• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

cuti2105

Mod đèn lim dim v2 by me.
Nguyên bản readme :

tìh hìh là mìh copy vào rồi khởi độg lại thì ok nhưg khi dùg LightCtrl chỉh ság màu lên thì lại bị nháy đèn menu ... có cách nào làm cho ság màu lên mà k bị nháy đèn nữa k nhỉ

v2honline

tìh hìh là mìh copy vào rồi khởi độg lại thì ok nhưg khi dùg LightCtrl chỉh ság màu lên thì lại bị nháy đèn menu ... có cách nào làm cho ság màu lên mà k bị nháy đèn nữa k nhỉ
Như đã support trên yahoo, ko dùng lightctrl nữa.
@all : mới fát hiện lim dim v2 khi kích hoạt lệnh thoại để nói sẽ bật lại đèn menu.

NguyenDuyThanh

Bạn vào Cài đặt -> Điện thoại -> Hiển thị để chỉnh nhá..

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

DT cho m hỏi.Màn hình chủ có hai màn. M muốn màn hình thứ 2 xóa hết Nội Dung chi còn lại Giờ+Thứ Và Ngày Tháng Năm+Cấu Hình Hiện Tại Phía bên dưới gần bàn Phím cứng có 3HS Tùy Chọn + Trình Bấm Số + Danh Bạ thì làm thế nào vậy bạn?

Chỉ hiện đc ở trên cùng thôi. Bạn có thể cook để có nó ở màn hình ẩn:

Mở private/200159c0/install/profile/hsps/00/widgetconfiguration.xml bằng notepad rồi chỉnh sửa như sau:
<configuration>
<control>
<settings>
<item id="profilewidget">
<property name="removable" value="false"/>
</item>
</settings>
</control>
</configuration>

Chỉnh sửa cuối:

wanderer07

Cho em hỏi sao em ko mở được thư mục c:\private để copy 10282BC4 vào em up bản C6 v20 cho 5230 v40 :| em dùng cả Xplore và của máy

NguyenDuyThanh

Cho em hỏi sao em ko mở được thư mục c:\private để copy 10282BC4 vào em up bản C6 v20 cho 5230 v40 :| em dùng cả Xplore và của máy

Dùng X-Plore, tìm đến thư mục 10282BC4, bấm biểu tượng copy bên cạnh chữ Tùy chọn (Tools) rồi bấm vào dấu + ở đầu chữ C để mở C ra, rồi ấn vào chữ private là nó sẽ copy đến C:\private. Khởi động lại là ok.

mình thích có effect sao bay ở home screen thì phải làm như nào giờ duy thanh ơi :| ....
Tải effect TẠI ĐÂY
Rồi cook vào rom. Còn ko rành cook thì có thể thay trực tiếp luôn: đọc hướng dẫn tại đây

wanderer07

Dùng X-Plore, tìm đến thư mục 10282BC4, bấm biểu tượng copy bên cạnh chữ Tùy chọn (Tools) rồi bấm vào dấu + ở đầu chữ C để mở C ra, rồi ấn vào chữ private là nó sẽ copy đến C:\private. Khởi động lại là ok.

Tải effect TẠI ĐÂY
Rồi cook vào rom. Còn ko rành cook thì có thể thay trực tiếp luôn: đọc hướng dẫn tại đây

Hơ nó báo lỗi: Không thể tạo thư mục C:\private\10282BC4\ :| có khi nào khi em up firmware nó bị lỗi không hackphone được ko nhỉ. - up xong em khởi động lại máy rồi.

Chỉnh sửa cuối:

suju15

Sao vào cài đặt thời gian khóa phím là bị thoát ra vậy?

Chỉnh sửa cuối:

manh056

mình dùng 5233 bản icon nhỏ.nhưng mình khởi động lại máy zo vô đc oai.mình ko hjểu tại sao nó bị vậy nữa.do mình rất ít khi xài cái đo.

suju15

Đọc kỹ rồi. không hiểu sao giờ vào là cứ bị out ra. mà cái đèn lim dim người kia gửi đã ổn định chưa DT?

n5300

cái bản nhạc chuông Xtension là bài hát gì vậy hả Duy Thanh ? tớ Google mà ko ra được, nghe hay quá ^^

zlshanglz

cho mình hỏi,máy mình v 21.0.004 thì down cái nào về để flash,còn core file là gì,khi flash thì flash bằng file nào,chép đè file cook lên file core trong cùng thư mục rồi flash à,sr,mình gà lắm :|