• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

wanderer07

Các bác cho em hỏi em cài một số game yêu cầu có Qt ?? em cài Qt.sis nhưng nó không cho cài báo là đã có sẵn nhưng cài game vẫn không đc :| máy em 5230 cài C6 v20

wanderer07

bác DT ơi bản cfw này có thể cắm được tv uot như c6 kông

theo mình biết xem đc tivi chỉ có từ 5800 trở lên, và xem được là do phần cứng của máy chứ ko phải do phần mềm :| may ra chỉ cfw được bản có usb on the go nhưng ko biết có cao thủ nào làm được ko thì hay

anhtu0103

theo mình biết xem đc tivi chỉ có từ 5800 trở lên, và xem được là do phần cứng của máy chứ ko phải do phần mềm :| may ra chỉ cfw được bản có usb on the go nhưng ko biết có cao thủ nào làm được ko thì hay

ùa zẩy hả thank bác giờ e đã hỉu giá mà có đựơc tv out thi 523x nhà ta lại nở mày nở mặt với các đàn anh

tumapu

mình đang dùng cfw này khá tốt.chỉ có 1 vấn đề là các phần mềm đặt password cho tin nhắn đều ko hoạt động.bạn nào có phần mềm đặt password nào hoạt động tốt trên cfw này thì cho mình xin với.thanks all

M4_Vu0ng_001

mình đang dùng cfw này khá tốt.chỉ có 1 vấn đề là các phần mềm đặt password cho tin nhắn đều ko hoạt động.bạn nào có phần mềm đặt password nào hoạt động tốt trên cfw này thì cho mình xin với.thanks all

dùng thằng isms + ứng dụng care me lock me

xubaxabu

Làm gì có .
Vậy đây là cái gì nhỉ??

tatthanhlx

ai có theme hình nền và menu màu trắng hoàn toàn , HS trong suốt 100%, chữ màu đen dùng cho FW C6 for 523x ko cho e xin với , hoặc chỉ e đỗi màu chữ cho theme cũng được
tại giờ chả bít hỏi ở đâu , mấy mem bên pda giờ tập trung hết vào Topic này của bác DT hết rùi ;))

dnamve

ko biết đây có phải là lỗi không? Mình vào trình phát nhạc ngoài màn hình chủ, sau đó phát nhạc và chọn trở về nhưng không trở về danh sách bài hát.mà thoát ra ngoài màn hình chủ luôn. Nhạc thì vẫn hát. Bản 2.6 thì chọn trờ về thì vào danh sách bài hát, như vậy chọn bài khác tiện hơn.
DT bản cook sau nầy bạn có thể mod trinh xem ảnh chỉ load ở thư mục image ko thôi được ko. Một số pm khi caì vaò thì trinh xem anh load luôn mấy ảnh đó.

NguyenDuyThanh

ko biết đây có phải là lỗi không? Mình vào trình phát nhạc ngoài màn hình chủ, sau đó phát nhạc và chọn trở về nhưng không trở về danh sách bài hát.mà thoát ra ngoài màn hình chủ luôn. Nhạc thì vẫn hát. Bản 2.6 thì chọn trờ về thì vào danh sách bài hát, như vậy chọn bài khác tiện hơn.
DT bản cook sau nầy bạn có thể mod trinh xem ảnh chỉ load ở thư mục image ko thôi được ko. Một số pm khi caì vaò thì trinh xem anh load luôn mấy ảnh đó.

Thoát ra màn hình chủ do bạn vào mục Đang phát của Music. Nếu bạn vào Thư viện nhạc sẽ ko sao. Mặc định CFW C6 là thế mà.
Còn cái chỉ quét ảnh ở Image thì ko đc. Nhạc thì nó có mod chỉ quét nhạc tại 1 thư mục nhưng ảnh, video chỉ có thể chặn ko quét từ các thư mục nào đó mà mình nêu tên chứ Nokia ko cho quét ở 1 thư mục nhất định.

NguyenDuyThanh

Các bác cho em hỏi em cài một số game yêu cầu có Qt ?? em cài Qt.sis nhưng nó không cho cài báo là đã có sẵn nhưng cài game vẫn không đc :| máy em 5230 cài C6 v20

Có lẽ bạn đã up 1 bản QT cũ, có lỗi chứ mình vừa install thử vẫn bt. Bạn có thể download QT 4.07 tại đây. Chắc chắn OK!

DT cho mình hỏi. Mình có thể thay đổi độ Dài Rộng của các thanh phím tắt ngoài màn hình chủ k?
Ko thể.

đó là lỗi khi cook icon N8 nên mới vậy....?

Bản 2.8 mình sẽ update các phiên bản icon mặc định cho các bạn tha hồ lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

dnamve

Thoát ra màn hình chủ do bạn vào mục Đang phát của Music. Nếu bạn vào Thư viện nhạc sẽ ko sao. Mặc định CFW C6 là thế mà.
Còn cái chỉ quét ảnh ở Image thì ko đc. Nhạc thì nó có mod chỉ quét nhạc tại 1 thư mục nhưng ảnh, video chỉ có thể chặn ko quét từ các thư mục nào đó mà mình nêu tên chứ Nokia ko cho quét ở 1 thư mục nhất định.

sau bản trước của bạn thì khong bị như thế. Mình thì hay nghe nhạc sử dụng nên thấy vậy. Vào thư viện nhạc thì mình biết. Nhưnh mình nhớ ko lầm là ban cook trứoc của bạn thì khong có thoát ra man hình chủ
thank bạn bản cook rất tuyêt vời. Đúng là có một ko 2. ĐAng onl bằng dt mai thank sau.

tatthanhlx

mấy cái đó do bác DT cook như vậy á chứ hôk phải lỗi , còn phần mềm cài vào thì trinh xem ảnh load luôn là phải ời , S60v5 là vậy mà , trừ phi mấy ảnh đó nằm trong folder định sẵn trình xem ảnh không được load thôi

thean1001

Bản 2.7 này Ram trống ít quá. Bản cũ ram mình check trông khoảng 40mb, bản này thì không chạy gì cả check chỉ có 35~37 ram là cùng. Nếu chạy opera 10 load 2 web cái là out về hết ram. Hy vọng bản sau sẽ cải thiện được vấn dề này

NguyenDuyThanh

Bản 2.7 này Ram trống ít quá. Bản cũ ram mình check trông khoảng 40mb, bản này thì không chạy gì cả check chỉ có 35~37 ram là cùng. Nếu chạy opera 10 load 2 web cái là out về hết ram. Hy vọng bản sau sẽ cải thiện được vấn dề này
Bạn cần dùng Swiss Manager Pro v3.0 để tối ưu ram. Vì sau khi chạy các chương trình, dù thoát rồi nhưng nó cũng đã tổn hại ít nhiều ram. Nếu bạn thường xuyên sử dụng Swiss Manager Pro v3.0, bạn sẽ luôn có mức ram ~54MB khi ko chạy gì.

tatthanhlx

nghe nói a sắp up 2.8 , vậy khi nào sẽ có đây ? Mong chờ quá , nhất là cái Icon mặc định ko phải icon N8 đấy :D