình mới hỏi xem bản 3.0 này của DT fix đc lỗi đó chưa ?
Lim dim khi chạm mở trở lại ko sáng phím trắng, check USSD khi hiện thông báo thì có phím trắng và sẽ tự động tắt khi thoát ra.

Sao mình vào symbian-rebuilding mà chả thấy hoạt động gì nhỉ??? v2honline có phải npsy9509@gmail.com bên đó ko??
Nick này và npsy9509 là một nha. Team mới lập hum wa, chưa ai đk nên vắng thế.

v2honline có mod lại cho đèn lim dim thành tối như con 6300 được ko nhỉ (chỉ đủ để nhìn thấy màn hình khi có ánh sáng thôi) ??? Mình thấy lim dim thế này vẫn hơi sáng
Cái đó pạn chỉnh chứ có cảm biến ánh sáng đâu mà mod.

n9uy3n7h34nh

cám ơn nhưng ý mình muốn cook 1ứng dụng vao nút media thì làm thế nào.Duy Thanh hướng dẫn mình được không

NguyenDuyThanh

@v2honline: ý mình là lúc đèn lim dim thì cho tối hơn nữa ý.
Theo mình nghĩ đấy là bạn cảm giác nó sáng thôi. Vì mặc định mình đã mod đèn rất tối nên khi lim dim nên cảm giác nó ko tối lắm. Bạn chỉnh hiển hị sáng thì lúc lim dim mới cảm nhận rõ nó tối.

Với cả mod đèn chỉ chỉnh đc có lim dim hay ko thôi chứ chỉnh mức độ tối theo mình biết là ko làm đc.

cám ơn nhưng ý mình muốn cook 1ứng dụng vao nút media thì làm thế nào.Duy Thanh hướng dẫn mình được không

Thực chất mod này là biến các file của ShareOnline thành Accel Switch: thay đổi các tập tin ngôn ngữ, thêm các tập tin của Accel Switch, biến đổi hệ thống file các file exe, ... Nói chung là rất lằng nhằng chứ ko phải copy & paste đâu. Nếu bạn muốn tham khảo thì mình sẽ share cho bạn file thay đổi Share Online thành Accel Switch để bạn tham khảo.

hung160990

Thực chất mod này là biến các file của ShareOnline thành Accel Switch: thay đổi các tập tin ngôn ngữ, thêm các tập tin của Accel Switch, biến đổi hệ thống file các file exe, ... Nói chung là rất lằng nhằng chứ ko phải copy & paste đâu. Nếu bạn muốn tham khảo thì mình sẽ share cho bạn file thay đổi Share Online thành Accel Switch để bạn tham khảo.

share cho ae nghiên cứu đi :)

suju15

1 lần nữa cảm ơn DT. từ nay chào tạm biệt box simbian rồi( điện thoại bị móc túi).hehe. bigC bán đắt,mua có vài thứ mà mất cả điện thoại

manh056

1 lần nữa cảm ơn DT. từ nay chào tạm biệt box simbian rồi( điện thoại bị móc túi).hehe. bigC bán đắt,mua có vài thứ mà mất cả điện thoại

zây mua cái khác tham gia với ae hoặc bạn lâu lâu vô thăm quan cũng đc mà làm zì tạm biệt zữ

lapvoit

Mình lúc nào cũng ủng hộ các bạn, CFW C6 là một bản cook tốt nhất cho S60v5(5233), nhưng mình khẳng định rằng các bạn không bao giờ fix hết lổi được đâu, chỉ để khám phá học hỏi thôi, bạn nào chịu chơi thì dùng được còn ai mà muốn ổn định như firmware gốc thì chẳng bao giờ có một bản như vậy đâu.
Báo với các bạn một lổi "chết người" là khi xem video bị đứng máy rồi reset lại vài ngày là có một lần, máy mình từ khi mua đến giờ chưa bao giờ bị tình trạng như vậy

xubaxabu

Mình lúc nào cũng ủng hộ các bạn, CFW C6 là một bản cook tốt nhất cho S60v5(5233), nhưng mình khẳng định rằng các bạn không bao giờ fix hết lổi được đâu, chỉ để khám phá học hỏi thôi, bạn nào chịu chơi thì dùng được còn ai mà muốn ổn định như firmware gốc thì chẳng bao giờ có một bản như vậy đâu.
Báo với các bạn một lổi nữa đó là khi xem video bỉ đứng máy rồi reset lại vài ngày là có một lần

Mình dùng firmware gốc xem video cũng bị đứng máy suốt

lapvoit

Mình dùng firmware gốc xem video cũng bị đứng máy suốt

Firmware gốc không bao giờ bị đâu bạn, nếu bị là do bạn chuyển đổi định dạng không phù hợp với tốc độ của máy thôi. Định dạng chuẩn không bao giờ bị. Mình từng xem cả một bộ phim dài 20 tập mà chẳng ăn nhằm gì trên firmware gốc

NguyenDuyThanh

Chia buồn với bạn!

