• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

n5300

cho mình hỏi,máy mình v 21.0.004 thì down cái nào về để flash,còn core file là gì,khi flash thì flash bằng file nào,chép đè file cook lên file core trong cùng thư mục rồi flash à,sr,mình gà lắm :|

Core file là mấy file của firmwave gốc, cộng với mod file của Duy Thanh thành bản firmwave mod hoàn chỉnh.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Duy Thanh cho mình hỏi bản nhạc chuông Xtension là bài hát gì vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

hoangham123

Các bác ơi cho e hỏi tí! Sao e mở dc thư mục C:\Private rồi nhưng khi copy thư mục 10282BC4 vào đó thì nó báo là không thể mở tập tin C:\Private\10282B4. Nhờ các bác júp e với

hoangham123

Mình bật rồi, hay là bản xplore của mìh lỗi nhỉ, mìh dùng bản cập nhật mới nhất mà

trankienthuc

mấy bạn ơi cho minh hỏi cái,làm sao để hiệu ứng ngoài homeseen không bị mất nhỉ. mình khởi động lại nó chớp đc vài phát là nó mất. mình thích nó cứ chớp chớp vậy nhình cho đả mắt. mình đả dow effects của bạn DT về chép vào C:\resource\ rồi mà vẩn không được.ai biết chỉ mình với.chứ ghiền kiểu này, tắt máy khởi động lại hoài chắc có ngày......die fone

mrnhek

không biết bản này còn bị lỗi như bản kũ không
bản cũ mình bị trường hợp như thế này
khi vào phần Tin nhắn-->báo cáo thỳ bị kích ra không thể xem đã gửi hay chưa???

trankienthuc

mấy bạn ơi cho minh hỏi cái,làm sao để hiệu ứng ngoài homeseen không bị mất nhỉ. mình khởi động lại nó chớp đc vài phát là nó mất. mình thích nó cứ chớp chớp vậy nhình cho đả mắt. mình đả dow effects của bạn DT về chép vào C:\resource\ rồi mà vẩn không được.ai biết chỉ mình với.chứ ghiền kiểu này, tắt máy khởi động lại hoài chắc có ngày......die fone

có ai khong giup tui với

NguyenDuyThanh

có ai khong giup tui với
Bạn muốn thay đổi effect thì bật Open4all và c2z (thêm cả chế độ tự động khởi động) trong Rompatcher lên. Rồi vào tắt hiệu ứng đi. Copy folder effects của mình share cho bạn vào C:\resource. Bật hiệu ứng và thưởng thức.

sao mình flash vào 5233 thành công v40 rồi nhưng rompacther không mở lên được nháy 1 cái rồi tắt

Có phải lúc flash bạn tháo thẻ nhớ đúng ko? Mặc định firmware tự tạo folder tên Patches và đưa các patch vào đó => mà ko có patch thì Rompatcher làm sao mà hiện lên. Bây giờ bạn tạo thư mục E:\patches và đưa các patch vào là sẽ vào RP bt.

NguyenDuyThanh

không biết bản này còn bị lỗi như bản kũ không
bản cũ mình bị trường hợp như thế này
khi vào phần Tin nhắn-->báo cáo thỳ bị kích ra không thể xem đã gửi hay chưa???

Ko sao nhé bạn:

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Nhân kỷ niệm 100.000 views, sẽ có 1 phiên bản mới với nâng cấp nhỏ nhưng cũng rất cần: 2.7.5

Chỉnh sửa cuối:

wanderer07

Không biết máy các bác có bị thế này không: Cái BTSwitch nếu để màn hình thẳng thì kick vào một lúc lâu mới bật lên Bluetooth, tắt đi cũng lâu như vậy. Còn khi xoay ngang màn hình kick vào cái là chạy luôn, chạm cái cũng tắt ngay :| máy em 5230 v40 up C6

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bác DT: làm sao để cột sóng máy 5230 luôn báo là 3,5G hả bác. giống như bản 2.6 ấy,e up lên bản 2.7 lại trở về chữ E bình thường rồi

Chỉnh sửa cuối:

Anhquoi

Không biết máy các bác có bị thế này không: Cái BTSwitch nếu để màn hình thẳng thì kick vào một lúc lâu mới bật lên Bluetooth, tắt đi cũng lâu như vậy. Còn khi xoay ngang màn hình kick vào cái là chạy luôn, chạm cái cũng tắt ngay :| máy em 5230 v40 up C6
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:
Bác DT: làm sao để cột sóng máy 5230 luôn báo là 3,5G hả bác. giống như bản 2.6 ấy,e up lên bản 2.7 lại trở về chữ E bình thường rồi
5230 tự có 3,5G rùi mà you