• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

hoangvan1990

Tất cả đều ok ngon nhưng mất cái RP thôi lúc Flash m không tháo thẻ nhưng kiểm tra thấy không có thư mục patche chắc thẻ đặt pass nên bị thế

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

Được rồi thank duythanh nhiều

Chỉnh sửa cuối:

wanderer07

5230 tự có 3,5G rùi mà you
oài` nhưng em hay dùng EDGE chỉ khi nào xem trên youtube em mới bật 3G vì lúc nào cũng bật, nóng máy nhanh hết pin lắm :| như bản 2.6 thì dù là E hay 3G đều hiện 3,5G mà nhưng khi up lên 2.7 thì lại như cũ.

NguyenDuyThanh

Theo yêu cầu của đa số thành viên nên mình mod cho 5230 như cũ để phân biệt dc 3g hay 2g. Nhiều người hay dùng phần mềm chuyển đổi qua lại giữa 2g và 3g dễ nhận biết.

zlshanglz

cho mình hỏi nên flash Unique 2.7 for 5233 v21.1.102 & 5230 v21.6.005 hay Unique 2.7 for 5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003,máy mình hiện tại là 21.0.004

junokun

DT cho mình hỏi. mình dùng V40 mà sao khi minh thay đổi theme ma nó không đổi icon theo theme thế? mình muốn dùng icon của 5233 ma kô đổi đc!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

à mình bị một lỗi nữa là thay đổi theme thì phím gọi lai bi chuyển thành màu khác là sao vậy hả DT?

Chỉnh sửa cuối:

tranconghd89

DT cho mình hỏi. mình dùng V40 mà sao khi minh thay đổi theme ma nó không đổi icon theo theme thế? mình muốn dùng icon của 5233 ma kô đổi đc!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

à mình bị một lỗi nữa là thay đổi theme thì phím gọi lai bi chuyển thành màu khác là sao vậy hả DT?

bạn tìm themes full icon mà cài vào. dĩ nhiên là bàn phím sẽ thay đổi khi thay themes rùi.
mình cũng dùng bản v40 mà chưa thấy lỗi gì cả.hehe. rất rất cảm ơn anh DT

Anhquoi

Bạn duy thanh cho mình hỏi tí bản 5233v21.1.102 đã hack vĩnh viễn chưa vậy. Sao có 1số theme lúc trứoc intall đc nhưng bây giờ không vậy. Thank

xubaxabu

Vào menu rùi chuyển xem dạng list thì hiệu ứng sao bay lại xuất hiện mọi người nhá.

tc89

DT cho mình hỏi. Mình có thể thay đổi độ Dài Rộng của các thanh phím tắt ngoài màn hình chủ k?

junokun

bạn tìm themes full icon mà cài vào. dĩ nhiên là bàn phím sẽ thay đổi khi thay themes rùi.
mình cũng dùng bản v40 mà chưa thấy lỗi gì cả.hehe. rất rất cảm ơn anh DT

bạn kô hiểu.y mình là cai theme thì fim' gọi bị chuyển thành một màu khác.kô fai là màu của theme.

thainguu

hay quá, em đang đi tour xuyên Việt, máy dùng CFW Photon C6-02 nhưng bị cái lỗi gì đấy mà ko vào mạng đc, đang ở Nha Trang mà em đi hoài ko thể nào tìm thấy cái tiệm Internet để lên dịch vụ và flash lại máy, bực mình muốn chết, may mà khách sạn có vi tính cho free nên sẽ up thử của bác.... Cảm ơn bác nhiều!

thainguu

internet cùi nên em vẫn đang ngồi đợi, ở NT chả biết đường gì rấu, lội bộ chạy nước mũi luôn!!