Báo với các bạn một lổi "chết người" là khi xem video bị đứng máy rồi reset lại vài ngày là có một lần, máy mình từ khi mua đến giờ chưa bao giờ bị tình trạng như vậy
Nói thế nghe vẻ khó tin. Mấy hôm trc mình mới download rồi convert 15 videos về bóng đá của Iker Casillas, Buffon (chả là mình làm thủ môn của đội bóng nên rất ham xem cái này) và các cú bicycle kick trong bóng đá (của Huntellar, Rooney, v..v..). Mỗi clip dao động từ 4 phút đến 10 phút. Mình xem hết tất cả video, mỗi video vài lần ko hề xảy ra vấn đề gì cả. Hnay lên lớp tụi bạn cầm xem khá nhiều, mỗi đứa ít cũng 1 lần => nhưng tất cả đều ko bị tình trạng này.

Thôi tự chia sẻ cho các bạn kinh nghiệm convert video của mình. Các bạn dùng Format Factory là hợp lý nhất: hỗ trợ ngôn ngữ Việt, convert video, ảnh, audio, các file rom như iso, cso cũng chơi hết (tải tại đây). Nhớ khi convert phải chỉnh Output setting, chọn Nokia và chọn Nokia MP4 640x360 hoặc Nokia N97 (cả 2 cái như nhau cả).

Chỉnh sửa cuối:

manh056

tui mở hơn 10 tập phim flv ne có sao đâu.ông kia ăn nói hàm hồ quá.chưa gi đã la thật to là lỗi chết người.

boymax89

Mình xem video chả bao giờ bị đứng kể cả CFW C6, trừ những file FLV dung lượng lớn ( khoảng trên 100Mb là Flash đơ luôn, load mãi ko dc, ko bt có cách nào khắc phục dc ko?) :D
Mà thấy Duy Thanh quảng cáo là đã "Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay" mà AVI ko xem dc, chỉ xem dc định dạng mp4, flv, 3gp
3.0 này ổn định hả? Chỉ cần chơi Doodle Jump ko bị giật là dc, trước CFW gốc có bị giật thế đâu nhỉ?

NguyenDuyThanh

Mình xem video chả bao giờ bị đứng kể cả CFW C6, trừ những file FLV dung lượng lớn ( khoảng trên 100Mb là Flash đơ luôn, load mãi ko dc, ko bt có cách nào khắc phục dc ko?) :D
Mà thấy Duy Thanh quảng cáo là đã "Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay" mà AVI ko xem dc, chỉ xem dc định dạng mp4, flv, 3gp
3.0 này ổn định hả? Chỉ cần chơi Doodle Jump ko bị giật là dc, trước CFW gốc có bị giật thế đâu nhỉ?

Dung lượng video trên di động có những giới hạn nhất định mà bạn.

Thì mới nhất hiện nay mới đc những định dạng đó chứ Avi chưa đc :D
Mình cũng là 1 tín đồ mê game Doodle Jump - nhảy rất ngon ko hề giật mà.

Chỉnh sửa cuối:

nothing736

@ DT:
mới flash bản v40 3.0, bị mất tiu siwipe to unlock bác ơi :( thử liều mạng flash bản v21 3.0 thì đo máy lun, đành ngậm ngùi dùng v40. ko bít lỗi này có phải là do core v40 chưa hoàn thiện ko bác. đợt trước do mình tham đồ mới up lun v40 ^^

manh056

load ko đc thj bạn đowl convert video vê và làm nhỏ hjnh lại đừng để 360x640 tui cung xem phjm toan trên 100mb ma có bị sao đâu.tua re re lun.

NguyenDuyThanh

@ DT:
mới flash bản v40 3.0, bị mất tiu siwipe to unlock bác ơi :( thử liều mạng flash bản v21 3.0 thì đo máy lun, đành ngậm ngùi dùng v40. ko bít lỗi này có phải là do core v40 chưa hoàn thiện ko bác. đợt trước do mình tham đồ mới up lun v40 ^^
Mất Swipe to unlock là do xung đột với phần mềm bạn cài thôi. Gỡ nó ra là xong. Ví dụ như handy taskman chẳng hạn.

nothing736

Mất Swipe to unlock là do xung đột với phần mềm bạn cài thôi. Gỡ nó ra là xong. Ví dụ như handy taskman chẳng hạn.

vừa flash xog lun DT, mình bít zụ xung đột này mà, dùng cfw of bạn từ bản 1.0 lận . trước dùng bản 2.5 ko cài taskman nên có swipe bthuong.

Đằng này vừua flash xog là bị liền.

wimax16vnn

@ DT:

có cài thêm mấy cái pm taskman ko ?? nếu có thì remove , do 2 cái xung đột nhau